Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกียวกะร้านติดตั้ง LPG โคราชหน่อยครับ  (อ่าน 2641 ครั้ง)
patiwat
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:38:39 pm »

ส่วนตัวเป็นคนชัยภูมิ อยากหาร้านที่ติดแก๊ส LPG วันเดียวเสร็จหรือโดยประมาณ 6 ช.ม เอกสารพร้อมแจ้งขนส่งไม่ต้องรอวิศวะมาเซ็นส์ที่หลัง ที่ชัยภูมิทำไม่ได้ตามที่ต้องการไปดูมาเกือบทุกร้านแล้ว ที่ขอนแก่นมีร้าน 1 พี่เค้าไปติดมา 2 คันแระใช่เวลาคันละไม่เกิน 5 ชม. วิศวะเช็นเอกสารพร้อมยืนขนส่ง เสียอย่างนึงที่พักรับรองไม่มีนั่งอ่านหนังสือเก่าๆจนปวดก้น อยากติดที่โคราชครับพี่ๆป๋าท่านใดพอที่จะแนะนำร้านดีๆบริการหลังการขายเยียมให้มั้งครับ ชอบเจ้าของร้านใจดี
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 09:42:20 pm »

ที่ขอนแก่นมีร้านดังจากเมืองกรุงไปเปิดอยู่ร้านนึง  ชื่อร้าน ช่างกบ โอ๊บโอีบ  หาเบอร์ใน google นะครับ  ไม่เคยไป  แต่ท่านนี้ถ้าจะเลือก AC ด้วยละก็ถนัดนักแล  ลองโทรไปคุยครับ  ไม่รู้ว่าแกประจำสาขาไหน  ถ้าเจอตัวแกเลย  เงื่อนไขแบบนี้หรือหนักกว่านี้น่าจะลงตัวได้  อีกอย่าง   ช่างกบท่านนี้   ถ้า AC ด้วยละก็  ไม่ธรรมดา

แชร์ความเห็นหน่อยนะครับ... ยังไงก็อย่าลืมนึกถึงยี่ห้อ  ระบบ ศึกษาให้ดีก่อนนะ   อ่านดูในกระทู้เราห้องแก็สนี่แหละเด๋วข้อมูลน้อยจะปวดใจ ในอนาคต  แบบว่า เข้าออกร้านแก็สอีกเป็นว่าเล่น   งานนี้หนักกว่าเรื่องเวลาการติดตั้งมากเลย   คาดว่า 2.4 ไหมเอ่ย  ถ้าใช่เล็งอะไรไว้ครับ  ถ้า AC300 Premium หัวฉีด Hana หรือ Keihin ก็คงดี Hana ถูกและดี Keihin แพงมากและดี   แต่ถ้าอยากเร่งเรื่องเวลาก็แบบว่าวันนี้ติดถังเสร็จเดินระบบท่อแข็งเสร็จ หยุดกลับบ้านก่อน  แล้วอีกวันเขาทำชุดระบบในห้องเครื่องและพวกรางหัวฉีดรอไว้   มาติดอีกรอบพร้อมรับใบ และพอมีเวลาทดสอบสบายหน่อยจะดีกว่าไหมครับ  แบบว่าวันแรกติดถัง อะไรต่างต่างเดินท่อมาจากท้ายรถจบก่อนยกแรก   วันที่สองมาเติมระบบเต็ม  จูน ทดสอบวิ่ง รับเอกสาร  จะได้งานที่สมบูรณ์กว่านะผมว่า  เวลาที่น้อยมากกับร้านต่างจังหวัด  รีบมากตอนขับออกจากร้านอาจไม่มีเวลาจูนเก็บรายละอียดเลยก็มืดค่ำ  เด๋วช่างก็จะข้ามเรื่อง จูนจบงาน  จะต้องเสียเวลากลับมาเพราะไฟ Engine โชว์ อีกรอบ  งานนี้จะเสียอารมณ์กัน 2 ฝ่ายนะป๋า  แต่ขอนแก่นมีเซียน Ac ก็ช่างกบที่ดังระเบิดในเวบวงการแก็สนี่แหละครับ  โทรดูนะว่าแกอยู่สาขาขอนแก่นเปิดใหม่นี้หรือไม่  จะได้ไมพลาดของดีไป

แต่ถ้าแบบที่ว่าครบทุกเงื่อนไขที่บอกมาครั้งแรก  มันมีที่หนึ่งที่นครปฐม  มีให้เลือก Prins กับ AC ทุกรุ่น   เรื่องเวลาโทรคุยกันอาจจะเร็วกว่านั้นด้วยครับ   เพราะเขาเตรียมพร้อมรับโจทย์แบบที่กล่าวไว้อยู่แล้ว  แต่ถ้าป้ายแดง  จะได้ประโยชน์เรื่องการรับประกันแบบหาที่อื่นปะกบยากนะครับ   ลองดู  ร้านนี้บอกได้เลยราคาสูง  แต่ลองศึกษาดูก่อนว่าราคาสูงเพราะอะไร  อาจจะถูกกว่าที่อื่นหากพูโถึงโดยรวมทั้งหมดและเวลาที่จะเสียไปกับร้านที่แย่ ครับ  ถ้าร้านนี้จุดเด่นอยู่ที่ระบบ Prins นี่สุดสุด ทั้งรับประกันและคุณภาพ  แต่ราคาก็อย่างว่ามีดีก็มีสูงเป็นธรรมดาครับ หงส์ทอง ไงครับ สุดยอดแน่... 

