Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าตาแกนพวงมาลัยที่เคลมกัน  (อ่าน 9963 ครั้ง)
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 08:37:22 pm »

หลายคนคงพบปัญหาพวงมาลัยดังเวลาเลี้ยว เหมือนอะไรมันสีกันจนรู้สึกได้ มากน้อยไม่เท่ากัน ผมเกิดอาการแปลกเมื่อตอนไปเซอร์เวย์ทริปนครนายกกับป๋าหมู ป๋าโจ้ ป๋าเป็ด พวงมาลัยตึงมือแล้วขืนๆเล็กน้อยบางจังหวะไม่ชัดเจนไม่มากแต่ก็รู้สึกถึงอาการผิดปกติจนต้อง ว.บอกอีกคันขอหยุดรถตรวจสอบ กลัวจะน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์รั่วแบบคนอื่นก้มลงไปดูก็ไม่มีอาการหยดหรือซึมประการใด ดูระดับน้ำมันก็พบว่าพร่องพอสมควรเลยไปหาปั๊มซื้อน้ำมันมาเติมขับกลับอาการก็ไม่ดีขึ้นกลับแย่ลง มีอาการกมุนพวงมาลัยแล้วเหมือนล็อคติดขัดบางจังหวะจนต้องใช้แรงมากขึ้นเพื่อหมุนให้ผ่านจุดที่ขัดไ วันรุ่งขึ้นรีบเข้าศูนย์บริการเพื่อตรวจก็พบว่าลูกปืนที่แกนพวงมันแตกต้องรอสั่งอะไหล่เคลมโดยเปลี่ยนทั้งอันอีก2วันศูนย์ก็โทรตามไปเปลี่ยนเห็นแล้วตกใจ ลูกปืนแตกตัวเดียวเปลี่ยนทั้งแกนเลยหรอ  ราคาชิ้นนี้7พันกว่าบาทใครหมดประกันถ้าต้องเปลี่ยนคงสะดุงไม่น้อย ใครมีอาการแปลกใกล้ๆคล้ายผมก็รีบนำรถเข้าศูนย์โดยด่วนนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

KAG No.97
Full Member

like: 7

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 08:46:07 pm »

แพงดีจัง ชิ้นส่วนน้องปาเนี่ย Wink Wink

087 55 99 44 9
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:38:49 am »

ขอคุณคับป๋า เป็นข้อมูลดีมากคับ ตอนขับรถพี่น้องเราจะได้สังเกตก่อนจะเกิด เสียตังค์ไม่เท่าไหร่ แต่อันตรายโคตรๆ ถ้าขับๆอยู่แล้วหมุนพวงมาลัยไม่ได้เนี่ย น่ากลัวอ่ะ   Cheesy
slek No.123
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:21:37 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:41:24 pm »

ขอบคุณครับท่าน Admin
แล้วโช้คดังเอี๊ยตอ๊าต เคลมได้มั๊ยครับป๋า Angry

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:50:54 pm »

เห็นราคาแล้ว...ถ้าจะแตกก็ขอให้แตกตอนอยู่ในประกัน..นะครับ น้องปาของผม.. Sad

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:52:44 pm »

แล้วโช้คดังเอี๊ยตอ๊าต เคลมได้มั๊ยครับป๋า Angry
จารบีมันหมดแน่ๆเลย อาการนี้.. Wink

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:55:44 pm »

จารบีมันหมดแน่ๆเลย อาการนี้.. Wink

แบบนี้จะหาเติมได้ที่ไหนครับป๋า Sad

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
ant_แอ้นท์ No.9
Founder
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 01:50:00 pm »

เห็นราคาแล้ว...ถ้าจะแตกก็ขอให้แตกตอนอยู่ในประกัน..นะครับ น้องปาของผม.. Sad
ใช่ครับป๋าหมู รู้แบบนี้อย่าแตกนอกเลย แตกในดีกว่า  Huh?

