Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงข้างประตู  (อ่าน 1279 ครั้ง)
wutde
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 03:05:43 pm »

อยากถามพี่่ครับ รถผมมีเสียงข้างประตูดังเหมือนมีอะไรสักอย่างที่ไม่แน่
เอาเข้าศูนย์แล้วไม่หาย ทีแรกเสียงดังข้างขวาพอเอาเข้าศูนย์ชั่งบอกดังข้างซ้าย
ชั่งเลยแกะประตูด้านซ้ายดู ไม่เจอสาเหตุครับช่างเลยบอกว่าลองเอาไปขับดูก่อน
พอผมออกจากศูนย์เท่านั้นละครับดังทั้งสองข้างเลย ตอนนี้เครียดครับ
@TingTong
Newbie
*

like: 15

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 05:11:38 pm »

อยากถามพี่่ครับ รถผมมีเสียงข้างประตูดังเหมือนมีอะไรสักอย่างที่ไม่แน่
เอาเข้าศูนย์แล้วไม่หาย ทีแรกเสียงดังข้างขวาพอเอาเข้าศูนย์ชั่งบอกดังข้างซ้าย
ชั่งเลยแกะประตูด้านซ้ายดู ไม่เจอสาเหตุครับช่างเลยบอกว่าลองเอาไปขับดูก่อน
พอผมออกจากศูนย์เท่านั้นละครับดังทั้งสองข้างเลย ตอนนี้เครียดครับ

มารอฟังด้วยคนครับ รถผมดังมาจะครบ 1 ปีล่ะ เคยถามในบอร์ดนี้เหมือนกันครับ ได้คำแนะนำมาหลายวิธี แต่ก็ยังแก้ไม่หายครับ  ฮือๆๆ

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
prasongh
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 06:00:19 pm »

ถ้าดังจากด้านหน้าซ้าย ป๋าลองเอามือกดแรง ๆ ตรงพลาสติกคอนโซลใต้มุมกระจกด้านซ้ายล่างแล้วปล่อยมือ เสียงจะหายไปสักพักใหญ่ ๆ แต่ก็จะกลับมาดังอีก กดอีกก็หายอีก ของผมเป็นแบบนี้ แต่ยังไม่ได้หาวิธีแก้
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 06:20:41 pm »

ลองดูนี่ครับเผื่อช่วยได้    http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=22190.0

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์