Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ น้ำมันเกียร์ ครับ  (อ่าน 1333 ครั้ง)
aodpoko
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 01:29:38 pm »

พอดีว่ารถผมใกล้ระยะเปลี่ยนถ่าย 40,000 กม. แล้วเลยอยากถามว่า

1) เข้าเปลี่ยนที่ศูนย์บริการ หรือ ร้าน ดีกว่ากันครับ
2) ถ้าเปลี่ยนที่ร้าน เค้าแนะนำให้ผมใช้ TOTAL FLUID MATIC MV ครับ ดีไหมครับ
(ปล.ทดลองค้นหาจากกระทู้ต่าง ส่วนมากแนะนำ Vavoline แต่ทางร้านไม่มีครับ)

ขอบพระคุณครับ  like
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 06:49:23 pm »

เข้าเปลี่ยนที่ศูนย์บริการ  Mitsu ดีกว่าครับ  ไม่กี่ลิตรและก็ไม่แพงกว่ามากครับ  แต่ได้รับประกันการซ่อมด้วย  และ Spec น้ำมันก็ถูกต้องกับเกียร์ครับ  เรื่องปริมาณการเติมก็ตามเสปคดีครับ  ยอม 0 เลยเรื่องนี้
ส่วเฟืองท้ายอยากทำเองข้างนอกค่อยว่ากันครับ    อย่าลืมขอเพิ่มการอัดจารบีหัวเพลาท้ายเพลาขับหลังนะครับ 100 บาทราคา 0 Mitsu ทั่วไป  ไม่บอกเขาไม่ทำนะครับ เพราะถือเป็น Option ลูกค้าสั่งเพิ่มเอง  เขาเอาปืนจารบียิง 2 จุด  เป๊ะ เป๊ะ จบครับ  อย่าทำเองเลย มันเลอะเทอะ อิ.... 40000  ยิงทีนึงครับ  ช่วยไม่ช่วยไม่รู้ครับ   แต่มีรูให้ยิงที่กากบาทแน่นอน

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์