Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปฐมบท Barbarian  (อ่าน 25699 ครั้ง)
gang
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 10:10:01 am »

suadyod suadyod suadyod
Kaka
Sr. Member

like: 13

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 01:59:55 pm »

like suadyod กันชนหน้าอย่างงาม จัดมาจากที่ไหนครับ แอบสนใจอยู่

No:1438 นายพิชัย อร่ามจันทร์ (เค) 081-3489470 line:p12976694p
วันนี้ขับ PJS SPORT VG 178 HP ขาวมุข 4x4 ปี 2012 เพราะเมื่อก่อนขับ TRITON PLUS 140 HPดำ 4x2 ปี 2009
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 03:59:27 pm »

like suadyod กันชนหน้าอย่างงาม จัดมาจากที่ไหนครับ แอบสนใจอยู่
จัดไปครับผม ทำโดยน้าทอง ตีนโต สาขา 1 ครับ ขึ้นงานตามสั่ง ราคาตามเนื้องาน ทิ้งรถไว้ขึ้นงานประมาณ 1 อาทิตย์ ครับ
ติดต่อตาม Link : http://www.teentoa.com/board/?action=view&rid=16&id=0005234

sonthaya
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 09:00:11 am »

หล่อมากๆครับ  suadyod suadyod suadyod suadyod suadyod suadyod suadyod suadyod suadyod
Coach K
Newbie
*

คิดดีดี ทำดีดี พูดดีดี

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 04:16:42 pm »

ขอสอบถามเรื่องช่วงล่างหน่อยครับ
1.นั่งแล้วสบายไหมครับ กระด้างไหมครับ สนใจแนวทางนี้ อยากรู้ว่าเวลาวิ่งผ่านหมุดถนน มีอาการสะเทือนไหมครับ เจอลูกระนาดต้องหยอดไหมครับ มีความนิ่มนวลไหมครับ
2.ใส่หน้ายางกว้างมีผลดีอย่างไรครับ ถ้าเทียบกับ สูตร 265-75-16 BF GOODBRICH
ขอบคุณครับ พอดีรถผมใส่แม็ก20มานาน เบื่อแล้วครับ อยากทำรถแนวลุยบ้างครับ จะได้เข้าป่าได้บ้างครับ

( รถหล่อมากครับ และให้รายละเอียดดีมากด้วยครับ ขอบคุณครับsuadyod
Saroj
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 08:44:49 pm »

สวยดุดัน โหดดี แต่เครื่องทำอะไรมาครับ แนะนำหน่อย  สาธุ สาธุ สาธุ
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 12:27:08 am »

โป่งเย็บ ทำที่ไหนครับ สนนราคาด้วยครับ ขอบคุนมากครับ

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 09:00:02 am »

หล่อโฮกครับพี่ญา แต่งมาใช้งานได้จริง ทั้งล้อ ยาง กันชน ไฟ ที่สำคัญช่วงล่างที่ลงทุนไปแล้ว ได้ใช้ซะคุ้มเลย เพอเฟคครับคันนี้ suadyod อ่อ หลือวินส์นะ เอาซัก27000 lb น่าจะสวย  Ok..
แอบอิจฉาอ่ะ kiki

Iyaa Diesel
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 10:43:14 am »

ขอสอบถามเรื่องช่วงล่างหน่อยครับ
1.นั่งแล้วสบายไหมครับ กระด้างไหมครับ สนใจแนวทางนี้ อยากรู้ว่าเวลาวิ่งผ่านหมุดถนน มีอาการสะเทือนไหมครับ เจอลูกระนาดต้องหยอดไหมครับ มีความนิ่มนวลไหมครับ
2.ใส่หน้ายางกว้างมีผลดีอย่างไรครับ ถ้าเทียบกับ สูตร 265-75-16 BF GOODBRICH
ขอบ คุณครับ พอดีรถผมใส่แม็ก20มานาน เบื่อแล้วครับ อยากทำรถแนวลุยบ้างครับ จะได้เข้าป่าได้บ้างครับ
( รถหล่อมากครับ และให้รายละเอียดดีมากด้วยครับ ขอบ คุณครับ )  suadyod
สวัสดีครับผม
ก่อนอื่นขอแจ้งก่อนว่า ข้อมูลที่ผมแนะนำนี้เป็นความชอบ ส่วนตัวของผมนะครับ (เป็นคนชอบรถยกสูงใส่ยาง Mud เป็นทุนอยู่แล้วครับ)
ผมเลย ไม่ค่อยคำนึงถึงความนุ่ม ความกระด้าง มากซักเท่าไรครับ สนใจคือ ชอบ และได้ความสวยตามความต้องการของผม กับความสูงที่ผมต้องการ ก็พอครับ

ตอบ
  • สำหรับผมนั่งสบายครับ
  • ความกระด้างมีครับ แต่รับได้ครับ
  • ผมขับเปลี่ยนเลนในช่วงเวลาเร่งแซง หรือ เปลี่ยนเลนกะทันหัน มีความมั่งใจกับน้องปา.ผมมากขึ้นครับ แต่มีอาการท้ายโยนระดับนึก แต่รับได้ครับ
  • เวลาเจอลูกระนาด(ระดับไม่กว้างและสูงมาก), ทางรถไฟตัดถนน, หลุมลึกระดับข้อตาตุ่มเท้า ผมจะชะลอความเร็วประมาณไม่เกิน 30-40 แล้วขับผ่านครับ แต่ถ้าเป็นลูกระนาด(ระดับใหญ่) หยอดตามความเหมาะสมครับผม
  • ความนิ่มนวลในการขับ แทบไม่มีเลยครับ ใส่ยาง Mud ไปผมลืมความรู้สึกนิ่มนวลนี้ไปเลยครับ แต่ได้ความสะใจที่ไม่ต้องเบรคในทางขรุขระลุยแบบมันๆ ได้เลยครับ

