Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำในพักน้ำหาย เกิดจากอะไรบางครับ  (อ่าน 5732 ครั้ง)
KARN2519
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:45:45 am »

ผมหายจนเกลี้ยงกล่องพักน้ำเลยครับ  Cheesy ตอนนี้หายเป็นปกติแต่มันเกิดเป็นโรควิตกจริตไปเสียแล้วเผลอไม่ได้ เผลอเป็นต้องเปิดดฝากระโปรงแอบส่องของลับ เอ้ยส่องหม้อพักน้ำตลอดเลย ลองดูในกระทู้นี้ครับว่าอาการเดียวกันหรือเปล่า
 http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=20823.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 10:48:29 am โดย KARN2519 » บันทึกการเข้า
benzd
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 07:48:17 pm »

ป๋า Benzd

-- ป๋าดูท่อน้ำที่มาเลี้ยงหม้อต้ม LPG ทุกจุดหรือยังครับ  ถ้าป๋าใช้รถแก็สแบบมีหม้อต้ม
-- ป๋าเปิด Heater ใช้งานบ้างหรือเปล่า   ลองเปิดดูถ้าน้ำหายลองจอดรถในบ้านเดินเครื่องเปิด Heater แล้วเอากระป๋ฮงลองน้ำที่ท่อ Drain น้าแอร์ทิ้ง  แล้วดูสิว่ามีน้ำเขียวแฟนต้า  ออกมาไหมครับในกระป๋อง

ขอบคุณมากครับ เคยลองเข้าศูนญ์หาไม่เจอ  วันนี้ลองเข้าไปให้ช่างแก๊สเช็ค บอกแถวหม้อต้มมีซึมๆ  เดี๋ยวลองดู หายไหม   มีส่วนอื่นอีกไหม ถ้าหายก็โล่งใจ ถ้าไม่หายก็เครียดกันต่อไป
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 08:24:03 pm »

ส่งข่าวต่อให้ป๋าที่ติดแก็สมาสัก 40000 Up ว่าได้เวลาตรวจเช็คสายยางแก็สภายในห้องเครื่องแล้ว  โดยเฉพาะสายน้ำร้อนหม้อต้ม

--- ตรวจด้วยสายตาที่ก้นหม้อต้ม  ท่อน้ำร้อนที่เส้นใหญ่สุด 2 เส้น ตรงรอยต่อหากมีตระกันสีเขียว  ถ้าทำเองได้เมื่อเจอ  ให้ขันออกมาตอนเครื่องเย็นมากมากแล้ว  ตัดปลายทิ้งสัก 3 cm. เพื่อจะได้ความฟิตใหม่เมื่อใส่กลับขันให้แน่น  ไล่อากาศเติมน้ำสะอาด  หรือ น้ำยาหม้อน้ำที่เหลือกลับมาจาก 0  หรือซื้อเพิ่ม  หมั่นตรวจระดับน้ำ ช่วง 2-3 วันติดต่อกัน  ถ้าอยากไล่อากาศเองก็ทำได้ Search ใน Google ดู วิธีไล่อากาศในหม้อน้ำแบบง่าย  หากมีน้ำยาหม้อน้ำก็ใช้  หากไม่มียามฉุกเฉินจะเอาน้ำดื่มก็พอไหว  เลือกไม่เอาน้ำแร่นะ  ปรกติ 0 จะให้เราเปลี่ยนที่ 40000 โล shot แรก
--- ดูตะเข็บหม้อต้มว่ามีตระกันจากภายนอกไหม  ถ้ามี  ไปร้านแก็สเปลี่ยนชุดซ่อมหรือใหม่ทั้งลูก  Kme ชุดซ่อมขายอยู่แถว 900 กว่า  ตัวอื่นไม่รู้ครับ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
benzd
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 09:41:12 pm »

ของผมตอนนี้หายแล้วนะครับ  มันซึมจากหม้อต้ม
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์