ความถี่ Stand by (ว.แดง) CH 78 (245.9625)
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 02:41:52 pm »

ใช่ครับป๋าหมู รู้แบบนี้อย่าแตกนอกเลย แตกในดีกว่า  Huh?
แตกในดีกว่า..จริงๆ  Tongue

...
Full Member

like: 63

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:33:47 am »

Tongue Kiss Kiss Kiss
opjung
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:37:40 am »

ขอบคุณมากครับ

ราคาน่ากลัวจริงๆ   Cheesy
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:50:08 am »

Tongue Kiss Kiss Kiss
    ของผมแตกแล้ว เคลมแล้ว  Tongue  หลังจากกลับมาจากทริปห้วยแม่ขมิ้นได้ซักเดือนเห็นจะได้โดนทั้งโช๊คหลังทั้งแกน  แตกในสบายไป  Tongue

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 06:11:00 pm »

ป๋าก็อกแจ้งไปตามนี้ก่อน บ.จะได้รับเรื่องว่าศูนย์ไม่แก้หรือไม่เคลมให้

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=139.0

Amy-pajero
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:32:31 pm »

ดีใจจังเลย 1 ปี 2 เดือน กับเลขไมล์ที่ 67,000 Km ได้เจอปัญหาแล้ว

สดๆ ร้อนๆ เลยครับ วันนี้ลูกปืนแกนพวงมาลัยแตก โดยที่รู้สึกได้เมื่อเวลา 13.45 โดยประมาณ พยายามลองฝืนขับไปเรื่อยๆ กังวลครับ กลัวว่าจะเป็นอะไรไปมากกว่านี้

เลยตัดสินใจโทรเข้าศูนย์พระรามสาม ถามเลยว่าปิดกี่โมง พอได้คำตอบว่าปิด 5.30 เวลาโทรตอนนั้น 15.50 ยังเพิ่งจะเริ่มขึ้นทางด่วนแถวพระรามสอง- สมุทรสาครอยู่เลย

ไม่สนแล้ว เป็นไวเป็นกัน มุดมันทุกช่อง เร่งทั้งๆที่มันหนักนั่นแหละ เสียวดี อิอิ

ถึงศูนย์พระรามสาม 16.40 โดยประมาณ พอไปถึง เจอหัวหน้าช่างพอดีเลยรีบแจ้งเลยว่าน้องครับ ช่วยเช็คพวงมาลัยให้หน่อยครับ รู้สึกว่ามันหนักผิดปกติ น้องเค้าก้อดีใจหายรีบบอกเลยว่าไปลองกันพี่

มันทีที่ขับออกมาจากศูนย์ฯ เค้าบอกเลยครับ ว่า "ยินดีด้วยครับพี่ ลูกปืนปลายแกนพวงมาลัยแตกครับ"  Sad  รีบกลับเข้าศูนย์ฯทันทีเลย เจ้าหน้าที่ที่นี่ในความคอกผม ผมว่าน่ารักนะครับ

รีบช่วยกันเดิน ช่วยกันเช็ค อะไหล่กันทันที ปรากฏว่ามีของครับ เลยขอให้เค้าล่วงเวลานิดหน่อยช่วยเปลี่ยนให้จะได้ไหม ทุกคนตอบเหมือนกันเลยครับว่า "ได้" ประทับใจมาก แถมยังช่วยกันทำจนเสร็จในเวลา 1 ชั่วโมง ตามที่แจ้งไว้

ไม่เสียตังค์ครับ บาทเดียวก็ไม่เสีย หัวหน้าช่างเค้าแจ้งว่า ไม่เป็นพี่ ผมทำเคลมให้เลยครับ

ที่เล่ามาไม่มีอะไรครับ แค่จะบอกว่า

1. ผมพบปัญหาเหมือนป๋าๆ เข้าบ้างแล้ว

2. หัวหน้าช่าง และ เจ้าหน้าที่ของศูนย์พระรามสาม ให้การบริการด้วยใจจริงๆเลยครับ ประทับใจมาก (เป็นความเห็นส่วนตัวผมนะครับ) เพราะตั้งแต่ออกรถมา ลองเข้าที่อื่น 2 ครั้ง จากนั้น ไม่เคยหนีไปจากที่นี่อีกเลย

joob  joob  joob   

ต้นทางที่ลำปาง กลางทางที่โคราช ปลายทางที่ขอนแก่น

ปัจจุบัน การท่าเรือไทย เอฟ.ซี.

"การท่าเรือไทย เอฟ ซี มหาอำนาจลูกหนังถิ่นคลองเตย"
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์