Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องกันขโมย ทุบแ้ล้วไม่ดัง  (อ่าน 3267 ครั้ง)
TUM-CM
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:24:41 am »

ผมติดสัญญาณกันขโมยเพิ่มเป็นชุดอัปเกรดของ ABT
แล้วลองทดสอบโดยการใช้มือทุบบริเวณกระจกด้านคนขับ มันก็ส่งสัญญาณเตือนนะครับ
แต่พอลองทุบด้านกระจกหลังฝั่งตรงข้ามคนขับ ออกแรงพอสมควร สัญญาณไม่เห็นดังเลย

แล้วอย่างงี้มันจะกันขโมยได้เหรอครับ ช่างมันบอกว่ากล่องจับสัญญาณมันอยู่ใกล้คนขับ
ฝั่งอื่นเลยรับแรงสั่นสะเทือนไม่ถึง แต่หากจะตั้งให้ Sensitive ขึ้น อะไรนิดๆหน่อยๆก็จะดังแล้ว
ท่านๆเห็นว่าไงครับ.....

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:42:34 am »

ซะงั้น ... สงสัยต้องลองทุบกระจก อิอิ ล้อเล่นนะครับ

รอฟังผลการตั้งเซ็นเซอร์ใหม่ครับ
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:23:38 pm »

ผมติดสัญญาณกันขโมยเพิ่มเป็นชุดอัปเกรดของ ABT
แล้วลองทดสอบโดยการใช้มือทุบบริเวณกระจกด้านคนขับ มันก็ส่งสัญญาณเตือนนะครับ
แต่พอลองทุบด้านกระจกหลังฝั่งตรงข้ามคนขับ ออกแรงพอสมควร สัญญาณไม่เห็นดังเลย

แล้วอย่างงี้มันจะกันขโมยได้เหรอครับ ช่างมันบอกว่ากล่องจับสัญญาณมันอยู่ใกล้คนขับ
ฝั่งอื่นเลยรับแรงสั่นสะเทือนไม่ถึง แต่หากจะตั้งให้ Sensitive ขึ้น อะไรนิดๆหน่อยๆก็จะดังแล้ว

ท่านๆเห็นว่าไงครับ.....

ถูกต้องตามที่ช่างเค้าว่าเลยครับ confirm

แต่พอตั้งให้ไม่ Sensitive เกินไป คิดว่าพอดีๆแล้ว ก็ไม่วาย จอดรถข้างถนน แค่รถวิ่งผ่านก็ดังแล้วครับ
ของผมเป็นแบบส่ง SMS มาที่มือถือเวลามันร้องเตือน ช่วงแรกๆยังตั้งไม่ลงตัว ผมรับ SMS เตือนเพียบเลยครับ

แต่ตอนนี้ลงตัวแล้ว คือหมุนปิดไปเลย แล้วหมุนคืนมานี๊ด...นึง แทบจะเรียกได้ว่าปิดรับแรงสั่นสะเทือนทิ้งไปเลย...ประมาณนั้นครับ  Smiley
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 10:57:08 pm »

ไม่ทราบติดตั้งมานานหรือยัง ของผมชุดอัพเกรดเหมือนกันติด เดือนกันยายน 53 เป็นอาการนี้เหมือนกัน แต่ตอนครบปีเข้าไปเช็ค ช่างบอกว่ากล่องเซ็นเชอร์เสีย ตั้งอ่อนแข็งไม่ได้
ได้แต่ปิดกับอ่อน (เป็นตั้งแต่เดือนแรกที่ติดแล้ว) ช่างจัดการเปลียนกล่องให้ใหม่ เห็นบอกว่าเป็นรุ่นใหม่ยึดกับคานยึดคอนโซล รุ่นเก่ายึดกับเหล็กรูที่เพิ่มเข้าไป  ค่าเสียหายไม่มี เสียแต่สินน้ำใจให้ช่าง
ที่ดูแลให้อย่างดี  (ABG กิ่งแก้ว) ตอนนี้ใช้งานดี ไม่มีปัญหาแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2011, 11:01:55 pm โดย O Naklua No.126 » บันทึกการเข้า
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:05:49 pm »

ไม่ทราบติดตั้งมานานหรือยัง ของผมชุดอัพเกรดเหมือนกันติด เดือนกันยายน 53 เป็นอาการนี้เหมือนกัน แต่ตอนครบปีเข้าไปเช็ค ช่างบอกว่ากล่องเซ็นเชอร์เสีย ตั้งอ่อนแข็งไม่ได้
ได้แต่ปิดกับอ่อน (เป็นตั้งแต่เดือนแรกที่ติดแล้ว) ช่างจัดการเปลียนกล่องให้ใหม่ เห็นบอกว่าเป็นรุ่นใหม่ยึดกับคานยึดคอนโซล รุ่นเก่ายึดกับเหล็กรูที่เพิ่มเข้าไป  ค่าเสียหายไม่มี เสียแต่สินน้ำใจให้ช่าง
ที่ดูแลให้อย่างดี  (ABG กิ่งแก้ว) ตอนนี้ใช้งานดี ไม่มีปัญหาแล้วครับ

กำลังหาข้อมูลเจ้านี้อยู่พอดีเลยครับ..
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:17:05 pm »

ถ้าอย่างนั้นของผมก็เป็นรุ่นเก่าครับ เพราะติดตั้งแต่กุมภา 53 เป็นแบบยึดกับเหล็กรู เฮ้อ!!! 
nithirut
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:48:36 pm »

เข้ามาหาข้อมูลครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์