Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโช้ค และสปริงเดิมหน่อยครับ  (อ่าน 1280 ครั้ง)
jamebone
ID No. 4052
Newbie
*

like: 1

GLS 2.5 เทาดำ

« เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 11:22:59 am »

สวัสดีครับ ขอถามผู้รู้หน่อยครับว่า โช้ค กับสปริงเดิมที่ถอดมาจากรถปา ที่มีการใช้งานไปแล้ว สามารถเก็บได้นานแค่ไหนครับ และอายุงานจะสั้นลงมากไหมครับ
เผื่อว่าอยากซื้อเก็บไว้เป็นอะไหล่ครับ

สาธุ

รับดูแลอุปกรณ์ ที่ใช้กับ Gls 2.5 เทาดำครับ แบบพอเพียงครับ (ไม่มีตังค์นั้นแหละ)
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 09:34:44 am »

เก็บในที่แห้งสนิท ไม่มีความชื้น เพื่อป้องกันสนิม  เก็บได้เป็นสิบปีครับ  หากสนิมขึ้นไม่ควรใช้ สปริงอาจหักได้

สำหรับโช็ค หากไม่ได้มีการใช้งานเวลานาน ตัวซีลยางกันน้ำมันอาจเสื่อมสภาพ หรือแข็ง (เหมือนรองเท้าที่ไม่ค่อยได้ใส่ พื้นจะล่อน แตก) แต่ก็เก็บได้เป็นสิบปีเช่นกันครับ

ปล. ผมมีสปริงเดิมขายครับ สนใจ Pm. ครับ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
jamebone
ID No. 4052
Newbie
*

like: 1

GLS 2.5 เทาดำ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 11:21:25 am »

ขอบคุณครับ ป๋า สงสัยอย่างงี้คงรอหมดประกันแล้ว เล่นชุดใหญ่เลยดีกว่าครับ 

รับดูแลอุปกรณ์ ที่ใช้กับ Gls 2.5 เทาดำครับ แบบพอเพียงครับ (ไม่มีตังค์นั้นแหละ)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์