Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน :: กินลม ชมวิว 30พ.ค. @ ขับ2 ออฟโรด เทรนนิ่ง เดย์ !! โหดด มันส์ @ สนาม Mac  (อ่าน 10078 ครั้ง)
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 11:31:07 pm »

ขอกราบ สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ชาวปาเจโร่สปอตไทยแลนด์   ทุกๆคนครับ  สาธุ สาธุ  

จบลงไปด้วยดีอีกทริปสำหรับการ เปิดเทรนนิ่ง ประจำปี การขับขี่แบบออฟโรด ของชาวปาเจโร่สปอต์ ทั้งขับ2 และ ขับ4 ครับ   คอนเซปครั้งนี้เราเป็นทริปสั้นๆ 1 วันจบ  มาเช้า สายปิ้งย่าง ตกบ่ายออกลุย  yes!! yes!! yes!!

หลายคนอาจสงสัยนะครับ..  ว่าเราไม่เบื่อ หรือ ไม่คิดจะไปที่อื่นกันบ้างเหรอ ?   มาแต่สนามMac นี่ก็ปาเข้าไปครั้งที่3 แล้วหน่ะ !!!!  
ตอบครับ.. หลายๆ คนที่เคยมาแล้ว  นานๆเข้า  ก็วางกุญแจ ถือว. ผันตัวเข้ามาช่วยดูแล สมาชิกใหม่ๆ ที่เข้ามาร่วมเทรนนิ่งกับเราในครั้งนี้ครับ  คอยบอกไลน์ ดูแลความปลอดภัย และคอยช่วยเหลือหากเกิดปัญหาหรืออุปสรรค์ที่ไม่สามารถผ่านไปได้ครับ
                ขอบคุณพี่ๆ ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  ที่เข้ามาช่วยกันดูแล วางกุญแจ ยอมละ ความมันส์ เพื่อมาช่วยกันเทรนนิ่งให้เกิดความปลอดถัยและได้รับประสบการณ์มากที่สุดครับ : )))

ส่วนปัจจัยเรื่องสนาม ผมเองมองว่า สถานที่นี้ค่อนข้าง "ครบรส" มากที่สุด  เป็นสนามธรรมชาติ ที่มีให้เล่นตั้งแต่ระดับอนุบาลปีกนก จนไปถึงระดับจบประถม6 กันเลยทีเดียว !!
                 เรียกได้ว่า มาแล้ว ได้อะไรมากกว่าความมันส์ครับ  ได้ทักษะ ความรู้ การอ่านไลน์ และจังหวะในการคุมคันเร่ง..

ทริปนี้ มีพี่ๆ ขับ2 เบนซิล,ดีเซล  ที่ได้ทำการเปลี่ยนเฟืองท้าย เสริมเขี้ยวเล็บ มาทดลองกันทุกรูปแบบ ไม่ว่าจะเป็นลิมิเต็ดสลิป , ลิมิเต็ดสลิปแบบไฮบริด , ออโต้ ดิฟล็อก  
ส่วนผลจะเป็นอย่างไร คงต้องตามไปถามกันเองครับ  เดี๋ยวจะกลายเป็นกระทู้ขายของไปสะนี่  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

มาถึงสนามสายๆ ครับ แดดร่ม ลมตกพอดี เตรียมขนของออกมาทำอาหารทานกันก่อน

ป๋าเติ้งกับป๋าวัช ครับผม : )))   ขับ2 ทั้งคู่ สู้ไม่ถอย

นี่ก็แก๊งค์ขับ2 สู้สุดใจ  นำทีมโดยป๋าบอย สิบเอก รูปหล่อ

อากาศเป็นใจครับวันนี้ ฟ้าใส ลมเย็น

ป๋าเอ็ม แอบมาซุ่มโทรสั่ง วิ้นซ์ครับ หลังจากเห็นสภาพเส้นทางแล้ว..

จะกี่ล้อ จะกี่แรง  มาได้หมดครับ ทริปกินลม ชมวิว

ลมโชยๆ กิ่งไม้ไหวๆ  อากาศแบบนี้สบายจังครับ

ป๋าๆ เริ่มทยอยขนของมาทำอาหารกันแล้วครับ

บ้างก็นั่งทำใจ...

