Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review : ติดราวหลังคา @ NR  (อ่าน 13867 ครั้ง)
Keng28
Newbie
*

like: 4

« เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:54:47 pm »

1. รูปชิ้นงานครับ มีร่องตรงกลาง (ด้านใน ของ ศูนย์ ไม่มี)

2. ชิ้นหลังเป็นพลาสติก (ของศูนย์ น่าจะเป็นโลหะ)

3. ชิ้นหลังมียางรอง หนาประมาณ มิลสองมิลได้มั้งครับ

4. ชิ้นหน้าเป็นพลาสติก (ของศูนย์ น่าจะเป็นโลหะ)

5. ขยายให้ดูนิดคับ เผื่อจะได้พิจารณากันครับ

6. ชิ้นหน้าก็มียางรอง หนาประมาณ มิลสองมิลเหมือนกัน

7. ขาตรงกลางก็เป็นพลาสติก (ของศูนย์ น่าจะเป็นโลหะ) แต่ยางรองจะหนากว่า ชิ้นหน้า และชิ้นหลังคับ

8. ระหว่างผมดูชิ้นงาน อยู่นั้น ช่างเค้าก็รื้อ หลังคาเสร็จแล้ว (ไวมากไม่เกิน 10 นาที)

9. รอง กล่อง กันเศษเหล็กกระเด็นจากการเจาะคับ

10. เล็งตำแหน่ง ปากกาMark   หน้าหลังซ้าย ขวา เดี๋ยวมันไม่เท่ากันล่ะ งานเข้าแน่ๆ

11. เจาะนำ ไป ก่อน  (เจาะหลังคาเหล็ก หน้า 2  กลาง 1  หลัง 2     รวมโดนเจาะ 10 รู คับ)

12. ตามด้วย ดอก ใหย่ ใหญ่  (เค้าเจาะ เป็นแค่รูผ่าน เฉยๆ ตำแหน่งเลยไม่ต้องแป๊ะ มากเท่าไหร่)

13. ทาสี กันน้องหนิม

14. ติดตั้ง ยึดน็อต เรียบร้อย สบายใจได้ไม่รั่ว และ สามารถรับแรงได้แน่ๆ (ขั้นตอนนี้ ขอข้ามไปนะคับ พี่หนุ่มบอก ว่า เป็นจุดที่ไม่อยากให้เผ่ยแพร่ครับ)

15. ประกอบเข้าที่คืน ภายในไม่มีรอยมือ รอยนิ้ว หรือรอยใดๆ ของช่างเลย ตรงนี้โอเคคับ ตรวจเช็ค ไฟเก๋ง หน้า กลาง หลัง  และ ตรวจสอบ Control Air
16. เป็นอันเสร็จแล้วครับ (ใช้เวลาติดตั้ง รวมประมาณ 2 ชม แบบ ชิวมากๆ ถ้ารีบผมว่า 1 ชมก็เสร็จได้คับ)

17. เกือบลืมจ่ายตังค์ คันนี้รับประกันน้ำรั่วตลอดอายุการใช้งาน (เงิบคับ รับประกัน ว่ารั่วตลอดเลย haha )

เผื่อจะเป็น ประโยชน์กับ ป๋าๆ ที่กำลังตัดสินใจ จะไปติด ได้บ้างคับ

สรุป (คหสต)  secret_smile

- เรื่อง รั่ว ผมไม่กังวล (ต้องมีดวงคับ ถึงจะรั่วได้)

- เรื่อง สนิม ผมไม่กังวล

- เรื่องการรับน้ำหนัก (ถ้าจะบรรทุก) ถ้าไม่เยอะจริงๆ น่าจะได้ครับ วางแร็คให้ เสากลางช่วยรับน้ำหนักด้วย

- เรื่องชิ้นงาน ผมยอมรับว่า ชิ้นงานนี้เนียนสู้ของ ศูนย์ไม่ได้

- เรื่องที่น่าจะกังวลมากสุดสำหรับผม คือ ตำแหน่งการติดตั้งราว กลัวว่ามันตรงกันไหม สองข้างระยะมันจะเท่ากันไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2014, 03:19:24 pm โดย Keng28 » บันทึกการเข้า

ก้าวเล็กๆของคนเราดูเหมือนจะไม่สำคัญอะไร
แต่ก้าวเล็กๆ หลายๆ ก้าวก็ทำให้เรามาถึงจุดนี้
และก้าวเล็กๆ นี้แหละที่จะทำให้เราไปถึงจุดหมาย

การเดินทางแสนไกลยังไงก็ต้องมีก้าวแรก
คุณ เริ่มก้าวแล้วหรือยัง
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:21:22 pm »

ติดแล้วสวยครับ..คงไม่มีใครขึ้นไปสังเกตุแบบ ชิดติดหน้าราว หรอกครับ..ผมว่า ใช้งานได้จริง ไม่มีผลเสียอย่างอื่นตามมา(เช่นรั่ว สนิม) ก็โอเคแล้วครับ
jamebone
ID No. 4052
Newbie
*

like: 1

GLS 2.5 เทาดำ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:28:09 pm »

