Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเวลาล้างท่อร่วมไอดีแล้ว  (อ่าน 32854 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:33:05 pm »

นี้ครับหลักฐาน.... เข้ามาเมื่อไม่นานนี้เอง..โดนไป 1 รายการครับ... สองพันกว่าบาท...

ตกลงราคา ตามใจ ศูนย์หรือเปล่าครับ...?

แบบนี้รวมเรียกว่า  2200 บาท    แพ้งงงงงแพง   ข้างนอก  300 บาท

ราคาการล้างท่อร่วม  ไม่น่าจะเป็นการบริการมาตรฐานของ MMTH แต่อาจจะเป็นการบริการโดยศูนย์บริการเสนอขายกันเอง   ตาม ชม. ทำงาน

- กรณีป๋าแอนท์   อาจคิดเฉลี่ยที่   1.5  ชม      ( 380  x1.5 ) x 1.07 = 609.9
- กรณี ป๋าวิน       อาจคิดที่   5  ชม                ( 380  x 5 ) x 1.07 = 2033

การประเมิน ชั่วโมงทำงานจากช่างในศูนย์   ถ้าศูนย์ไหนเก่ง  คล่อง   ก็เร็วหน่อย    อิ  อิ

*****ผมโดนมาแล้ว  มี 1 ปัญหาไฟโชว์เคลีย์ไม่ได้  ช่างศูนย์ 3 ชม. คิดราคา  1200 บาท  >>>>>  ช่างข้างนอกแก้ปัญหา  10-15 นาที   
        สุดท้ายไปขอคืนเงินที่ศูนย์   โทษฐานเอาช่างไม่เก่งมาทำรถผมแล้วมาคิด ชม.ทำงาน   จากการเรียนรู้ปัญหาที่เกิดขึ้น   หากช่างโง่กว่านี้  สงสัยโดน  2 วัน  16 ชม.  แน่ๆ
        และคำตอบเป็นแบบนั้นจริงๆ  .................... ที่ ศุนย์เทพแห่งถนนศรีนครินทร์
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:40:02 pm »

นี้ครับหลักฐาน.... เข้ามาเมื่อไม่นานนี้เอง..โดนไป 1 รายการครับ... สองพันกว่าบาท...

ตกลงราคา ตามใจ ศูนย์หรือเปล่าครับ...?

แบบนี้รวมเรียกว่า  2200 บาท    แพ้งงงงงแพง   ข้างนอก  300 บาท

ราคาการล้างท่อร่วม  ไม่น่าจะเป็นการบริการมาตรฐานของ MMTH แต่อาจจะเป็นการบริการโดยศูนย์บริการเสนอขายกันเอง   ตาม ชม. ทำงาน

- กรณีป๋าแอนท์   อาจคิดเฉลี่ยที่   1.5  ชม      ( 380  x1.5 ) x 1.07 = 609.9
- กรณี ป๋าวิน       อาจคิดที่   5  ชม                ( 380  x 5 ) x 1.07 = 2033

การประเมิน ชั่วโมงทำงานจากช่างในศูนย์   ถ้าศูนย์ไหนเก่ง  คล่อง   ก็เร็วหน่อย    อิ  อิ

*****ผมโดนมาแล้ว  มี 1 ปัญหาไฟโชว์เคลีย์ไม่ได้  ช่างศูนย์ 3 ชม. คิดราคา  1200 บาท  >>>>>  ช่างข้างนอกแก้ปัญหา  10-15 นาที   
        สุดท้ายไปขอคืนเงินที่ศูนย์   โทษฐานเอาช่างไม่เก่งมาทำรถผมแล้วมาคิด ชม.ทำงาน   จากการเรียนรู้ปัญหาที่เกิดขึ้น   หากช่างโง่กว่านี้  สงสัยโดน  2 วัน  16 ชม.  แน่ๆ
        และคำตอบเป็นแบบนั้นจริงๆ  .................... ที่ ศุนย์เทพแห่งถนนศรีนครินทร์

อ้าว มีอย่างนี้ด้วยเหรอป๋า....งั้น ทีหลังผมต้องถามก่อนไม๊ว่าคุณมีช่างดีที่สุดเท่านี้แล้วเหรอ ที่ให้ผมรอ 4-5 ชั่วโมง..
ไรเนี้ย.... ทำไม่ได้ ก็บอกว่าไม่ได้ ซิ

ผมต้องการคำตอบที่ชัดเจน...ผมมีหน้าที่ต้องหาศูนย์ที่ได้ มาตรฐานเองเหรอ.. คิดค่าแรงตามสะดวกในแต่ละศูนย์ บ้าไปแล้วนะครับ  Angry Angry Angry
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:55:29 pm »

อ้าว มีอย่างนี้ด้วยเหรอป๋า....งั้น ทีหลังผมต้องถามก่อนไม๊ว่าคุณมีช่างดีที่สุดเท่านี้แล้วเหรอ ที่ให้ผมรอ 4-5 ชั่วโมง..
ไรเนี้ย.... ทำไม่ได้ ก็บอกว่าไม่ได้ ซิ

