Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังเวลาขับคับ  (อ่าน 1546 ครั้ง)
Dreamnice
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 11:05:54 pm »

สมช ท่านใดเปนเหมือนผมมั้ยคับ เวลาออกตัวจะค่อยๆเคลื่อนตัวออกไปเรื่อย ไต่ความเร็วไปปกติ
แต่บางครั้งไต่ความเร็วไปปกติ แต่เราต้องการที่จะไปไวกว่านั้น ได้เยียบคันเร่งให้รถพุงแรงกว่าเดิม
แต่จะมีเสียงเหมือนเคก อะไร เค็กๆ แล้วเสียงก้หายไป เปนบางครั้งแต่ถ้าขับไต่ตวามเร็วไปแบบธรรมดาไม่เปนคับ
เช่น40 เราจะเร่งแซงให้ไวกว่านั้นจาก40ไปเปน80-100 คับ
บางครั้ง100ค่อยๆไปเรื่อยๆ120-130-140 ไปแบบนิ่มไม่เปนไรคับ แต่ถ้าจาก100 เกียรเราอยูที่สปีด5จะคิกดาวมาที่สปีด4
แล้วขึ้นไปที่สปีด5  จะมีเสียงเคก แค็กๆคับ
ทุกครั้งเสียงจะมาก่อนเปลื่ยนเกียร เปลื่ยนแล้วไม่เปน 
แต่ถ้าเราขับแบบปกติ ปล่อยให้ขึ้นความเร็วแบบนิ่มนวนไม่มีปันหาอะไรคับ
ไม่มีสะดุดอะไรเลย ปา14      14xxโลคับ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 12:07:09 am »

ของผมยังไม่เจอนะครับป๋า (หรือไม่ได้สังเกตหว่า  )

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
ปาโลมา
Newbie
*

like: 13

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 08:29:33 am »

ปาผมดังหรือเปล่าก็ไม่รู้ ปกติผมก็จะมีคิ๊กดาวน์อยู่บ้างเหมือนกันแต่ไม่รู้สึกว่าผิดปกติครับ (หรือว่าชินแล้ว) ไม่แน่ใจว่าเสียงที่ป๋าว่ามันเป็นยังไงครับ

ให้เดาๆน่าจะเป็นเสียงเขกไหมครับ??

ตอนคิ๊กดาวน์เราเหยียบคันเร่งจม เกียร์จะเปลี่ยนลงต่ำ รอบเครื่องจะพุ่งสูงขึ้นอย่างรวดเร็ว (เกียร์ต่ำ) จนถึงระดับนึงก็จะเปลี่ยนเป็นเกียร์สูงขึ้น
ป๋าเพิ่มเติมอีกนิดครับ เจ้าเสียงที่ว่ามันมาและเงียบไปตอนไหนครับ

แค่พันกว่าโลป๋าคิ๊กดาวน์กระจายแล้วเหรอ  ii
Dreamnice
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 10:17:17 pm »

ปาผมดังหรือเปล่าก็ไม่รู้ ปกติผมก็จะมีคิ๊กดาวน์อยู่บ้างเหมือนกันแต่ไม่รู้สึกว่าผิดปกติครับ (หรือว่าชินแล้ว) ไม่แน่ใจว่าเสียงที่ป๋าว่ามันเป็นยังไงครับ

ให้เดาๆน่าจะเป็นเสียงเขกไหมครับ??

ตอนคิ๊กดาวน์เราเหยียบคันเร่งจม เกียร์จะเปลี่ยนลงต่ำ รอบเครื่องจะพุ่งสูงขึ้นอย่างรวดเร็ว (เกียร์ต่ำ) จนถึงระดับนึงก็จะเปลี่ยนเป็นเกียร์สูงขึ้น
ป๋าเพิ่มเติมอีกนิดครับ เจ้าเสียงที่ว่ามันมาและเงียบไปตอนไหนครับ

แค่พันกว่าโลป๋าคิ๊กดาวน์กระจายแล้วเหรอ  ii
เสียงเขกจะมาตอนรอบสูงแต่ไม่สูงมากคับ แต่ไม่คลิกดาวบ่อยคับเดียวเกียรพังไวน่ะ
คลิกดาวผมเยียบคันเร่งไม่จมนะแค่ครึ่งเดียวคับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์