กำลังจะให้คุณเก่ง ช่วยรีวิวมาให้ดูอยู่พอดี ถ้าคุณเก่งไม่ว่าอะไรอยากให้เพิ่มรูป ตรงร่องกลางของเสา ให้ดูแบบชัดๆ อีกสักรูปครับ  
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2014, 01:30:59 pm โดย jamebone » บันทึกการเข้า

รับดูแลอุปกรณ์ ที่ใช้กับ Gls 2.5 เทาดำครับ แบบพอเพียงครับ (ไม่มีตังค์นั้นแหละ)
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:24:31 pm »

like like like
Keng28
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:01:56 pm »

กำลังจะให้คุณเก่ง ช่วยรีวิวมาให้ดูอยู่พอดี ถ้าคุณเก่งไม่ว่าอะไรอยากให้เพิ่มรูป ตรงร่องกลางของเสา ให้ดูแบบชัดๆ อีกสักรูปครับ  
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจัดให้คับ  big smile

ก้าวเล็กๆของคนเราดูเหมือนจะไม่สำคัญอะไร
แต่ก้าวเล็กๆ หลายๆ ก้าวก็ทำให้เรามาถึงจุดนี้
และก้าวเล็กๆ นี้แหละที่จะทำให้เราไปถึงจุดหมาย

การเดินทางแสนไกลยังไงก็ต้องมีก้าวแรก
Keng28
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:08:10 pm »

ติดแล้วสวยครับ..คงไม่มีใครขึ้นไปสังเกตุแบบ ชิดติดหน้าราว หรอกครับ..ผมว่า ใช้งานได้จริง ไม่มีผลเสียอย่างอื่นตามมา(เช่นรั่ว สนิม) ก็โอเคแล้วครับ
คับ ผมก็คิดว่า คงไม่มีใครสนใจ ราวหลังคา ธรรมดาๆ ของผมขนาดนั้น หรอก  big smile
สนิม กับ รั่ว ผมว่า ไม่น่าเกิดได้คับ

danupan
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 03:55:17 pm »

ผมว่า มันแยกไม่ออก หลอกครับ ระหว่าง ของศูนย์กับ OEM ถ้าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ ขนาดผมก็เพิ่ง จะรู้วันนี้ นี่เอง ว่ามันแตกต่างกันตรงใหน

ยิ่ง คนทั่วไป นี้ จบเลย แยกไม่ออก แน่ๆ สำหรับผม ถ้าน้ำไม่เข้า แค่นี้ก็หล่อแล้วครับ

panus
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 04:07:01 pm »

good yes!!
jamebone
ID No. 4052
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 05:26:14 pm »

ใบเสร็จนี้ร้านเคลือบให้ หรือเคลือบเองครับ 

รับดูแลอุปกรณ์ ที่ใช้กับ Gls 2.5 เทาดำครับ แบบพอเพียงครับ (ไม่มีตังค์นั้นแหละ)
Thada
Jr. Member
**

like: 5

ID 4167

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 05:43:01 pm »

สวยมากเลยครับ ของผมยังไม่ติด ดูโล้นๆยังไงไม่รู้  good good good

ปาดำ ระยอง
Keng28
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 06:22:11 pm »

ใบเสร็จนี้ร้านเคลือบให้ หรือเคลือบเองครับ 
เคลือบเอง คับ
มันจะได้ไม่หาย และจะได้อยู่ได้นานๆ  big smile

Keng28
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 06:24:42 pm »

สวยมากเลยครับ ของผมยังไม่ติด ดูโล้นๆยังไงไม่รู้  good good good

ใช่คับ ไม่ติด มันโล้นๆ ยังไงบอกไม่ถูก

วิ่งเข้ากรุงเทพ มาติดเลยคับ ติดก่อนเท่ห์ก่อนนะคับ  secret_smile

jamebone
ID No. 4052
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 06:55:41 pm »

คุณเก่ง ขั้นตอนที่ข้าม ไปไม่ได้ถ่ายรูป ถ้าเขียนบอก แทน ทางร้านจะว่าอะไรไหมครับ
ขอบคุณครับ

Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 10:12:09 pm »

ติดแล้วหล่อเลยครับ
ผมชอบตรง รับประกันน้ำรั่วตลอดอายุการใช้งาน 
คือในทางกฏหมายถ้่าน้ำเข้ารถ แล้วร้านไม่รับผิดชอบนี่ ร้านไม่ได้ผิดใช่ไหมครับ 555 
ต้อง_หมอยา
Jr. Member
**

like: 6

"เลือกเพราะชอบและคิดว่าดีสำหรับเรา"

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 10:18:40 pm »

ติดแล้วหล่อเลยครับ u

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์