บ้างก็ร้องคาราโอเกะ........... ลงทุนขนมาจากบ้าน    โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

แม่บ้านกินลม ชมวิวครับ : )))   เตรียมอาหารสำหรับเป็นกำลังให้พ่อบ้านออกไปลุย

ทริปกินลม ชมวิว ไม่เคยขาดเรื่องอาหารจริงๆ

ป๋าทศ ป๋ากัง ป๋าเอ็ม ขอย้อมใจก่อนครับ   หลังจากรู้ว่าลุยเละ แน่ๆ  

บ้างก็จอดอยู่เหงาๆ ใต้ร่มไม้

ทริปกินลม ชมวิว เด็กมาได้ครับ

ป๋าอ็อฟ เห็นท่าไม่ดี   จะหนีกลับ..  จนป๋าๆต้องรีบมากั้น พร้อมรินเบียร์เย็นๆ ปลอบปนะโลมใจกันก่อน

สบายๆครับ

ป๋าด้า ทีมช่วยเหลือ กำลังหลักของกินลม ชมวิวครับ

ทานเอาแรงกันก่อนๆ

ป๊าบบบบ!!! เข้าให้  ยังไม่ทันจะย่อย ป๋าบอย สิบเอก รูปหล่อ ก็อาสาขึ้นคนแรกครับ

เนินนี้ ยกล้อทุกคันครับ ฝึกสมาธิและการคุมจังหวะคันเร่ง

ป๋าบอย ขับ2 มีเต็ด  ขึ้นเทคเดียวผ่านครับ

ต่อด้วยป๋าเอ็ม ขับ2  ใส่ดิฟล็อก   สบายๆครับ สเตปนี้

ป๋าแกบอกกินนิ่มๆ เลย

มาถึงป๋าเติ้ง ขับ2  2.4   ใส่ลิมิเต็ดไฮบริดครับ

เป็นไงครับ เต็ดลูกเดียว มีกำลังฉุดจนหน้าลอย ผ่านได้สบายๆ

ขึ้นนิ่มๆครับ

ป๋าเติ้งอีกเนินครับ  ดึงจนหน้าลอย

ป่าทศ มาครั้งแรก ขอมั่ง  เฟืองท้ายเดิมๆ  จัดไปครับ !!

ป๋านก ระยอง  ขับ2 2.4    กระโจนมาเลยครับ

เป็น 2.4 ที่โหดดดดดดมว๊ากกกกกก

มาถึงป๋าน้อต v6 กันบ้างครับ    ยัดลิมิเต็ดสลิปมาเช่นกัน

เป็นไงฮะ ดูจากหน้าแก     ขึ้นนิ่มๆ เลย

ป๋าแม็กกี้ 2.4 กันบ้าง

ปั่นกระจายเลย ป๋าแม็กกี้

ป๋าก้อย ขับ4  หล่อๆ  

ใส่ D  เดินมานิ่มๆครับ

ป๋าบอยขออีกรอบบ บอกยังไม่หนำใจครับ

ป๋าบอยยกล้อโชว์

ป๋าแกบินมาเลยยย

ป๋าอ็อฟ ขับ4 ลูกทัพฟ้า  ช่วงล่างยังเดิมๆ  แต่ไม่ใช่ปัญญาครับบ     แต่..  พี่คับ ทำไมดูรถมันอยู่กับที่..

ปั่นๆๆ

ปั่นได้ใจผู้ชมไปตามๆกัน

กองเชียร์ครับบ ขึ้นได้ก็เฮ   ใครติดก็ฮิ๊ววววววว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2015, 11:41:19 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 11:48:03 pm »

ป๋าแจ็คมาแว้วววว

ยอมกันที่ไหนครับ 2.4 ขับ2

ป๋าโดม เอาบ้าง

2.4  มานิ่มๆครับ

มีทีมงานคอยบอกไลน์ทุกจุดครับ

ป๋าบอยขอรูปนึง

เห็นเนินเตี้ยๆแบบนี้    ดักขับ4   ติดมาแล้วนะครับ

ทดสอบเต็ดกันครับ

บินมาเลยย

เต็ดดึงหน้าลอยเลย

ป๋าติ้กบ้าง

จบสถานีแรก วอร์มรถ นวดสปิงกันเรียบร้อย เตรียมไปสถานีต่อไปครับ

ป๋าโดมสาธิตคันแรกครับ สถานีที่2

ป๋าบอย มานิ่มๆครับ

ป๋ากังบอกว่า เดี๋ยวตามมาคร๊าบบบบ  ขอขายชุดแต่ง vip แปบนึง  kiki kiki

ช่วงล่างเดิมๆ  ยืด ยุบ เต็มที่ครับ

วี6  ปั่นมาเลยครับบ

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 11:54:54 pm »

