Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพรอยครูดที่ได้จากการไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง  (อ่าน 8159 ครั้ง)
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 07:40:52 pm »

สงสัยต้องเตรียมผ้ารองไปอีกผืน ปูรองผ้ากันเปื้อนของศูนย์อีกทีนึง
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 09:00:27 pm »

อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
joke
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:09:25 am »

เป็นเหมือนกันเลย ครั้งแรกที่เห็นก็งงว่าไปโดนสาวที่ไหนหมันไส้ข่วนเอาที่แท้เหตุเกิดจากผ้ายางกันเปื้อนนี่เอง

เสริมอีกนิดนึงให้ว่า เวลาเติมน้ำมัน เด็กมักจะเอาป้ายโฆษณาที่ฐานเป็นแม่เหล็กมาวางฝากระโปรง
ตอนเค้าหยิบขึ้นถ้าไม่ยกตรงๆ แต่ลากออก รับรองได้ว่างานงอกแน่ๆ ผมโดนมาแล้ว หลังจากนั้นไม่เคยให้วางอีกเลย
มันอาจจะมีเศษอะไรไปติดแล้วเค้าไม่ได้ทำความสะอาดด้านล่างกัน ใครดวงแตกก็ซวยไป ฮือๆๆ

น้ำยาขัดตัวที่ว่าคงต้องหามาใช้มั่งซะแล้ว ยอดเยี่ยม
itshop
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:27:32 am »

มิตซูฯ เค้ามีการประเมินความพึงพอใจลูกค้าผู้ใช้บริการ บ้างหรือเปล่าครับ รู้สึกหวั่นๆ ใจกับอนาคตการเป็นลูกค้ามิตซูฯ จองรถไปแล้วด้วย
poparochy
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:29:54 am »

แล้วเราจะมีวิธีการแก้ปัญหากันยังไงดีล่ะครับ รู้สึกว่าทุกอย่างต้องมาจากความใส่ใจของศูนย์เท่านั้น ฮือๆๆ

LANFERNS โลกของคนรักเฟิน ณ ไม้งามโคกกรวด
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 10:00:48 am »

ครั้งต่อไปผมคิดว่าจะไม่ให้มันใส่อีกแล้ว ถ้ายกตรงๆๆอาจไม่เป็นรอย แต่นี้ศูนย์มันมักง่าย ดึงลากออกมา รถผมเลยเป็นรอยยาว(ตามภาพ) ว่าจะไปด่ามันที่0 แต่กลัวมันเอารถไปขัดน้ำยาขัดหยาบให้อีก ก็เลยไม่ไป ผมเลยเอารถไปขัดที่บ้านก็ขัดไม่ออก สงสัยต้องไปซื้อแบบป๋าอ็อดมาขัด
ปล. ก่อนไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็คิดอยู่ว่ารถจะเป็นไรไหมน้อ เห็นแต่ศูนย์ไม่ดี ออกมารับรถเดินดูรอบรถไม่มีรอยบุบ ดีใจมาก พอถึงที่ทำงานจอดรถตากแดดถึงเห็นรอยครูดและรอยขนแมวเต็มไปหมดเหมือนใยแมงมุม  เท่านั้นเหละอีกแล้วมิตซูได้อย่างเสียอย่าง (ผมเปลี่ยนที่หนองคาย มี0 เดียวหาได้ไม่ยาก)

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
thanakorn
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:16:14 am »

