Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ## __ ขออนุญาตชี้แจงแนวทาง ของ " กินลม.. ชมวิว.. " ขอรับ __ ##  (อ่าน 31245 ครั้ง)
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 04:52:38 pm »

สวัสดีครับ พี่ๆป๋าๆ ทุกท่าน

ก่อนอื่น ผมต้องขอขอบคุณadmin ทุกๆท่าน ป๋าลุ้น และป๋าๆที่ดูแลบ้านหลังนี้ เป็นอย่างสูงครับ ที่กรุณา เปิดพื้นที่ หรือช่องทางในการติดต่อ รับชมข่าวคราว ของทาง กินลม.. ชมวิว.. ให้กว้างขึ้น เพื่อเพื่อนสมาชิคท่านอื่นๆ จะได้เข้าถึงอย่างทันใจ รวดเร็ว และง่ายต่อการพูดคุยครับ   

พี่ๆทุกท่านใน  กินลม.. ชมวิว.. เองก็ค่อนข้างตกใจพอควร ที่อยู่ๆ เกิดมีพื้นที่ตรงส่วนนี้เพิ่มเข้ามาในบ้านปาไทย ของเรา   รวมถึงมีชื่อ log in ผมกับป๋าน็อต ถูกตั้งให้เป็นผู้ดูแล..   
ผมเองเลยขอถือโอกาสตรงนี้ ออกมาชี้แจงและแถลงไข ในแนวทางของ กินลม.. ชมวิว.. นะครับ  ไม่อยากให้เกิดการเข้าใจผิด หรือ ผิดจุดประสงค์อันดีที่admin หยิบยื่นให้พวกเราครับ   : ))))

" กินลม.. ชมวิว.. " 

เกิดขึ้นครั้งแรก  @ คลองมะเดื่อ 10 พ.ย. 56    เกิดจากการชวนเที่ยว แนว แค้มป์ปิ้ง กึ่ง ออฟโรด   พากัน เข้าไปค้นหาความงามกลางป่าใหญ่  ชื่นชมธรรมชาติ  พกเก้าอี้ พกโต๊ะ พากันเข้าไปดื่มด่ำบรรยากาศ พร้อม เหน็บอาหารออกมาแชร์กัน
ท่ามกลางมิตรภาพดีๆแบบนี้ ที่ยังคงคลุกรุ่นไปด้วยความหอมหวาน ความสนุก ที่ยังตราตรึงใจทุกๆคน   ทำให้หลังจากนั้นไม่นานนัก จึงเกิดการชวนเที่ยวในทริปต่อๆ มาแทบจะทุกเดือน ดั่งกระทู้ชวนเที่ยวทั้งหลายที่ป๋าๆทุกท่านได้เห็นผ่านตากันมาบ้างแล้ว

ไม่ใช่ชื่อกลุ่ม หรือ แก็งค์ใดๆ ที่ตั้งใจแตกออกมาจากบ้าน ปาไทย นะครับ   แต่.. " กินลม.. ชมวิว.. "  คือ ชื่อ ทริป..     ทริปที่จะสามารถทำให้ทุกท่านสบายใจ คล้ายๆ กับ ถ้าท่านเห็น " กินลม.. ชมวิว.. "   เมื่อใด  ท่านก็จะสามารถเห็นภาพได้ทันที ว่าไอเจ้าทริปนี้ ป๋าๆ พาไปมันส์กันแน่นอน  แต่จะลุยมาก ลุยน้อย นั่นอีกเรื่อง : )))   

เรายังคือ " ปาเจโร่สปอต์ไทยแลนด์ "

ไม่เคยแบ่งแยก รุ่นรถ เบนซิล2.4 หรือ v6   ดีเซล 2.5 หรือ 3.2  จะ gt หรือ gls   จะกี่ม้า  มาได้หมด     
 ไม่เคแบ่งแยก  จะ 2wd หรือ 4wd 
 ไม่เคยแบ่งแยก ของแต่ง ช่วงล่าง ล้อยาง จะค่ายไหน จะเดิม หรือไม่เดิม   มาเถอะครับ 

เราตระหนักเห็นว่า "ตังใคร ตังมัน" ขอรับ    ท่านจงใช้จ่ายตามแต่ใจท่านจะปราถนา   ไม่มีถูก  ไม่มีแพง   ไม่มีดี และ ไม่มีอะไร "ไม่ดี"
รสนิยมหรือความชอบ ในการปรับแต่งรถ ต่างแตกต่างกันออกไป  แต่ก็ต้องอยู่บนพื้นฐานของการ "ใช้งานได้จริง" 

และนั่น จึงทำให้ทุกท่าน ได้เห็นว่า จริงๆแล้ว ปาเจโร่ของเรา ประสิทธิภาพของมันสูงเพียงใด   2wd แต่ขึ้นเขากระโจม  ไปเหมืองสมศักดิ์  ไปบ่อดิน..    ครับ พวกเราผ่านมันมากันหมดแล้ว...  แม้จะเจออุปสรรค์กันบ้าง แต่ใจเราใหญ่พอที่จะข้ามผ่านมันไปด้วยกันครับ

เราก็เป็นเพียงแค่กลุ่มคนที่ชื่นชอบในการขับรถท่องเที่ยว ออกไปตามหารสชาติของชีวิต ชอบขับรถลุยๆ ใช้สมรรถนะให้เต็มที่บนพื้นฐานความปลอดภัย   ชื่นชอบการนอนเต้นท์  ตั้งแค้มป์ ปิ้งย่าง นั่งล้อมวงรอบกองไฟ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ชีวิต เล่าเรื่องราวที่ผ่านมา จากผู้คนแปลกหน้า เพียงชั่วข้ามคืนลืมตาตื่นมา เราก็กลับมาพร้อมมิตรสหาย มากมาย..

