Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาน้องปาไปสอยแมงกะไซค์มาเรียบโร้ยยยยย  (อ่าน 5932 ครั้ง)
def64
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:31:02 pm »

วันนี้ออกจากบ้านตอน 11 โมง วิ่งไปสัก 5 กิโลฯ

เจอมอไซค์กำลังชะลอรถจะเลี้ยวขวาอยู่ตรงเส้นกลางถนน เราวิ่งไปเร็วสัก 60 km/h ก็เลยโยกซ้ายนิดนึงพร้อมบีบแตรจะผ่านขึ้นหน้าไป   yes!!

แต่โชคชะตาฟ้ากลั่นแกล้ง ไอ้หนุ่มหน้ามนคนขับดันเปลี่ยนใจไม่เลี้ยวขวา โยกเข้าซ้ายซะงั้น ก็เลยมาป๊ะกันเข้ากลางลำ เสียงดังพลั่ก     

ส่วนน้องปากว่าคนขับจะตั้งสติและเบรกได้ก็ปาเข้าไปกว่า 70 เมตร

รีบเปิดไฟฉุกเฉิน พร้อมเดินย้อนมาดูผู้บาดเจ็บ พบภาพสองหนุ่มล้มลงกลางถนน พร้อมรถมอไซค์ที่เสียหาย ร่างกายฟกช้ำเล็กน้อยถึงปานกลาง Roll Eyes

สอบถามว่าบาดเจ็บ มีอะไรแหกหักหรือเปล่า เจ้าตัวคนขับนั่งนิ่งก้มหน้าไม่สบตา คนซ้อนไม่บาดเจ็บอะไร ยืนยิ้มได้ บอกว่าไม่เป็นไรครับ

ไอ้เราก็เลยถามทั้งสองคนไปว่า จะเอายังไง รถพี่เสียหาย ประตูสองบานต้องทำสี ยางแตกเส้นนึง เอ็งสองคนจะชดใช้กันยังไง (ยางหลังน่าจะโดนพักเท้าคนซ้อนตำเข้าไป แก้มฉีกไปเกือบคืบ) 

สองคนก็นิ่งไปเลยทีนี้  ไอ้เราก็บอกว่า งั้นเอ็งสองคนก็ไปรักษาตัว ถ้าเจ็บหนักอะไรขึ้นมาก็ไปแจ้งความเบิกพรบ.เอาละกัน มอไซค์ก็เอาไปซ่อมเอง

ส่วนรถพี่มีประกัน เดี๋ยวพี่จัดการของพี่เอง 

น้องปาบาดเจ็บมีแผลเล็กน้อยถึงปานกลาง วิ่งเข้าไปเคลมมาเรียบโร้ยยยย  เอารถมาใช้ก่อน รอเรียกไปซ่อมวันหลังอีกที  ฮือๆๆ

เฮ้อ!!!!!

อันนี้สภาพรถฮัฟ

บานหน้าขวา

บานหลังขวา

ปั๊มอยู่ห่างข้างหน้าประมาณ 50 เมตร ก็เลยขับบดยางไปดีฟร่า ขี้เกียจเปลี่ยนเองให้เหงื่อเปียกง่ามดาก haha

พอเอายางอะไหล่ลงมา เลยเห็นว่าเป็นเบอร์เดียวกัน ก็เลยให้เขาเปลี่ยนล้อจากกระทะอะไหล่มาใส่แม๊กเส้นที่แตกดีฟร่า

มีรอยครูดที่คิ้วล้อหลังอีก แต่ไม่ได้มากมายอะไร  อย่าไปซีเรียสอะไรมากมาย เดี๋ยวเยี่ยวจะเหลืองซะเปล่าๆ  Cool

สุดท้ายนี้ก็ฝากเลขท้ายสองตัวไปแทงหวยกันดีฟร่า        สาธุ

@TingTong
Newbie
*

like: 15

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:43:46 pm »

วันนี้ออกจากบ้านตอน 11 โมง วิ่งไปสัก 5 กิโลฯ

เจอมอไซค์กำลังชะลอรถจะเลี้ยวขวาอยู่ตรงเส้นกลางถนน เราวิ่งไปเร็วสัก 60 km/h ก็เลยโยกซ้ายนิดนึงพร้อมบีบแตรจะผ่านขึ้นหน้าไป   yes!!

