Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับพี่ๆ  (อ่าน 2812 ครั้ง)
tommy101
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 04:06:02 pm »

ตอนนี้เครียจจังอยากด้ายคำแนะนำ เรื่องติดแก๊สน้องปาหน่อยครับพี่ๆ v6
Khajorn_b
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 04:30:46 pm »

ไม่รู้คำตอบผมจะได้เรื่องหรือเปล่านะครับ
- ป๋าหาเวลาซักนิด อ่านข้อมูลในบอร์ดครับ ค่อยๆ อ่าน ค่อยๆ วิเคราะห์และจึงตัดสินใจครับ
- ข้อมูลใน Club นี้ ผมว่ามีมากมายพอสมควรเลยครับทั้งคำชม คำติ คำแนะนำ
- ทุกที่ที่รับติดตั้งมีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ เมื่อได้ข้อมูลพอสมควรและเลือกระบบแล้วหรือเลือกร้านที่จะติดตั้งแล้วก็ลองหาข้อมูลใน Google
  ก็ได้ครับว่าร้านนี้เป็นอย่างไร มีคนด่าหรือคนชมไว้มากมายไหม

***ก่อนผมจะติดตั้งผมก็หาข้อมูลใน Club นี่แหล่ะครับก่อนติดตั้งเป็นเดือน...ตั้งแต่ก่อนที่ผมจะตัดสินใจออกเจ้า V6***
ปล.บางทีคำแนะนำแค่คนสองคนอาจจะไม่ใช่คำตอบของป๋าครับ....ลองหาข้อมูลครับและป๋าตัดสินใจเอง ขอให้มีความสุขกับเจ้า V6 ครับผม

"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......
ao_thammarat
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 05:40:43 pm »

ไม่รู้คำตอบผมจะได้เรื่องหรือเปล่านะครับ
- ป๋าหาเวลาซักนิด อ่านข้อมูลในบอร์ดครับ ค่อยๆ อ่าน ค่อยๆ วิเคราะห์และจึงตัดสินใจครับ
- ข้อมูลใน Club นี้ ผมว่ามีมากมายพอสมควรเลยครับทั้งคำชม คำติ คำแนะนำ
- ทุกที่ที่รับติดตั้งมีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ เมื่อได้ข้อมูลพอสมควรและเลือกระบบแล้วหรือเลือกร้านที่จะติดตั้งแล้วก็ลองหาข้อมูลใน Google
  ก็ได้ครับว่าร้านนี้เป็นอย่างไร มีคนด่าหรือคนชมไว้มากมายไหม

***ก่อนผมจะติดตั้งผมก็หาข้อมูลใน Club นี่แหล่ะครับก่อนติดตั้งเป็นเดือน...ตั้งแต่ก่อนที่ผมจะตัดสินใจออกเจ้า V6***
ปล.บางทีคำแนะนำแค่คนสองคนอาจจะไม่ใช่คำตอบของป๋าครับ....ลองหาข้อมูลครับและป๋าตัดสินใจเอง ขอให้มีความสุขกับเจ้า V6 ครับผม
ตามนั้นคับ อิอิอิ good
ตือโป๊ยก่าย
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 02:14:32 pm »

จะยิ่งเครียดมากถ้าไม่เอาไปติดแก๊สซะที เพราะV6กินน้ำมันได้ใจจริงๆ
นี่ตอนออกรถมากะสัก1เดือนจะเอาไปติด ไม่ไหว วิ่งได้400กว่าโลจัดเลย
เติมไม่ไหวจริงๆ เลือกอู่ไว้ใจได้หน่อย มีไรถามช่างค่ะ
ความรู้ต้องมีเป็นทุนในสมองบ้าง จะได้เอาไว้ถามช่างด้วย
ลองดูค่ะ

Barney
Newbie
*

like: 4

Pakati

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 02:39:29 pm »

เข้าใจความรู้สึกครับเป็นเหมือนกันตอนก่อนติดแก๊ส หาข้อมูลมาเยอะ ดูข้อมูลตามอู่ต่างๆหน้าwebก็น่าเชื่อถือทั้งนั้นเลือกไม่ถูก เลยเลือกอู่ที่ติดรถแบบเรามาเยอะละกันจะได้ไม่เป็นหนูทดลอง
คันแรกพาปา2.4ของผมไปติด ที่หงษ์ทอง ตั้งแต่ 900โลแรก จนปัจจุบัน วิ่งมา 50,000 โล แล้วไม่มีปัญหาใดทั้งสิ้น(ติดสวย ถังโดนัทหุ้มยางแทนที่ยางอะไหล่ มีแต่คนชม ไปแล้วเหมือนไปclub pajero sport )
คันสองพาปา v6 ของน้าสาวไปติด เมื่อต้นปีนี้เอง(ร้านอื่นแถวบ้าน รังสิต แก่ไม่เอาเลย อยากติดที่หงษ์ จะได้เหมือนของผมสวยดี เลยต้องลางานพาน้าไปติด ไปที่รัยน้องปาเยอะทุกที) ติดมาถูกใจน้าขับยังไม่มีอะไรทั้งสิ้น