ผมต้องการคำตอบที่ชัดเจน...ผมมีหน้าที่ต้องหาศูนย์ที่ได้ มาตรฐานเองเหรอ.. คิดค่าแรงตามสะดวกในแต่ละศูนย์ บ้าไปแล้วนะครับ  Angry Angry Angry

ทุกศูนย์แหละป๋าราคาที่ไม่เท่ากัน ในอาการที่ไม่ได้เป็นอาการมาตรฐาน   จะเป็นการคิดแบบนี้   เคยมีปัญหากับศูนย์เชฟ  ก็แบบนี้     ศูนย์มีไว้ถ่ายน้ำมันเครื่องและเอาปากกามาขีดแบบ check box ในกรณีเช็ค 5000 โล ดีแล้วครับ

ขนาดผมไปเช็ค 5000 โล   ผมยังขอบคุณเจ้าหน้าที่เขาเลยว่า     ขอขอบคุณที่เช็คมากกว่ารายการใน list เพราะรอยขีดว่าเช็คแล้ว  มากเกินช่องในกระดาษฟอร์มของคุณอีก   และการขีดเป็นการขีดแบบต่อเนื่องเวลากัน   แบบตั้งแต่ข้อแรกยันข้อสุดท้าย   แถมครั้งที่สองลองเล่นฉีดน้ำให้ลดลงต่ำจากขีด  รับรถแล้วก็มีเท่าเดิม 

***ถามไปได้คำตอบคือ " น้ำในกระป๋องเก็บน้ำนั้นมีน้ำยาผสมที่ดีกว่าน้ำป่าวที่เติมเข้าไป   หากเราเติมไปจะทำให้จืดจางลง   อาจเช็ดกระจกไม่ชัด  แต่ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมให้เด็กวิ่งไปเอาน้ำอย่างดีมาให้เลย   มาพร้อมกับขวดน้ำดื่มเล็กๆ   6 ขวด   ใส่มาในรถ  บอกว่าถ้าพี่ต้องการเติมหรือทานได้ทั้ง 2 อย่าง  เลยครับ "

*** อยากจะบอกมันเหลือเกินว่า   น้ำที่ใส่เข้าไปในนั้นก็แถมจากปั๊มเวลาเติมน้ำมันทั้งนั้นแหละ   มั่วได้ใจจริงๆ   คนเรานิ...................   
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:58:32 pm »

เป็นไปได้ไหมว่าต่างกันที่ล้างแบบไม่ล้วงลึกเลยใช้เวลาไม่นาน กับล้างแบบล้วงลึกถอดเยอะเลยนานหน่อยแพงหน่อย
ผมเห็นในเน็ตค่าล้างมีตั้งแต่ 600 ยัน 2000 กว่าเลยครับ

หรืออย่างในคลับไทรทันผมเห็นเค้าล้างกันรวมเวลาอย่างต่ำๆก็ 4-5 ชั่วโมงแล้ว   Cool
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:01:10 pm »

ยังไงผมก็คิดว่ามันไม่ถูกต้อง...

รบกวนเรื่องให้ถึง MMTH แล้วขอความกระจ่างด้วยครับ..

ไม่สบายใจ... ทำความสะอาดเหมือนกัน ราคาต่างกันเป็นเท่าๆ ...

มันมากกว่าที่จะรับได้ครับ....

ในกรณี ล้างลึก หรือไม่ ลึก ...มันมีวงเล็บกำกับไม๊ครับ..ในบิล...จะได้ทราบว่านี้ล้างชุดประหยัด หรือชุดใหญ่ หรือไร เงี้ย..
ผมเห็นเขียนเหมือนกัน มี code งาน ด้วย...
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:05:55 pm »

ยังไงผมก็คิดว่ามันไม่ถูกต้อง...

รบกวนเรื่องให้ถึง MMTH แล้วขอความกระจ่างด้วยครับ..

ไม่สบายใจ... ทำความสะอาดเหมือนกัน ราคาต่างกันเป็นเท่าๆ ...

มันมากกว่าที่จะรับได้ครับ....

ในกรณี ล้างลึก หรือไม่ ลึก ...มันมีวงเล็บกำกับไม๊ครับ..ในบิล...จะได้ทราบว่านี้ล้างชุดประหยัด หรือชุดใหญ่ หรือไร เงี้ย..
ผมเห็นเขียนเหมือนกัน มี code งาน ด้วย...
ก็ป๋าเด็กใจแตก  เลยล้างเยอะหน่อย   ล้วงลึก ยันตับไตใส้พุง 55555

ป๋าแอ้นท์  เด็กเรียร้อย  ล้างแค่ปากๆ  ขอบๆ  ก็พอ   อิ  อิ
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:29:28 pm »

เท่าี่ได้ข้อมูลอัพเดทมานะครับ..

