Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม๊ก XD803 Thump(Machined w/Black Accent) ดุ ดุ กับ Pajero Sport-Thailand  (อ่าน 19319 ครั้ง)
winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 03:46:06 pm »

ท่านใด ทำเสร็จแล้ว เอามาแชร์ กันน่ะครับ   ดุ  ดุ  กับ Pajero Sport-Thailand
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 04:20:36 pm »

like like like like like like like
ขออนุญาตตอบแทน อีกทีนะครับ
คือว่า เจ้าของรถคันนี้ อยู่ประเทศอินโด. ครับ. ผมก๊อบรูปมาจากเว็บ ปาเจ่โร่สปอร์ต อีนโด ที่เป็นสมาชิกอยู่ครับ
เลยนำมาโพสให้ เป็นแนวทาง ให้ป๋าๆ สมาชิกปา.ไทย ได้ชมกันครับ
รายละเอียด แม๊กกับยาง
KMC XD Thump ขอบ 20x9 (แนะนำลองสอบถาม ร้าน AJAuto ดูนะครับ http://www.ajauto.net/)
ยาง Toyo - Open Country MT 33x12.5x20 (แนะนำร้านยางที่เป็นตัวแทนได้เลยครับ ราคาประมาณไม่น่าจะเกิน 15,000บาท/เส้น นะครับประมาณนะครับ)
ส่วนโป่งเย็บ ตามรูปนั้น บอกเลยว่ายังไม่มีของแบบพร้อมใส่นะครับ ต้องสั่งขึ้นงานตามรูป ขึ้นอยู่แต่ละร้านที่รับทำ ผลงานก็ตามประสบการณ์ของร้านนั้นๆเลยครับ

โป่งเย็บที่ขายกันสำหรับปาเจ่โร่สปอร์ต ชิ้นงานจะคล้ายกับไทรทัน โป่งล้อหลังจะไม่เหมือนในรูปนะครับ ราคา 1x,xxx บาท(ดำด้าน)ครับถ้าทำสีตามตัวรถ ลองต่อรองราคาดูครับ

แนะนำโป่งล้อ หาร้านไฟเบอร์ รถแต่งผลงานดีๆ สั่งทำดีกว่าครับ

ปล.ผมใส่อยู่โป่งเย็บที่ขายทั่วไปสำหรับปาเจ่โร่สปอร์ต แต่ไม่ถูกใจ
ต้องเอาไปแก้งาน ร้านไฟเบอร์รถแต่ง (สรุปงานออกมา ก็พอดูได้ แต่ก็ยังไม่ถึง 100%)
ถ้าผมย้อนเวลาได้ จะเลือก เข้าร้านไฟเบอร์ รถแต่ง ผลงานดีๆ ตั้งแต่แรกครั้งเดียวจบครับ
ราคาที่ผมโดนมากับโป่งเย็บรวมแล้ว ผมไปซื้อ Winch Ironman 12,000Lb แบบเชือก ได้เลย ยังเสียดายอยู่เลยครับ
ตัดสินใจกันดีๆ นะครับ
 like like like like
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2014, 06:04:40 pm โดย Iyaa Diesel » บันทึกการเข้า

winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 05:35:11 pm »

ขอบคุณ. ในข้อมูลที่ท่านกรุณาให้ความกระจ่าง คิดว่าคงได้เป็นแนวทางในเสริมแต่งน้องปาของท่านได้ตามปราถนา... suadyod  suadyod
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์