Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่น ปา 14  (อ่าน 23463 ครั้ง)
wasabi91888
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 05:55:06 pm »

แบบว่าเล่นหนังผ่านusbใด้มั้ยครับ สงสัยครับ. ตัวนี้ครับ
chakkawal No.4560
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 10:10:41 pm »

ไม่ได้ครับ
wasabi91888
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 04:39:22 am »

ไม่ได้ครับ
แผ่นก็เล่นใด้เป็นบางแผ่น อารัยก็ดีเสียที่วิทยุ จะใด้เปลียนวิทยุมั้ย
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 07:34:49 am »

ถ้าสามารถหาวิธีต่อ AV-In ได้ก็จบครับ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ จะเปลี่ยนเครื่องก็เสียดาย ถ้าใครแกะเครื่องออกมา รบกวนถ่ายรูป สายที่เข้า socket แต่ละตัวให้ได้ไม๊ครับ ผมเคยถ่ายไว้แต่ไฟล์ภาพมันเสีย ตอนนี้ไม่อยากจะแกะเครื่องออกมาแค่ดูเฉยๆ อยากจะถอดแล้วทำเลย (จะได้ไม่ต้องรื้อบ่อย) เพื่อนคนไหนที่กำลังจะถอดเครื่องออกมาตัดสายความเร็ว หรือใส่ photo sensor รบกวนถ่ายรูปมาลงให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
wasabi91888
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 12:42:05 pm »

ถ้าสามารถหาวิธีต่อ AV-In ได้ก็จบครับ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ จะเปลี่ยนเครื่องก็เสียดาย ถ้าใครแกะเครื่องออกมา รบกวนถ่ายรูป สายที่เข้า socket แต่ละตัวให้ได้ไม๊ครับ ผมเคยถ่ายไว้แต่ไฟล์ภาพมันเสีย ตอนนี้ไม่อยากจะแกะเครื่องออกมาแค่ดูเฉยๆ อยากจะถอดแล้วทำเลย (จะได้ไม่ต้องรื้อบ่อย) เพื่อนคนไหนที่กำลังจะถอดเครื่องออกมาตัดสายความเร็ว หรือใส่ photo sensor รบกวนถ่ายรูปมาลงให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
พรุ่งนี้จะรืีอใส่เซ็นเซอร์ครับเดียวถ่ายทุกช็อดเลยครับ
นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 12:46:25 pm »

พรุ่งนี้จะรืีอใส่เซ็นเซอร์ครับเดียวถ่ายทุกช็อดเลยครับ

ขอบคุณครับ
wasabi91888
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 05:02:43 pm »

จัดปาย
wasabi91888
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 05:03:54 pm »

ต่อ
wasabi91888
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 05:05:08 pm »

ต่อคับ
นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 05:31:29 pm »

เยี่ยมเลยครับ  ขอบคุณครับ แต่ผมมีข่าวร้ายจะบอกครับ   วันนี้เพิ่งโทรฯไปคุยกับ support ของ clarion ซึ่งที่ผ่านมาเขาให้ความช่วยเหลืออย่างดียิ่ง สุดท้าย สรุปได้ว่า Diagram ของเครื่องตัวนี้ทางมิตซูฯ ได้ตัดฟังก์ชั่นของ AV-In ออก สเปคมีแต่ ต่อออกจอหลังอย่างเดียว
(pin 12 pin ที่มีสาย เขียว-ขาว กับสายดำ ต่อไปจอหลัง) pin ที่เหลือ ไม่สามารถต่ออะไรได้เลย เนื่องจากภายในเครื่อง ไม่มีการ wiring วงจรภายใน (เขาแจ้งว่าเป็นสเปคที่มิตซูฯ กำหนดให้ทาง Clarion) ทาง clarion แจ้งว่าต้องเปลี่ยนวิทยุอย่างเดียว
ส่วนผมคิดว่าอย่างน้อยยังเหลือวิธีอยู่อีกวิธี คือต้องรื้อจอเพดานดูว่ามี AV2 หรือเปล่า ถ้ามีก็เอา ดิจิตอลทีวี หรือ hd player ต่อที่จอเพดานแทน ส่วนเสียง สามารถต่อได้ 2 วิธี
1. หา FM Modulator มาต่อ แล้วเอาสัญญาณเสียงจาก digital TV มาเข้าที่นี่
2. หา Bluetooth มาต่อ แล้วเอาสัญญาณเสียงจาก Digital TV มาเข้าที่นี่ แล้ว เล่นเสียงผ่านอุปกรณ์ Bluetooth  ทาง Clarion แนะนำให้ใช้ตัวนี้ เนื่องจาก FM Modulator น่าจะมีโอกาสโดนกวนจาก คลื่นวิทยุใกล้เคียงได้มากกว่าครับ

ถ้าจอเพดานไม่มี AV2 ก็ตัวใครตัวมันครับ   ส่วนผม ถ้ามันเลวร้ายนักก็อาจจะเอา Alpine IVA-W502E ตัวเก่าที่กองอยู่ที่บ้านมาใส่แทนแล้วยอมหา GPS ถูกๆ มาใส่แทนครับ   โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
wasabi91888
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 05:39:26 pm »

จบข่าว แล้วเอางัยต่อละทีเนี้ย Cry extreme sexy girl
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 07:55:52 pm »

เซ็งเป็ด มันจะตัดวงจรลดต้นทุนมะเขือไรครับเนี่ย

ต่อจอกลางคนขับอยากดูทีวีก็อดไป
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 08:49:42 pm »

สอบถามนึดหนึ่งครับ แบบว่าเห็นมีฟังชั่นก์แสดงข่าวสารนี่มันหน้าตาเป็นไงครับ แล้วใช้งานได้ทั่วกทมรึว่าตัวเมืองทั่วประเทศเลยรึเปล่าครับ
นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 09:21:49 pm »

เซ็งเป็ด มันจะตัดวงจรลดต้นทุนมะเขือไรครับเนี่ย

ต่อจอกลางคนขับอยากดูทีวีก็อดไป

หรือไม่ก็ต้องหาตัวขยายจอมาต่อเพิ่มแล้วเพิ่มจอด้านหน้าให้คนนั่งข้างคนขับดูอีกจอ (อย่างไหนมันจะง่ายกว่ากันน่ะ) ฮือๆๆ อ๋าย!!!!!
นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 09:26:38 pm »

สอบถามนึดหนึ่งครับ แบบว่าเห็นมีฟังชั่นก์แสดงข่าวสารนี่มันหน้าตาเป็นไงครับ แล้วใช้งานได้ทั่วกทมรึว่าตัวเมืองทั่วประเทศเลยรึเปล่าครับ

ตรงนี้มันเป็นข้อมูลจราจรน่ะครับ (โดยรับข้อมูลจากวิทยุ ซึ่งวิทยุจะตรวจสอบเองว่ามีข้อมูลจราจรจากวิทยุคลื่นไหน) แล้วมันจะแสดงที่หน้าจอ ตอนที่เราใช้ GPS นำทาง เป็นเส้นสีแดง และเครื่องหมายบอกเหตุการณ์ และแสดงข้อมูลแนะนำเส้นทางหลีกเลี่ยงให้เราตัดสินใจครับ
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์