แต่โชคชะตาฟ้ากลั่นแกล้ง ไอ้หนุ่มหน้ามนคนขับดันเปลี่ยนใจไม่เลี้ยวขวา โยกเข้าซ้ายซะงั้น ก็เลยมาป๊ะกันเข้ากลางลำ เสียงดังพลั่ก     

ส่วนน้องปากว่าคนขับจะตั้งสติและเบรกได้ก็ปาเข้าไปกว่า 70 เมตร

รีบเปิดไฟฉุกเฉิน พร้อมเดินย้อนมาดูผู้บาดเจ็บ พบภาพสองหนุ่มล้มลงกลางถนน พร้อมรถมอไซค์ที่เสียหาย ร่างกายฟกช้ำเล็กน้อยถึงปานกลาง Roll Eyes

สอบถามว่าบาดเจ็บ มีอะไรแหกหักหรือเปล่า เจ้าตัวคนขับนั่งนิ่งก้มหน้าไม่สบตา คนซ้อนไม่บาดเจ็บอะไร ยืนยิ้มได้ บอกว่าไม่เป็นไรครับ

ไอ้เราก็เลยถามทั้งสองคนไปว่า จะเอายังไง รถพี่เสียหาย ประตูสองบานต้องทำสี ยางแตกเส้นนึง เอ็งสองคนจะชดใช้กันยังไง (ยางหลังน่าจะโดนพักเท้าคนซ้อนตำเข้าไป แก้มฉีกไปเกือบคืบ) 

สองคนก็นิ่งไปเลยทีนี้  ไอ้เราก็บอกว่า งั้นเอ็งสองคนก็ไปรักษาตัว ถ้าเจ็บหนักอะไรขึ้นมาก็ไปแจ้งความเบิกพรบ.เอาละกัน มอไซค์ก็เอาไปซ่อมเอง

ส่วนรถพี่มีประกัน เดี๋ยวพี่จัดการของพี่เอง 

น้องปาบาดเจ็บมีแผลเล็กน้อยถึงปานกลาง วิ่งเข้าไปเคลมมาเรียบโร้ยยยย  เอารถมาใช้ก่อน รอเรียกไปซ่อมวันหลังอีกที  ฮือๆๆ

เฮ้อ!!!!!

อันนี้สภาพรถฮัฟ

บานหน้าขวา

บานหลังขวา

ปั๊มอยู่ห่างข้างหน้าประมาณ 50 เมตร ก็เลยขับบดยางไปดีฟร่า ขี้เกียจเปลี่ยนเองให้เหงื่อเปียกง่ามดาก haha

พอเอายางอะไหล่ลงมา เลยเห็นว่าเป็นเบอร์เดียวกัน ก็เลยให้เขาเปลี่ยนล้อจากกระทะอะไหล่มาใส่แม๊กเส้นที่แตกดีฟร่า

มีรอยครูดที่คิ้วล้อหลังอีก แต่ไม่ได้มากมายอะไร  อย่าไปซีเรียสอะไรมากมาย เดี๋ยวเยี่ยวจะเหลืองซะเปล่าๆ  Cool

สุดท้ายนี้ก็ฝากเลขท้ายสองตัวไปแทงหวยกันดีฟร่า        สาธุ

หายไวไว นะครับ
แต่เรื่องจ๊ะเอ๋ กับมอไซค์นี่ผมล่ะเหนื่อยใจจริงๆ ครับ ไม่ว่า จะถูกหรือผิด เรารถใหญ่ จ่ายเบี้ยประกันก็แพง ยังต้องมารับผิดชอบรถตัวเองอีก มีประกันไว้รักษาตัวเองจริงๆ ครับ Thailand Only จริงๆ ครับ
 สาธุ

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:44:40 pm »

ลักษณะเหมือนกันเลยครับ แต่ผมโชคดี เบรคทัน ข้าวของลงมาอยู่ที่พื้นกระจายเป็นที่เรียบร้อย..คนขับมอไซค์ยกมือใหว้ขอโทษปะหลกๆ..เลยว่าไม่ออก...

