Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทำรีวิวการเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+ไส้กรอง ให้ทีครับ อยากเปลี่ยนเอง  (อ่าน 2840 ครั้ง)
jatudech
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 11:08:45 am »

มีใครเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+ไส้กรองเอง ช่วยทำรีวิวเป็นคลิป หรือ ภาพอธิบายขั้นตอนการถอดเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่ิอง+ไส้กรองให้ดูทีครับ เผื่อจะได้เปลี่ยนเอง ขอบคุณครับ
Dreamnice
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:35:13 pm »

ตอนผมถ่ายเองพันโลแรก ไม่ได้ ป กรอง ค นะ เพราะที่กรอง ค มีสีแต้มหลายสีเปนการตรวจเชคจาก รง คับ
เดี่ยวศูนยอ้างว่าได้ทำข้างนอกมา
ปาเปนรถที่สูงอยูแล้ว
ใช้กระดาษ รองมุดใต้ท้อง ใช้บล็อกเบอร17 หร้อมตัวต่อบล็อกไม่ต้องยาวมาก แล้วด้ามขัรกรอกแก็ก
อ้อ ปะเก็นน็อตถ่ายเปนแบบแหวนเนียมบางมา ผมไม่ได้ ป เดียวศูนยสงสัย เลยใช้ตัวเดิม ไม่มีรั่วซึม หยด สักนิด
แต่ถ้าทำเอง เปลื่ยนเปน ปะเก็นหนังก้ได้คับ
ส่วนขั้นตอนการ ป กรอง ค นั้น ใช้ตัวถอดแบบโซ่ หรือถ้วยถอดขนาดใหญ ก้ได้
กรอง ค นั้น อยูข้างใน ถอดลำบาก ถ้าไม่ถอด หม้อกรอง อ กาศออกจะทำลำบากคับ
ขั้นตอนการขัน กรอง นมค นั้นให้หมุนเข้าไปสุดด้วยมือเปล่า ให้แน่นตรึงมือ แล้วย้ำอีกนิดเบาๆ เวลาร้อนมันจะดูดแน่นเข้าไปอีกนิด
แต่ถ้าขันแบบแน่นมาก เวลาถอดครั้งต่อไปจะถอดออกยากกกกกมากๆคับ
น็อต ถ่าย นมค ก้ขันแค่พอตรึงมือพอแล้วย้ำอีกนิดให้แน่น แต่ไม่ใช่แน่นมากเหมือนน็อตล้อนะเดียวเกลียวอ่าง นมค รูดคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2015, 09:37:04 pm โดย Dreamnice » บันทึกการเข้า
jatudech
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 09:06:55 am »

ตอนผมถ่ายเองพันโลแรก ไม่ได้ ป กรอง ค นะ เพราะที่กรอง ค มีสีแต้มหลายสีเปนการตรวจเชคจาก รง คับ
เดี่ยวศูนยอ้างว่าได้ทำข้างนอกมา
ปาเปนรถที่สูงอยูแล้ว
ใช้กระดาษ รองมุดใต้ท้อง ใช้บล็อกเบอร17 หร้อมตัวต่อบล็อกไม่ต้องยาวมาก แล้วด้ามขัรกรอกแก็ก
อ้อ ปะเก็นน็อตถ่ายเปนแบบแหวนเนียมบางมา ผมไม่ได้ ป เดียวศูนยสงสัย เลยใช้ตัวเดิม ไม่มีรั่วซึม หยด สักนิด
แต่ถ้าทำเอง เปลื่ยนเปน ปะเก็นหนังก้ได้คับ
ส่วนขั้นตอนการ ป กรอง ค นั้น ใช้ตัวถอดแบบโซ่ หรือถ้วยถอดขนาดใหญ ก้ได้
กรอง ค นั้น อยูข้างใน ถอดลำบาก ถ้าไม่ถอด หม้อกรอง อ กาศออกจะทำลำบากคับ
ขั้นตอนการขัน กรอง นมค นั้นให้หมุนเข้าไปสุดด้วยมือเปล่า ให้แน่นตรึงมือ แล้วย้ำอีกนิดเบาๆ เวลาร้อนมันจะดูดแน่นเข้าไปอีกนิด
แต่ถ้าขันแบบแน่นมาก เวลาถอดครั้งต่อไปจะถอดออกยากกกกกมากๆคับ
น็อต ถ่าย นมค ก้ขันแค่พอตรึงมือพอแล้วย้ำอีกนิดให้แน่น แต่ไม่ใช่แน่นมากเหมือนน็อตล้อนะเดียวเกลียวอ่าง นมค รูดคับ

ขอบคุณครับ
sangwan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 02:23:26 pm »

อยากดูเหมือนกันครับ โดยเฉพาะเครื่องมือถอดกรอง สาธุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์