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Sureevanna
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 11:51:31 am »

โห ไกลจังอ่ะ

Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 12:51:39 pm »

จังหวัดไหนครับป๋า  เผื่อจะมีร้านดีพอรู้จัก ....  ยังไงก็เลือกยี่ห้อที่จะติดให้ได้ก่อนก็ดีนะครับ  ดูในกระทู้บ้านเรานี้แหละเยอะดี   ส่วนตัวผมระบบแก็สพวกเกรด High end นะ  ผมไม่เคยเห็นโคสนาในทีวีเลย  มีแต่กลางกลางและเธรรมดาเท่านั้น  ผมแค่บอกใบ้อะนะ.... ว่าต้องอ่านดูใน net เอาครับ.. 

แต่ไม่ได้ออกมาเชีนร์ AC เต็มตัวนะป๋า    คือถ้าติด  AC Partners ที่อยู่หลายภาคแล้ว  เมื่อเจอปัญหาแก้ไม่จบ  ก็ยังมีที่รองรับอีกที่คือที่ 0  Ac ใหญ่ของเขาเลย   ไม่ว่าติดที่ไหนก็เข้ามาแก้ไขได้ทุกที่ที่ติดมา  และจะได้บริการแบบรู้จักสินค้าเขาเองเลย  ดูใน google ครับ เห็นว่า อยู่เขตจตุจักร    และดูในเวบเขาจะมีร้านที่ร่วมเป็น  AC Partners อยู่หลายจังหวัด

ส่วนช่างกบ โอ๊บ โอ๊บ นี่น่าจะมี Prins ทั้งระบบด้วยนะถ้าจำไม่พลาด ที่เขาไปเปิดสาขาที่ขอนแก่น

มีกระทู้ทำนองว่าติดแก็สอะไรดี  ที่ไหนดี ในห้อง LPG เรามากมาย   อ่านเยอะเยอะก็ดีนะครับ  เด๋วพลาดไปจะเข้าออกร้านแก็ส ยิ่งกว่าปั๊มแก็สครับ ถ้าระบบไหนที่ในกระทู้ทั้งหลายในบ้านเราไม่ค่อยบ่นโอดโอยออกมา  ก็ให้คะแนนนิยมไปก่อนครับ   ถ้าอ่านแล้วเจอแบบอยากถอดคืนละก็  ถอยห่างไปก่อนเลยครับ มองโดยรวมยี่ห้อที่บ่นกันมากก็มีให้เห็นในกระทู้แบบตำตา   แต่ก็ไม่รู้ทำไมยังไปติดกะเขาอีก อะ... 

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
patiwat
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 09:19:05 pm »

suadyod
nui na krub
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 11:25:22 pm »

ส่วนตัวเป็นคนชัยภูมิ อยากหาร้านที่ติดแก๊ส LPG วันเดียวเสร็จหรือโดยประมาณ 6 ช.ม เอกสารพร้อมแจ้งขนส่งไม่ต้องรอวิศวะมาเซ็นส์ที่หลัง ที่ชัยภูมิทำไม่ได้ตามที่ต้องการไปดูมาเกือบทุกร้านแล้ว ที่ขอนแก่นมีร้าน 1 พี่เค้าไปติดมา 2 คันแระใช่เวลาคันละไม่เกิน 5 ชม. วิศวะเช็นเอกสารพร้อมยืนขนส่ง เสียอย่างนึงที่พักรับรองไม่มีนั่งอ่านหนังสือเก่าๆจนปวดก้น อยากติดที่โคราชครับพี่ๆป๋าท่านใดพอที่จะแนะนำร้านดีๆบริการหลังการขายเยียมให้มั้งครับ ชอบเจ้าของร้านใจดี

ผมอยู่โคราชติดของ ER ที่ร้านสุรนครออร์โตแก๊ส อยู่ตรงข้ามแม็คโค สาขาโคราช เป็นศูนย์ของ ER เลยครับ ติดมาตั้งแต่ป้ายแดงตอนนี้วิ่งมา 12000 กว่าโลแล้วครับเข้าไปเช็คระยะแล้วครั้งนึงเมื่อกลางปีอีกทีก็หลังปีใหม่ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ
 Ok.. Ok..

ID. 4279 โคราช
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์