รีบกลับมาหล่อไวๆครับ.. และขอบคุณสำหรับรางวัล เดี๋ยวว่าจะไปหาซื้อเอารางวัลมาแต่งรถอีกซักหน่อยครับ ขอบคุณครับ
dddongdd
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:48:56 pm »

ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ คนไม่เป็นอะไร รถเสียหายนิดหน่อย ป๋าใจดีสุดปล่อยเด็กน้อยไป ของผมยังป้ายแดงอยู่ถอยชนมอเตอร์ไซด์ที่จอดอยู่มองไม่เห็น sensor ก็ไม่ร้องเป็นรอยถลอกเล็กน้อย แต่ยังไม่เครมครับ ยังไงกลับมาหล่อใหม่เร็วนะครับ  สาธุ

ID 4155 ปาโคราช
N_paNYawAt
Jr. Member
**

like: 6

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 05:21:26 pm »

รถเป็นรอยขนาดนี้ แต่ดูท่าทางป๋ายังอารมณ์ดีอยู่ เป็นผมปรี๊ดแตกไปแล้วคร๊าบบบบ
def64
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 05:26:25 pm »

แต่เรื่องจ๊ะเอ๋ กับมอไซค์นี่ผมล่ะเหนื่อยใจจริงๆ ครับ ไม่ว่า จะถูกหรือผิด เรารถใหญ่ จ่ายเบี้ยประกันก็แพง ยังต้องมารับผิดชอบรถตัวเองอีก มีประกันไว้รักษาตัวเองจริงๆ ครับ Thailand Only จริงๆ ครับ
 สาธุ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรฮัฟ  สาธุ

ทำประกันก็หวังแค่นั้นแหละฮัฟ รถคันเก่าฮอนด้าซิตี้ปี 2000 ยังทำประกันชั้น 1 อยู่ลยครับทุกวันนี้  เผื่อเหลือเพื่อขาดไว้น่ะฮัฟ

เคยโดนมอไซค์ย้อนศรมาปักหัวเข้ากลางคันทีนึงเมื่อประมาณ 7 ปีที่แล้ว ดีที่มันไม่ตาย นอนโรงบาลเป็นเดือน  รถเราซ่อมประกัน

ส่วนคนเจ็บก็เบิกพรบ.เอาเองเหมียนกัลล์

ลักษณะเหมือนกันเลยครับ แต่ผมโชคดี เบรคทัน ข้าวของลงมาอยู่ที่พื้นกระจายเป็นที่เรียบร้อย..คนขับมอไซค์ยกมือใหว้ขอโทษปะหลกๆ..เลยว่าไม่ออก...

รีบกลับมาหล่อไวๆครับ.. และขอบคุณสำหรับรางวัล เดี๋ยวว่าจะไปหาซื้อเอารางวัลมาแต่งรถอีกซักหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ของอย่างนี้โชคใครโชคมัน ไอ้ผมซื้อเองไม่เคยจะถูก พอบอกคนอื่นเขา ดันถูกตลอด ไม่รู้ทำไม

ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ คนไม่เป็นอะไร รถเสียหายนิดหน่อย ป๋าใจดีสุดปล่อยเด็กน้อยไป ของผมยังป้ายแดงอยู่ถอยชนมอเตอร์ไซด์ที่จอดอยู่มองไม่เห็น sensor ก็ไม่ร้องเป็นรอยถลอกเล็กน้อย แต่ยังไม่เครมครับ ยังไงกลับมาหล่อใหม่เร็วนะครับ  สาธุ

ว่ากันตามตรง ไอ้เราเป็นทนายความ เคยเจออยู่เคสนึง มอไซค์โดนชนขาหัก ยันไม้เท้ามาขึ้นศาล โดนฟ้องว่าขับแซงปิคอัพกินเลนไปชนแคมรี่ เขาฟ้องมาเกือบสองแสน รับทำคดีก็เรียกไป 5 พัน พอคุยกับประกันเสร็จ ลดค่าเสียหายเหลือแสนต้นๆ ลูกความขอบอกขอบใจเราใหญ่ ก็เลยเอาแค่ค่าน้ำมันมาพันเดียว เฮ้อ!!!!