ตอบ
  • สำหรับผมใส่ยาง Mud หน้ายางกว้าง ผมแยกไม่ออกครับว่า มีผลดี หรือ ไม่ดี อย่างไรครับ ที่ผมต้องการคือให้ได้ความสวยและลงตัวกับความสูงที่ผมต้องการ
    อีกอย่างรู้สึกมั่นใจ กับทุกสภาพผิวถนนมากขึ้นครับผม(ผมเป็นคนขับรถไม่เร็วนะครับ)
  • สูตร 265-75-16 BF GOODBRICH สำหรับผม เคยใส่ Mud Size 265/75R16 แต่ยังดูมันเล็กไปเทียบกับความสูงที่ผมต้องการ ผมเลยขยับมาเป็น Size ปัจจุบันนี้ครับ
  • ปล.ยาง Mud Size ที่ผมใส่ปัจจุบันนี้กับความสูงประมาณ 3 นิ้ว ช่วงบังโคลนล้อหน้า ด้านหน้าและหลังของล้อ ผมปาดทิ้งออกหมดเลย จนถึงจุกยางดำกลมๆ ขอบประตูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2014, 11:58:11 am โดย Iyaa Diesel » บันทึกการเข้า

Iyaa Diesel
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 10:50:21 am »

สวยดุดัน โหดดี แต่เครื่องทำอะไรมาครับ แนะนำหน่อย  สาธุ สาธุ สาธุ
ใส่ดันรางใบเดียว Prospeed จูนโดยน้าวุฒิ บางบอน พร้อมทำท้ายราง รอบต้น กลาง ขับสบายๆ ครับ รอบปลายเปิดกระจกกินลมไปเลื่อย ๆ ไม่รีบครับผม
เปลี่ยนวาล์วน้ำใหม่ A31
ใส่ท่อเหล็ก แทน ท่อแคท นอกนั้นเดิมๆ ครับผม
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 10:57:31 am »

ใส่ดันรางใบเดียว Prospeed จูนโดยน้าวุฒิ บางบอน พร้อมทำท้ายราง รอบต้น กลาง ขับสบายๆ ครับ รอบปลายเปิดกระจกกินลมไปเลื่อย ๆ ไม่รีบครับผม
ใส่ท่อเหล็ก แทน ท่อแคท นอกนั้นเดิมๆ ครับผม
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ถอดแคทออกเหม็นเข้าห้องโดยสารมั้ยครับ     kiki
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 11:09:42 am »

โป่งเย็บ ทำที่ไหนครับ สนนราคาด้วยครับ ขอบคุนมากครับ
ทำที่ ร้านตีนโตสาขา 2  (MT Product) ราคา 13,000 สีดำด้าน ยังไม่รวมติดตั้ง เป็นงานผิวระเบิด ผมให้ขึ้นรูปในส่วนโป่งล้อหลังใหม่ ทิ้งรถไว้ 1 อาทิตย์
ถ้าทำสีตามตัวรถลองต่อรองราคาดูนะครับ

ปล. งานออกมายังไม่ตรงตามความต้องการผม เลยไม่อยากจู่จี้กับทางร้าน
ผมเลยนำไปแก้งานเพิ่มเติม ที่ร้านไฟเบอร์ รถแต่ง (งานยังไม่ถูกใจ 100%)ราคารวมแล้วผมซื้อ Winch Ironman 12,000Lb เชือกได้เลยครับ

แนะนำสั่ง ขึ้นงานตาม ร้านไฟเบอร์ รถแต่ง ที่ผลงานดีๆ จะดีกว่าครับ

Iyaa Diesel
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 11:14:53 am »

ถอดแคทออกเหม็นเข้าห้องโดยสารมั้ยครับ     kiki
ตอนขับไม่มีกลิ่นเหม็น เข้ามาในห้องโดยสารนะครับ
แต่ตอนนี้ นี้ เหน็นแซบจมูกเลยครับ
พี่หนึ่ง อิอิ
 Cheesy Cheesy Cheesy

Iyaa Diesel
Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 11:20:16 am »

หล่อโฮกครับพี่ญา แต่งมาใช้งานได้จริง ทั้งล้อ ยาง กันชน ไฟ ที่สำคัญช่วงล่างที่ลงทุนไปแล้ว ได้ใช้ซะคุ้มเลย เพอเฟคครับคันนี้ suadyod อ่อ หลือวินส์นะ เอาซัก27000 lb น่าจะสวย  Ok..
แอบอิจฉาอ่ะ kiki
Ok.. Ok.. Ok.. Ok..
Winch 27,000Lb จะให้ไปลาก สิบล้อเลยช่ายมะ....อิอิ
 kiki kiki kiki

คุ้มแบบนี้เลยช่ายมะ อิอิ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Y9Ghp5TZxdI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Y9Ghp5TZxdI</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=x3J264-czEY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=x3J264-czEY</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=g3vydqduFc8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=g3vydqduFc8</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2014, 11:36:24 am โดย Iyaa Diesel » บันทึกการเข้า

Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 11:29:22 am »

ตอนขับไม่มีกลิ่นเหม็น เข้ามาในห้องโดยสารนะครับ
แต่ตอนนี้ นี้ เหน็นแซบจมูกเลยครับ
พี่หนึ่ง อิอิ
 Cheesy Cheesy Cheesy

ตอนขับกลิ่นไม่มีแน่นอนละครับ รถแรงกลิ่นตามไม่ทันครับ   kiki
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์