Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การล็อคล้อของคุณตำรวจ  (อ่าน 2719 ครั้ง)
kritsada
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 11:48:07 am »

คือผมโดนล็อคล้อ คือผมทราบว่าผมจอดผิดฝั่งจึงโดนล็อค แต่แค่อยากรู้ว่าหลักของการล็อคล้อ มันล็อคแล้วค่อยเขียนใบสั่งหรือเขียนใบสั่งก่อนแล้วค่อยล็อค ที่ผมโดนคือตำรวจจอดมอร์ไซค์เส็ดลงมาล็อคเลยผมก็อยู่ตรงนั้นแหละบอกว่าพี่ผมจะออกแล้วไม่ยอมครับล็อคเลย555 บอกเลยว่าพึ่งเคยเจอแบบนี้ เท่าที่เคยเห็นจะเขียนใบสั่งก่อนแล้วค่อยล็อค เจอแบบนี้ไปงงเลยก็เลยถามตำรวจว่าพี่ครับ การล็อคเนี่ยมันต้องเขียนใบสั่งก่อนแล้วค่อยล็อคหรือป่าวคำตอบที่ได้เงียบ ถามอีกก็เงียบ ถามอีกคราวนี้ตอบ "จะล็อคก่อนหรือหลังก็เหมือนกัน"เขียนต่อไป แล้วก็ล็อครถผมคันเดียว ผมก็ถามว่าทำไมคันอื่นไม่ล็อค " ไม่มีคำตอบ" เลือกปฏิบัติชัดๆ555 okไม่เป็นไร ไปเสียค่าปรับ ผมก็ถามร้อยเวรอีกว่าล็อคล้อเนี่ยมีหลักมั้ยว่าต้องเขียนก่อนค่อยล็อคหรือล็อคแล้วค่อยเขียน "ไม่มีหลักเกณท์อยู่ที่จิตใต้สำนึกของตำรวจแต่ละคน" okผมเข้าใจละ ฮือๆๆ
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 11:53:26 am »

ผมพึ่งโดนไปเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา กลับมาไม่ทัน 16.00 น. เกินไป 5 นาที เรียบร้อยโรงเรียนตำรวจ เสียค่าปรับแต่โดยดี Sad
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 04:56:34 pm »

แบบนี้ล่ะครับที่เค้าเรียก ดับเบิ้ลสแตนดาร์ด    Roll Eyes   

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
def64
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 06:25:07 pm »

.... แล้วก็ล็อครถผมคันเดียว ผมก็ถามว่าทำไมคันอื่นไม่ล็อค " ไม่มีคำตอบ" เลือกปฏิบัติชัดๆ555

ตำหนวดเคยบอกไว้ว่า เขียนใบสั่งก็เหมือนตกปลาอ่ะฮัฟ ปลามีทั้งบ่อ แต่ก็ตกได้ทีละตัวอยู่ดี  kiki kiki kiki
kritsada
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 06:58:06 pm »

ผมไม่ซีเรียสที่โดนล็อคล้อนะ แต่ที่ซีเรียสคือวิธีการปฏิบัติของตำรวจคนนี้มาก เป็นที่รู้จักกันในย่านท่าดินแดง (สน.สมเด็จเจ้าพระยา)เผลอไม่ได้พี่แกล็อคอย่างเดียวขนาดบนรถคนขับนั่งอยู่ติดเครื่องอยู่ยังล็อคเลย แค่บอกจอดไม่ได้นะครับมันจะดีกว่ามั้ย คนไทยด้วยกันพูดกันน่าจะเข้าใจ
ต้อง_หมอยา
Jr. Member
**

like: 6

"เลือกเพราะชอบและคิดว่าดีสำหรับเรา"

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 09:28:15 pm »

เอานิยายอะไรกะตำหนวดไทย เรื่องดีๆเขาก็ทำนะครับ แต่น้อยไปนิด  Ok..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์