ส่วนที่สุดๆเลยก็ทำคดีแบงค์ ไปยึดบ้านที่จำนอง ไปเจอข้าราชการตำรวจเกษียณ เมียตาย อยู่ตัวคนเดียว ตอนไปยึดบ้านลุงแกเห็นสีหน้าแล้วก็เลยตัดสินใจ กูไม่ทำคดีแบงค์อีกแล้ว เลิกเลยทันที ทำใจไม่ค่อยได้ นอนไม่ค่อยจะหลับ  ฮือๆๆ

คนไม่มีก็ไม่มีจริงๆฮัฟ ถ้าเราเอาเรื่อง ไฟแนนซ์ก็ตามไล่บี้แน่ๆ  

ค่าเบี้ยประกันเรามีปัญญาจ่าย  

แต่ค่าซ่อม คู่กรณีเราไม่มีปัญญาจ่ายแน่นอน(คนไม่มี ก็คือไม่มี ร้อยก็ไม่มี พันก็ไม่มี อย่าว่ากันถึงหลักหมื่นหลักแสนเลย)

ทำใจฮัฟ คิดในใจว่าเคราะห์ดีเท่าใหร่แล้วที่ไม่ไปเหยียบกบาลมันเข้า หมวกกันน๊อคก็เสือกไม่ใส่กันทั้งคู่

ตายห่านขึ้นมา จะซวยกันยกใหญ่เสียเปล่า เสียเวลาทำมาหากิน จิตตกอีกต่างหาก  

ฟาดเคราะห์ไปอย่างที่ป๋าๆว่ากันไว้แหละฮัฟ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 05:44:49 pm โดย def64 » บันทึกการเข้า
def64
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 05:40:03 pm »

รถเป็นรอยขนาดนี้ แต่ดูท่าทางป๋ายังอารมณ์ดีอยู่ เป็นผมปรี๊ดแตกไปแล้วคร๊าบบบบ

คิดอย่างเดียวว่า เคราะห์ดีที่มันไม่ตาย รถใหญ่ไม่ตามมาเหยียบซ้ำ แล้วปัญหาที่เจอก็ดูจะเป็นเรื่องเล็กไปเลยฮัฟ

ปัญหาอย่างนี้เรื่องเล็กฮัฟ ถ้าเราผิดเราก็ขอโทษ แต่ถ้าเราไม่ผิดเราก็พร้อมจะให้อภัย สบายใจกว่ากันเยอะ

ใครกวนตรีนมากๆก็อย่าไปยุ่งกะมัน

แต่ถ้ามันเอาแน่ๆก็ยิงแม่มซะก่อนเลย

ถือคติว่า หนีดีกว่าสู้ สู้ดีกว่าเจ็บ เจ็บดีกว่าตาย

คนเราวันนึงๆตายกันเยอะแยะ แต่คนนึงมันก็ตายกันหนเดียว

รู้รักษาตัวรอดไว้กอดเมียกอดลูกดีฟร่า  สบายใจ เงินทองไม่ตายก็หาใหม่ได้ 

sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 07:46:25 pm »

สาธุ

ทำประกันก็หวังแค่นั้นแหละฮัฟ รถคันเก่าฮอนด้าซิตี้ปี 2000 ยังทำประกันชั้น 1 อยู่ลยครับทุกวันนี้  เผื่อเหลือเพื่อขาดไว้น่ะฮัฟ

เคยโดนมอไซค์ย้อนศรมาปักหัวเข้ากลางคันทีนึงเมื่อประมาณ 7 ปีที่แล้ว ดีที่มันไม่ตาย นอนโรงบาลเป็นเดือน  รถเราซ่อมประกัน

ส่วนคนเจ็บก็เบิกพรบ.เอาเองเหมียนกัลล์

ของอย่างนี้โชคใครโชคมัน ไอ้ผมซื้อเองไม่เคยจะถูก พอบอกคนอื่นเขา ดันถูกตลอด ไม่รู้ทำไม