เหมื่อนกันเลยครับที่เดียวกันเลย ของผมเพิ่งโดนเมื่อวานนี้เอง 22/11/11 ผมยืนดูอยู่ในห้องรับรองลูกค้าเห็นช่าง 4-5 คน กำลังถอดอะไรบางอย่างอยู่
ตอนแรกผมก็ไม่แน่ใจ แต่พอรองนึกดูต้องเป็นกรองน้ำมันเครื่องแน่ เหมื่อนกับว่าช่างมือใหม่ไม่คอ่ยเป็นงาน ผมนึกอยู่ในใจว่า
รถผมต้องเป็นรอยแน่นอน ได้แน่ขอให้เป็นไม่มาก แต่พอเสร็จลงมาดูเห็นแล้วใจมันหวิบอย่างบอกไม่ถูกครับ รอยเห็นชัดมาก
ผมต้องเรียกผู้จัดการศุนย์ให้มาดูว่าต้องทำอย่างไร เค้าเลยให้ไปร้าน ที่ทำสีนะ ไปตั้งแต่ 8.30 เสร็จ เที่ยง ทั้งวันไม่ได้ทำอะไรเลย
ขัดสีแล้วก้อยังเห็นรอยอยู่ดี เซ็งสุดๆๆ เลย ศุนย์ อยุธยา สายเอเชียนะ ไม่กล้าเข้าศูนย์ของ mitsu เลยล่ะ
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:57:15 am »

ไม่ใช้แผ่นกันรอยแล้ว ต้องเรียกว่าแผ่นทำรอย 
1Nongkhai
Hero Member

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 04:04:32 pm »

ผมอ่านกระทู้ของ Pajerosport Society  ว่าเข้าศูนย์มิตซูทีไรมีรอยครูดที่บังโคลนซ้าย-ขวาทุกที จนเป็นเอกลักษ์ของศูนย์มิตซูทั่วประเทศ ผมจึงอยากให้ป๋าๆที่มีสายสัมพันธ์อันดีกับMMTH ช่วยบอกเค้าหน่อยได้ไหมครับเรื่องผ้ากันเปื้อนและอื่นๆ เพราะว่าสมาชิกเราโดนเกือบทุกคน สาธุ สาธุ  ผมว่าจะโทรไปร้องเรียน มันดันบอกว่าด้วยสถานการณ์น้ำท่วม ให้ฝากเบอร์ไว้แล้วจะโทรกลับ ห่วยจริงๆๆ

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
1Nongkhai
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 04:19:28 pm »

ข้อความโดย: thanakorn
ใส่การอ้างถึงคำพูด
เหมื่อนกันเลยครับที่เดียวกันเลย ของผมเพิ่งโดนเมื่อวานนี้เอง 22/11/11 ผมยืนดูอยู่ในห้องรับรองลูกค้าเห็นช่าง 4-5 คน กำลังถอดอะไรบางอย่างอยู่
ตอนแรกผมก็ไม่แน่ใจ แต่พอรองนึกดูต้องเป็นกรองน้ำมันเครื่องแน่ เหมื่อนกับว่าช่างมือใหม่ไม่คอ่ยเป็นงาน ผมนึกอยู่ในใจว่า
รถผมต้องเป็นรอยแน่นอน ได้แน่ขอให้เป็นไม่มาก แต่พอเสร็จลงมาดูเห็นแล้วใจมันหวิบอย่างบอกไม่ถูกครับ รอยเห็นชัดมาก
ผมต้องเรียกผู้จัดการศุนย์ให้มาดูว่าต้องทำอย่างไร เค้าเลยให้ไปร้าน ที่ทำสีนะ ไปตั้งแต่ 8.30 เสร็จ เที่ยง ทั้งวันไม่ได้ทำอะไรเลย
ขัดสีแล้วก้อยังเห็นรอยอยู่ดี เซ็งสุดๆๆ เลย ศุนย์ อยุธยา สายเอเชียนะ ไม่กล้าเข้าศูนย์ของ mitsu เลยล่ะ

รถป๋าสีอะไรครับ ของผมสีน้ำตาลเห็นชัดเหมือนกัน   ปล. เคยใช้ โตโยต้า,อีซูซุมา ก็ไม่เคยมีเรื่องต้องไปด่า เทียง กับ 0 เลย ใช้มิตซูต้องเป็นทุกอย่างจริงๆครับ ยิ่งไม่อยากมีเรื่องมีราวกับใครเลย ไม่เอาอีกแล้วมิตซู

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์