สรุป ติดตั้งผมเชียร์ส่วนตัว หงษ์ทอง (ขอโทษนะครับที่ต้องระบุร้านเพราะเบื่อที่จะให้ข้อมูลแบบ ต้องไปศึกษาเอง เลือกอู่เอง ยอดเยี่ยม ทดลองเอง เสี่ยงเอง เอาแบบว่าไปติดมาแล้วขับมาแล้ว ทดสอบมาแล้วมาแนะนำเลยละกัน)
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 02:49:54 pm »

ขออนุญาติ

เครียดเรื่องอะไรหรอคับ
ใช้น้ำมันไหวก็ใช้ไป ใช้ไม่ไหวก็ติดแกสเลยคับ
เครียดปัญหาอะไร  Cool

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 03:12:09 pm »

ชุดแก๊สตัดทิ้ง 

เอาเรื่องอุปกรณ์ 

หัวฉีด แบบเดี่ยว  แบบราง  คุณภาพก็ เคอิน  hana 

หม้อต้ม kme  แล้วแต่รุน   

หลังจากี้ก็แล้วแต่ช่างติดตั้งครับ

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
KARN2519
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 05:22:37 pm »

เข้าใจความรู้สึกครับเป็นเหมือนกันตอนก่อนติดแก๊ส หาข้อมูลมาเยอะ ดูข้อมูลตามอู่ต่างๆหน้าwebก็น่าเชื่อถือทั้งนั้นเลือกไม่ถูก เลยเลือกอู่ที่ติดรถแบบเรามาเยอะละกันจะได้ไม่เป็นหนูทดลอง
คันแรกพาปา2.4ของผมไปติด ที่หงษ์ทอง ตั้งแต่ 900โลแรก จนปัจจุบัน วิ่งมา 50,000 โล แล้วไม่มีปัญหาใดทั้งสิ้น(ติดสวย ถังโดนัทหุ้มยางแทนที่ยางอะไหล่ มีแต่คนชม ไปแล้วเหมือนไปclub pajero sport )
คันสองพาปา v6 ของน้าสาวไปติด เมื่อต้นปีนี้เอง(ร้านอื่นแถวบ้าน รังสิต แก่ไม่เอาเลย อยากติดที่หงษ์ จะได้เหมือนของผมสวยดี เลยต้องลางานพาน้าไปติด ไปที่รัยน้องปาเยอะทุกที) ติดมาถูกใจน้าขับยังไม่มีอะไรทั้งสิ้น

สรุป ติดตั้งผมเชียร์ส่วนตัว หงษ์ทอง (ขอโทษนะครับที่ต้องระบุร้านเพราะเบื่อที่จะให้ข้อมูลแบบ ต้องไปศึกษาเอง เลือกอู่เอง ยอดเยี่ยม ทดลองเอง เสี่ยงเอง เอาแบบว่าไปติดมาแล้วขับมาแล้ว ทดสอบมาแล้วมาแนะนำเลยละกัน)

โดยส่วนตัวแล้วผมเองก็คิดแบบป๋าครับ ช่วงแรกๆก่อนติดแก๊สเสพข้อมูลจนปวดหัวเลย นู่นก็ดีนี่ก็ดี เลยเอาเป็นว่าไปในที่ๆผู้ใช้จริงออกมายืนยันดีกว่า ปัจจุบันใช้รถมาเกินห้าหมื่นกิโล ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย จะมีกวนใจบ้างเล็กๆน้อยเช่นเกจ์วัดระดับแก็สมันเพี้ยนๆไม่ค่อยตรงแต่ส่วนตัวผมช่างมันเล็กน้อยไม่แคร์ ใช้นับเลขกิโลเอาก็ได้ไม่เป็นที่เครื่องก็พอ
Nokkat
ผลิตป้ายโฆษณาครับ
Newbie
*

like: 1

เรื่องป้าย ต้องยกให้เรา

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 10:45:15 pm »

พึ่งติดมาได้ 1 เดือน ครับ ที่ หงส์ทอง เอาตัว prinz ครับ สบายใจ ไม่ต้องทำไรเลย
ตอนนนี้ มีหน้าที่เติมแก๊สอย่างเดียว ไม่เครียดเรื่องค่าน้ำมันอีกเลย

แนะนำ ก่อนติดแก๊ส ใช้ 95 หรือ โซฮอลล์ 95 เลยนะครับ
เพราะต้องใช้อะครับ ช่างบอกไว้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์