ว่ากันตามตรง ไอ้เราเป็นทนายความ เคยเจออยู่เคสนึง มอไซค์โดนชนขาหัก ยันไม้เท้ามาขึ้นศาล โดนฟ้องว่าขับแซงปิคอัพกินเลนไปชนแคมรี่ เขาฟ้องมาเกือบสองแสน รับทำคดีก็เรียกไป 5 พัน พอคุยกับประกันเสร็จ ลดค่าเสียหายเหลือแสนต้นๆ ลูกความขอบอกขอบใจเราใหญ่ ก็เลยเอาแค่ค่าน้ำมันมาพันเดียว เฮ้อ!!!!

ส่วนที่สุดๆเลยก็ทำคดีแบงค์ ไปยึดบ้านที่จำนอง ไปเจอข้าราชการตำรวจเกษียณ เมียตาย อยู่ตัวคนเดียว ตอนไปยึดบ้านลุงแกเห็นสีหน้าแล้วก็เลยตัดสินใจ กูไม่ทำคดีแบงค์อีกแล้ว เลิกเลยทันที ทำใจไม่ค่อยได้ นอนไม่ค่อยจะหลับ  ฮือๆๆ

คนไม่มีก็ไม่มีจริงๆฮัฟ ถ้าเราเอาเรื่อง ไฟแนนซ์ก็ตามไล่บี้แน่ๆ  

แต่ค่าซ่อม คู่กรณีเราไม่มีปัญญาจ่ายแน่นอน(คนไม่มี ก็คือไม่มี ร้อยก็ไม่มี พันก็ไม่มี อย่าว่ากันถึงหลักหมื่นหลักแสนเลย)

ทำใจฮัฟ คิดในใจว่าเคราะห์ดีเท่าใหร่แล้วที่ไม่ไปเหยียบกบาลมันเข้า หมวกกันน๊อคก็เสือกไม่ใส่กันทั้งคู่

ตายห่านขึ้นมา จะซวยกันยกใหญ่เสียเปล่า เสียเวลาทำมาหากิน จิตตกอีกต่างหาก  

ฟาดเคราะห์ไปอย่างที่ป๋าๆว่ากันไว้แหละฮัฟ

like  like  like สุดยอดครับ  like like like +1 แจก LIKE เลยครับ
TONGSOOK
Newbie
*

like: 11

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 08:38:41 pm »

"ถ้าเราผิดเราก็ขอโทษ แต่ถ้าเราไม่ผิดเราก็พร้อมจะให้อภัย สบายใจกว่ากันเยอะ"  ชอบประโยคนี้มากครับป๋า  ขอยกย่องเป็นวาทะแห่งปี

@TingTong
Newbie
*

like: 15

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:25:35 pm »

สาธุ

สุดยอดจริงๆครับ นับถือในน้ำใจของป๋า
 like like  สาธุ good

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
N_paNYawAt
Jr. Member
**

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:31:45 pm »

คิดอย่างเดียวว่า เคราะห์ดีที่มันไม่ตาย รถใหญ่ไม่ตามมาเหยียบซ้ำ แล้วปัญหาที่เจอก็ดูจะเป็นเรื่องเล็กไปเลยฮัฟ

ปัญหาอย่างนี้เรื่องเล็กฮัฟ ถ้าเราผิดเราก็ขอโทษ แต่ถ้าเราไม่ผิดเราก็พร้อมจะให้อภัย สบายใจกว่ากันเยอะ

ใครกวนตรีนมากๆก็อย่าไปยุ่งกะมัน

แต่ถ้ามันเอาแน่ๆก็ยิงแม่มซะก่อนเลย

ถือคติว่า หนีดีกว่าสู้ สู้ดีกว่าเจ็บ เจ็บดีกว่าตาย

คนเราวันนึงๆตายกันเยอะแยะ แต่คนนึงมันก็ตายกันหนเดียว

รู้รักษาตัวรอดไว้กอดเมียกอดลูกดีฟร่า  สบายใจ เงินทองไม่ตายก็หาใหม่ได้ 

ผมนับถือความคิดเลยคับ   like
def64
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 09:12:36 am »