แม้ที่สุดจุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม  แต่ระหว่างทางเราก็ได้เรียนรู้ และพบเพื่อนใหม่ๆ  ได้ทุกครั้งไป  ครับ     

ด้วยจิตรคาราวะทุกท่าน ที่ได้ร่วมสนุกไปกับเรา   
ขอบคุณครับ

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 05:05:31 pm »

good good good

เห็นแต่ละทริปแล้วน่าสนุกทั้งนั้น  red heart red heart red heart

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 05:06:25 pm »

ขออนุญาติ

เยี่ยม ไปเที่ยวแล้ว ยังได้มิตรภาพด้วย

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 05:18:06 pm »

like like like like
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 05:56:51 pm »

ผมเป็นอีกหนึ่งคนที่ชอบการเดินทาง ชื่นชมกับธรรมชาติของเมืองไทย ไปแบบสบายๆไม่มีพิธีรีตองอะไร
อยากใช้เวลาอยู่กับธรรมชาติให้มากที่สุด ไม่ว่าจะเป็นระหว่างเดินทาง วิวสองข้างทาง หรือในยามที่พักผ่อนกลางคืน
นอนอยู่ท่ามกลางหมู่ดาวนับล้าน นอนฟังเสียงหรีดหริ่งเรไร ถ้าว่างเมื่อไร ไปด้วยแน่นอนครับ..
ถึงแม้จะแรงน้อยแถมติดแก็สอีกต่างหาก...เพราะยังไงก็รู้ว่าเพื่อนไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว..ชิมิ   lala
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 06:12:49 pm »

อยากร่วมทริปสักครั้งครับ.....แต่ยังหาจังหวะดีๆไม่ได้เลย

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 06:47:51 pm »

มันโดนใจมากๆ ครับท่านโฆษก....ว่าแต่ รีบจัดเวลาที่ทำงานใหม่ ลงตัวยังจ๊ะ...เค้ารอตัวเองอยู่น้าาา..
 like like like like like like like like like
 red heart red heart red heart red heart red heart red heart

Boy_ID.NO.4545
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 08:04:39 pm »

หากจังหวะและเวลาตรงกัน จะขอร่วมทริปด้วยนะครับ

Boy : Pajerosport Thailand : ID.NO.4545
Pajero V6 3.0 GT 2013 "SNOW MAN" LPG Prins VSI2 K9 Injector
Two Meter Stand by 145.1625 MHz Callsign : HS0TLC
CB Stand by CH78
tepanan_not
ID 3630
Mod
Jr. Member
*

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 08:27:42 pm »

ท่านโฆษกชี้แจงได้ชัดเจนมาก....ยืนยันตามนี้ด้วยอีกเสียงครับ

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
pajero311
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 08:28:32 pm »

ตามที่ท่านโฆษกได้แถลงไว้นะคับ เราก็เป็นแค่กลุ่มคนที่รักการใช้รถ ขับไปท่องเที่ยว ไปตามเส้นทางที่สวยงามทั้งวิวทิวทัศน์ ประสบการณ์แปลกใหม่
เราไปกันทั้งครอบครัว ลูกเล็กเด็กแดง ไม่มีการแบ่งแยก มีแต่น้ำใจให้แก่กัน ลองดูนะคับ ผมอยากให้ทุกท่านถ้ามีเวลา และโอกาสที่ตรงกัน กับทริปของเราเชิญนะคับ
ไม่ต้องขัดเขิน ทุกคนก็ต้องมีครั้งแรกเสมอคับ สาธุ สาธุ สาธุ

สมาชิก กินลม ชมวิว  
   ใจถึง ก็ ไปถึง
Rak(โจ๊ก)
Newbie
*

like: 1

กินลมชมวิว. (ใจถึงก็ไปถึง)

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 09:00:59 pm »

แถลงการได้ชัดเจนและเยี่ยมมากครับ  ผมเป็นครอบครัวหนึ่งที่ได้รวมกิจกรรมกับกินลมชมวิว  แค่สองครั้งแต่เป็นสองครั้งที่ผมและ ผบ รู้สึกสัมผัสได้ถึงความสุขความอบอุ่นความเอื้อเฝื่อความมีน้ำใจความสามัคคี  การร่วมแรงร่วมใจของป๋าๆทุกคน  ซึ้งนับวันมันเริ่มเลื่อนหายไปจากสังคมไทย  ส่วนตัวชอบการท่องเที่ยวแนวนี้อยู่แล้วครับ  และถ้ามีโอกาสจะรวมทริปทุกๆๆทริป       ถึงจะอยู่ไกล(ใจถึงก็ไปถึง)ครับ

ความสุขอยู่ที่ใจ สุขใดเล่าจะเท่าสุขใจ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 09:51:23 pm »

มีโอกาศจะไปร่วมทริปด้วยนะคับ Cheesy Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
ต้อง_หมอยา
Jr. Member
**

like: 6

"เลือกเพราะชอบและคิดว่าดีสำหรับเรา"

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 09:59:14 pm »

มีโอกาศขอร่วมทริปด้วยนะครับ ยอดเยี่ยม

ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 10:24:46 pm »

goodมีโอกาศขอร่วมทริปด้วยคนนะครับป๋าๆทับใน good

I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 10:50:43 pm »

อยากไปมั่งจัง
ยังไม่เคยได้ไปกะเค้าเลยครับ ฮือๆๆ

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์