จุดที่ยากที่สุดของสนามครับ  นำโดยป๋าอ็อฟ

จุดนี้คันละไม่ต่ำกว่า 15 นาที  ทุกคนมาคอยให้กำลังใจครับ

เนินสลับดักอยู่หลายรอบมากๆ 

บอกไลน์กันทุกจุดครับ

ลุ้นกันเต็มที่ครับ

ป๋าบอยบ้าง

ป๋าบอยเอียงซ้ายยย

ป๋าบอยเอียงขวา

ป๋าเอ เด็กเมืองชล    หน่วยเก็บกู้อีกคัน มาสแตนบายครับ เผื่อต้องวิ้นซ์

มาปุ๊บได้ใช้เลย

รถป๋าเติ้งครับบ   มีปีญหาเรื่องเกียร์นิดหน่อยย   วิ้นซ์ดีกว่า

ป๋านก ระยองครับ

สู้ขาดใจเหมือนกัน

ไปอีกคันแล้วครับ

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 12:01:43 am »

ป๋าน้อต วี6 ครับ

อณุญาติให้ใส่คำบรรยายเพิ่มครับ

ไม่รอดดด

วิ๊นซ์สามัคคี ครับ

ป๋าด้า มาคอยช่วยครับผม

โดนวิ๊นซ์กันถ้วนหน้าครับ

ป๋าด้าขอบ้างง .......    สังเกตุล้อหน้าขวา(ของท่านผู้ชม)ดีๆนะครับ

เห็นอะไรไหมครับ

เรียบร้อยโรงเรียน กินลม ชมวิวครับ

ปลายลูกหมากแร็คขาดด !!!!!!!!!

ไม่ทิ้งกันครับ  ป๋าออกไม่ได้  ผมก็ไม่ออก    ถ้าผมจะออกจากป่า  ป๋าก็ต้องออกไปด้วย    ขอขอบคุณป๋าโดมครับ นายช่างใหญ่ แก้ไขทุกอย่าง

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 12:07:27 am »

ขอติดภาพมาตอนเย็นๆเลยแล้วกันครับ เนื่องจากตากล้องวิ่งไปเอาอะไลห่ที่สระบุรี  เลยไม่ได้เก็บภาพต่อ

ขอจบการรายงานทริปเพียงเท่านี้ครับ : )))

ขาดตก ลืมถ่ายภาพใครไปบ้าง ถ่ายมาน้อยบ้างขออภัยจริงๆ ครับ  ทริปนี้ เหนื่อย วุ่น สนุก จิงๆ : )))

ขอบคุณป๋าๆทุกๆท่าน มากๆครับ ที่ทำให้เกิดทริปนี้ 

แล้วพบกันใหม่ หากหัวใจยังเรียกร้องครับ : )))

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 05:47:23 am »

suadyod suadyod suadyod
ป๋าทุกคนใจมากถึงมากๆ  red heart ขอบคุณภาพงามๆจากป๋ากล้วยด้วยคร้าบ  like

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 07:45:40 am »

ยอดเยี่ยม ...สวยงามมากน้องกล้วย
เสียดาย คุณไม่ได้สิทธฺิไปต่อ ไม่งั้น..มันกว่านี้อีก 555
Goo Goy
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 08:07:26 am »

เยี่ยมเลยครับ ทริปสั้นๆแต่เจ็บจี๊ด  kiki
Palajin
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 08:10:24 am »

เห็นแล้วน่าสนุกจัง อยากไปมั่งจังครับ รอบหน้าจะจัดอีกเมื่อไหร่ครับ (รถผมยังไม่ได้ออกจากศูนย์เลย 555)
ถามหน่อยครับ ล้อเดิมๆ ยางเดิมๆ ไปด้วยไหวมั้ยครับ 2WD ครับ Cheesy
pamon
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 08:34:23 am »

Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 09:38:06 am »

suadyod suadyod suadyod

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
Rak(โจ๊ก)
Newbie
*

like: 1

กินลมชมวิว. (ใจถึงก็ไปถึง)

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 10:47:31 am »

suadyodสุดๆครับ. ภาพและคำบรรยายภาพ. เยี่ยมครับ

ความสุขอยู่ที่ใจ สุขใดเล่าจะเท่าสุขใจ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 03:46:41 pm »

สุดยอดมากกกครับบ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
pattadon
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 03:51:42 pm »

suadyod suadyod suadyod  สุดยอดเลยคับป๋าๆ แต่ขอถามนอกเรื่องหน่อยคับป๋าใช้เลนส์ไรถ่ายหรอคับ ปล.ผมเป็นช่างภาพมือใหม่ haha kiki kiki kiki
prasan.p
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 08:23:08 pm »

suadyod

สุดยอด เห็นแล้วน่าสนุก
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์