ผมโดนชุดใหญ่ครับ..คือการบริการล้างชุดรวมไอดี มีหลายระดับ

ผมเรียกได้ว่าล้างชุดใหญ่ ตั้งแต่ ท่อร่วม ปีกผีเสื้อและอื่นๆ เยอะครับ.. และ ใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 4-5 ชั่วโมงในการถอด ล้างและประกอบกลับ

ดังนั้นราคาเลยสูงกว่า... เห่อๆ.. ผมว่านะ.... Grin  สบายใจแล้วจากแหล่งข่าวที่แจ้งผมมา

ทำให้สบายใจขึ้นอีกระดับหนึ่ง อิอิ 
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:35:41 pm »

เท่าี่ได้ข้อมูลอัพเดทมานะครับ..

ผมโดนชุดใหญ่ครับ..คือการบริการล้างชุดรวมไอดี มีหลายระดับ

ผมเรียกได้ว่าล้างชุดใหญ่ ตั้งแต่ ท่อร่วม ปีกผีเสื้อและอื่นๆ เยอะครับ.. และ ใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 4-5 ชั่วโมงในการถอด ล้างและประกอบกลับ

ดังนั้นราคาเลยสูงกว่า... เห่อๆ.. ผมว่านะ.... Grin  สบายใจแล้วจากแหล่งข่าวที่แจ้งผมมา

ทำให้สบายใจขึ้นอีกระดับหนึ่ง อิอิ 
Smiley
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:44:24 pm »

เห่อ...เห่อ...  มีชุดเล็กชุดใหญ่ด้วย   1แบน + โซดา 2 = ชุดเล็ก        1 กลม + โซดา 4 = ชุดใหญ่     Tongue  Tongue  Kiss
 Smiley

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:48:36 pm »

งานนี้ต้องมีเคลียกันหน่อย ล้างแบบหลายระดับก็ต้องแจ้งจะชุดเล็กชุดใหญ่ พิเศษก็ว่าไป 

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:41:54 am »

งานนี้ต้องมีเคลียกันหน่อย ล้างแบบหลายระดับก็ต้องแจ้งจะชุดเล็กชุดใหญ่ พิเศษก็ว่าไป 

จัดมาป๋า ผมว่า เห็นควรที่จะเป็นเมนูที่ชัดเจนครับ..ไม่งั้น คนไม่รู้ ก็ทำๆไป จ่ายๆ ไป
เขานึกว่าถูกก็ล้างไป ที่ไหนได้ ทำนิดหน่อย..เขาอาจอยากได้ชุดใหญ่ๆๆ ก็ได้ อิอิ Cheesy Cheesy
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:50:30 am »

จัดมาป๋า ผมว่า เห็นควรที่จะเป็นเมนูที่ชัดเจนครับ..ไม่งั้น คนไม่รู้ ก็ทำๆไป จ่ายๆ ไป
เขานึกว่าถูกก็ล้างไป ที่ไหนได้ ทำนิดหน่อย..เขาอาจอยากได้ชุดใหญ่ๆๆ ก็ได้ อิอิ Cheesy Cheesy

วันนี้เอาเข้าไปที่ 0 ราม ถามว่าล้างท่อร่วมเท่าไหร่ เค้าบอไม่ถึงพัน ก็เลยให้เค้าจัดการให้แต่เค้าบอกผมว่าประมาณครึ่งชม. อ่ะ ทำไมมันเร็วเกิ๋น มันต้อง 2-3 ชม ไม่ใช่เหรอ?

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:54:55 am »

วันนี้เอาเข้าไปที่ 0 ราม ถามว่าล้างท่อร่วมเท่าไหร่ เค้าบอไม่ถึงพัน ก็เลยให้เค้าจัดการให้แต่เค้าบอกผมว่าประมาณครึ่งชม. อ่ะ ทำไมมันเร็วเกิ๋น มันต้อง 2-3 ชม ไม่ใช่เหรอ?

ป๋าโดนชามเล็กแล้วมั๊ง อิอิ เพราะ ผมโดนชามใหย่ยยย พิเศษ  ปรุงอยู่ เกิน 4 ช.ม. อะนะ ป๋า...นี้แหละ ที่พวกเรา คนขับอยากรู้ว่าอะไรที่ต่างกันครับ
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 02:29:41 pm »

ป๋าโดนชามเล็กแล้วมั๊ง อิอิ เพราะ ผมโดนชามใหย่ยยย พิเศษ  ปรุงอยู่ เกิน 4 ช.ม. อะนะ ป๋า...นี้แหละ ที่พวกเรา คนขับอยากรู้ว่าอะไรที่ต่างกันครับ

น่านนะซิ...

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
wanton NO.41
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:38:46 pm »

สอบถามค่ะ อุด EGR คืออะไร
แล้วท่อไอดี มันคืออะไรค่ะ

ขับอย่างเดียวค่ะ
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์