Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอมั้ยครับ เซลล์พูดผิด พูดเถือก  (อ่าน 2624 ครั้ง)
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 08:44:46 pm »

วันนี้ตอนเที่ยงพา ภ.ไปดู eco sport ที่ 0 ระหว่างนั้นมีเซลล์ผู้หญิงเดินมาทักทายและถามว่าสนใจรุ่นไหน  ก็เลยบอกไปว่าสนใจ eco sport ขอทราบรายละเอียดรถหน่อยว่าเป็นยังไง  เซลล์คนนั้นก็เริ่มบรรยายคุณสมบัติรถดีแบบนั้น แบบนี้ จนมาถึงรายละเอียดเรื่องเบรคผมเลยถามไปว่ามี ABS หรือ EBD มั้ย เซลล์คนนั้นพูดเก่งมากกกกก สงสัยคงรีบพูดหรือว่าคงเป็นเซลล์คนใหม่ เขาพูดว่า
"มีค่าาา รถคันนี้มี ABS และ EBD  ABS นั้นไม่เหมือนกับ EBD นะคะ คือ ง่ายๆ เลยค่ะ ABS เนี่ยมันจะกระจายแรงเบรคคค ค่ะ ถ้าล้อหน้าผ้าเบรคจับมากไปมันจะกระจายแรงดันน้ำมันเบรคมาที่ล้อหลังด้วย  ส่วน EBD เนี่ยะ มันจะ จับปล่อย จับปล่อยค่ะ"   ในใจผมนั้นจะบอกว่าเค้าพูดผิด ABS จะจับปล่อยๆ ส่วน EBD จะกระจายแรงเบรคครับ แต่เห็นเค้าพูดเก่งมากกก เลยปล่อยเลยตามนั้น  หลังจากนั้นกะว่าจะไปดู Mirage แต่กลัวเข้างานไม่ทันเลยเป็นวันเสาร์   Cheesy     ii  kiki

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 08:58:31 am »

เชื่อว่า ตอนนี้เค้าคงรู้ตัวว่าพูดผิดในเรื่องดังกล่าว
mrpualv6
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:15:24 am »

ป๋า น้องเค้าหน้าตาดีใช่มั้ยอ่ะ เลยฟังอย่างตั้งใจ  kiki
ตั้ม
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:37:47 am »

ป๋า น้องเค้าหน้าตาดีใช่มั้ยอ่ะ เลยฟังอย่างตั้งใจ  kiki
kiki kiki   

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
ตือโป๊ยก่าย
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:44:57 am »

หนูเจอหนักกว่านั้นอีก บอกว่าคันนี้มีระบบนำทาง GPRS ก่อนกลับเลยขอบคุณ แล้วก็บอกเบาๆว่าน้องพี่จะบอกนะ เวลาจะขายอะไรให้ศึกษาข้อมูลดีดีหน่อย ระบบนำทางเขาเรียก GPS ส่วน GPRS โทรศัพท์ครับ ยิ้มๆตบไหล่ให้กำลังใจหน่อย เซลล์อย่างอาย

ตั้ม
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:45:50 am »

หนูเจอหนักกว่านั้นอีก บอกว่าคันนี้มีระบบนำทาง GPRS ก่อนกลับเลยขอบคุณ แล้วก็บอกเบาๆว่าน้องพี่จะบอกนะ เวลาจะขายอะไรให้ศึกษาข้อมูลดีดีหน่อย ระบบนำทางเขาเรียก GPS ส่วน GPRS โทรศัพท์ครับ ยิ้มๆตบไหล่ให้กำลังใจหน่อย เซลล์อย่างอาย

อั๊ยยย ยะะะะ  kiki

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์