ผมนับถือความคิดเลยคับ   like

แต่ก่อนก็เอาเรื่องและกรวนตีนพอสมควรฮัฟ 

พอทำงาน เจอคน เจอประสบการณ์มากๆเข้ามันก็เปลี่ยนไปเอง

พอมีเมียมีลูกนีสันดานแทบจะกลับจากหน้าตรีนเป็นหลังมือเลย

****************************************************************************************************

ความคิดแบบผม บางคนอาจจะมองว่าโง่ก็ได้  สิทธิตัวเองยังไม่รู้จักรักษา

เงินทองทรัพย์สินเราหามาได้ก็ยากลำบากเลือดตากระเด็นทั้งนั้น ทำไมต้องมาเสียให้กับไอ้คนที่สะเพร่า เลินเล่อ ไม่ระมัดระวัง ไม่สนใจไยดีกับทรัพย์สินของคนอื่นเขาบ้าง

แล้วนี่เป็นทนายความเสียเองอีก ยิ่งหมดท่าไปกันใหญ่ จะไปรักษาสิทธิ จะไปดูแลลูกความที่มาปรึกษาคดีได้อย่างไร

แต่เคสเกี่ยวกับอุบัติเหตุทำนองนี้ จากการทำคดีเจอมาพอสมควร ที่กรวนตรีนสุดๆก็มี ที่จนเข็ญใจจริงๆก็เยอะ 

จะรู้ว่าควรเอากับใคร และทำบุญกับใครน่ะฮัฟ 

คือ อุบัติเหตุน่ะครับ ไม่มีใครอยากให้มันเกิดหรอก ถึงบางคนจะห่าม จะเลินเล่อ จะกรวนตรีนไปบ้าง ถ้าไม่แส่หาเรื่องจริงๆ ก็หยวนๆไปน่ะฮัฟ

อย่างเคสของผมนี่ ดูจากรถมอไซค์ที่เด็กมันขับ แค่ค่ายางเส้นเดียวก็แพงกว่ารถเขาแล้ว

ซึ่งจริงๆผมก็ดูเจตนาและทุนทรัพย์เขาเป็นประการสำคัญเหมือนกัน (อย่างเคสที่ป๋าๆเอาเคสรถกระบะกับสิบล้อไล่บี้กันมาโพสต์น่ะ เป็นผมเจอ ผมก็เอาตายเหมือนกัน หรือถ้าเป็นลูกความ ผมก็ฟ้องข้อหาพยายามฆ่าสถานเดียว ค่าตกใจติดปลายนวมไม่ต่ำกว่าห้าแสนแน่ๆ)

คือ ถ้ามีปัญญาจ่าย ก็จ่ายมาเสียโดยดี ถ้าไม่มี และไม่กรวนตรีน ก็ทำบุญดีฟร่ามาปวดหัวไล่เบี้ยจากคนไม่มี

เหมือนคุณทำบุญปล่อยเต่า ปล่อยนกปล่อยปลา ไถ่ชีวิตโคกระบือ นั่นและฮัฟ

แต่ผมถือว่าทำบุญปล่อยคน ปลดปล่อยเขาจากพันธะ จากภาระที่ไม่ได้เจตนากระทำ ได้บุญสูงดีน่ะฮัฟ  สาธุ

ว่าแต่เดือนนี้ล่อแต่มาม่ากับปลากระป๋องอีกแล้วสิตรู 555+++   

def64
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 07:05:29 pm »

เซ็งอย่างแรง....... 

หวยออก 35  ฮือๆๆ
ต้อง_หมอยา
Jr. Member
**

"เลือกเพราะชอบและคิดว่าดีสำหรับเรา"

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 09:49:52 pm »

ขอให้หายไวไวนะครับ ทนไม่ได้

def64
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 04:57:28 pm »

ไปซ่อมมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว กลับมาหล่อเหมียนเดิมแล้วฮัฟ  

ไหนๆก็ต้องจอดศูนย์หลายวัน ให้ช่างทำสีล้อแบบดำเงาเพิ่มมาด้วยซะเบย

โดนไป3 k เบาตัวไปอีกหน่อย  Ok..

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์