Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา V6 ติดแก๊ส SCG ไฟเครื่องโชว์ไม่หาย....  (อ่าน 11180 ครั้ง)
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 08:18:52 pm »

extreme sexy girlปา V6 ติดแก๊ส SCG ไฟเครื่องโชว์มีเสียงดังเปีกๆๆที่ตัวเครื่อง ใครเป็นมั้งครับแก้ไขยังไงครับครั้งแรกครื่องดับกลางถนน ช่างแก๊สปรับแต่ง ครั้งสองไฟโชว์ 0   จูนไฟเครื่องหาย หลังจากหาย2 อาทิตย์ ก็มีเสียงดังเป๊กๆๆ ที่ตัวเครื่องเปลี่ยนหัวฉีดใหม่ลองเทสก้อยังมีเสียงดัง เปลี่ยนเทสน้ำมันก้อยังดัง  ช่างSCG  แจ้งไม่ใช่หัวฉีดแล้ว เป็นที่ตัวเครื่อง คราวนี้เรื่องใหญ่ครับ 0ไม่เครมแจ้งติดแก๊สทั้งที่ติดที่ 0ก่อนออกรถ คลอง 4 ช่างเทคนิคสำนักงานใหญ่ไม่เครม SCG  ว่าต้องจ่ายเงินเอง สรุปความโชคดีมหาศาลมาเยือนครับพี่น้อง  ผลิตเครื่องไม่สมบรูณ์คนซื้อรับกรรม ประกันชั้น 1ไร้ประโยชน์ ออกรถ 27/2/57 เลขไม 21,555  ท่านใดมีความรู้แบ่งปันเยี่ยวยาด้วยครับ จะออกทางไหนดี  อีก 4วันนัดเจรจา ทั้งที่โคจร ทั้ง 2ฝั่ง เกิดปัญหา พยายามหนี ทั้ง2ฝั่ง  ฟ้องก็แพ้เขาลงชื่อว่ารับรู้แต่รู้ไม่จริงไม่แตกฉานเรื่องไม่ประกันเครื่องยนต์ โอ๊ยมึน

ติดที่ศูนย์ตอนออกรถ ศูนย์ต้องรับผิดชอบสิครับ ติดก็แพงกว่า แล้วยังมาบ่ายเบี่ยงไม่รับประกันเครื่องให้อีกแบบนี้เลวมากครับ เอาแต่ได้ศูนย์ไหนครับ ประจานเลยดีกว่า  อ๋าย!!!!!
เห็นใจมากครับ ของผมติดข้างนอกเองที่หงษ์ทอง บอกเลยว่าไม่เคยมีปัญหาเลย แถมได้ประกันเครื่องเหมือนติดจากศูนย์อีกแสนโลหรือสามปีด้วย  เห็นใจมากครับ

และมองในแง่ร้ายคือ อาจเป็นได้ว่าช่างแก๊สแม่งไม่รู้จริง โบ้ยมั่วว่าเครื่องมีปัญหา จริงๆ เป็นที่อุปกรณ์แก๊สไม่ได้มาตรฐาน เช่นหม้อต้มเล็กไป หัวฉีดมีปัญหา หรือโง่จูนไม่เป็น ก็ทำให้ปัญหาไม่จบได้ครับ
เพราะที่ผมติดตามบอร์แก๊สน้องปามาปีนึง ยังไม่เคยเจอใครติดแก๊สแล้วเครื่องพังนะครับ มีแต่ขับแล้วดับ หรือไฟโชว์

แล้วผมบอกให้อีกอย่างนึงเป็นทางเลือกนะครับ ไม่ได้เป็นหน้าม้าหงษ์ทองนะครับ แต่ว่าแก๊สเค้าทำจบทุกคัน ถ้าแบบว่าใช้ไม่ไหวจริงๆ แล้ว ไปที่หงษ์ทองถอดชุดเก่าออกแล้วติดใหม่ที่เค้าได้เลยครับ
อันไหนใช้ของเดิมได้ก็ไม่ต้องเสียตังค์เพิ่มเช่นถังแก๊ส  ลองดูเป็นทางเลือกครับ บอกว่ามาจากบอร์ดปาเจโร่ไทยแลนด์เลยครับ
popo02
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 01:55:51 pm »

หลังจากที่เกิดปัญหาก็ได้รับการติดต่อกลับจาก SCG ใ้ห้นำรถเข้าไปตรวจสอบและแก้ปัญหาที่เกิดขึ้น เลยนำรถเข้าแก้ไขที่สาขารามอินทราได้รับการประสานงานและแก้ปัญหาเป็นอย่างดี  ตอนนี้ไฟไม่โชว์แล้วครับ  ต้องขอขอบคุณผู้ประสานงานและแก้ไขปัญหาที่เกิดให้สำเร็จไปด้วยดีครับ....
pisanukan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 08:41:58 pm »

สาธุขอบคุณครับที่แนะนำ เสียตังหมื่นกว่าๆสบายใจ เผาไหม่ไม่หมดครับเจอน้ำมันเน่า รื้อเครื่อง1.5เดือน สบายอุรา เติม95ตั้งแต่ออก ปั้มพีเสือแถวบ้าน ไม่ค่อยมีรถเข้า เฝ้าสังเกตการณ์
wisoot ID4214
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 09:18:39 pm »

ผมว่ารถเราก้อราคาแพงแล้วนะ ก่อนติดแก๊สหาข้อมูลเยอะๆหน่อย 1ร้าน2ยี่ห้อ3ระบบการทำงานของอุปกรณ์4บริการหลังติดตั้ง5ถามเพื่อนๆที่เคยใช้อันนี้ผมว่าสำคัญนะเวบเราไม่ปิดบังเพื่อนๆครับ

ท่าวุ้ง ลพบุรี
jskppp
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 04:53:01 pm »

ของผม V6 ติดscgออกจาก0ลำลูกกา วิ่งมา 2.7 หมื่นโล เกิดปัญหาไฟโชว์ ออกตัวกระตุกตอนเปลี่ยนเกียร์ วิ่งเร็วไม่เป็น
สรุปไฟโชว์+กระตุกเพราะแรงดันแก๊สไม่ปกติครับ แก้ปัญหาตามลำดับดังนี้ :
1. ไปจูนที่scgรามอินทราเท่าไรจึงไม่หายขาด เรื่องกระตุกเขาว่าให้ไป0เช็คเกียร์ดู
2. ไป0มิตซูสิทธิผลหัวหมาก ทิ้งรถให้ช่าง หยุดแก๊สวิ่งน้ำมันล้วนๆไม่กระตุก ช่างบอกการกระตุกเกิดจากแรงดันแก๊สไม่สม่ำเสมอ แม่นยำมากครับ อุ่นใจได้
3. ไป scg วิภาวดี ช่างพบว่าหัวฉีดมีเสียงดังผิดปกติ เขาเปลี่ยนให้ใหม่หมดทั้ง6หัว ยังอยู่ในประกันไม่มีค่าใช้จ่ายครับ
4. สุดท้ายผมให้scgทิ้งไฟเครื่องยนต์โชว์ไว้ มาให้ 0 ลำลูกกาตรวจสอบ ช่าง0บอกไม่มีอะไรมันค้างerrorมาจากตอนถอดชิ้นส่วนตอนเปลี่ยนหัวฉีดแก๊ส
ตอนนี้อุ่นใจมากขึ้น จากการบริการของ0หัวหมาก+scgวิภา ขอทดสอบใช้ไปอีกระยะ แล้วจะมาอัพเดตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2015, 09:08:55 pm โดย jskppp » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์