Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ รอ ฤกษ์ออกรถ ช่วยแนะนำด้วยครับ สองเรื่อง  (อ่าน 1880 ครั้ง)
Nokkat
ผลิตป้ายโฆษณาครับ
Newbie
*

like: 1

เรื่องป้าย ต้องยกให้เรา

« เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 12:00:53 pm »

เรื่องแรกนะครับ ขอแนะนำตัวก่อน พึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกครับ ฝากเนื่อฝากตัว ฝาก รถให้ช่วยเหลือดูแลด้วยนะครับ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว club ทุกท่าน

เรื่องที่ สอง พอดี ว่าจะเอา ป๋า ไปติดแก๊สอะครับ ช่วยแนะนำรุ่น กะ ยี่ห้อ ว่าเลือกตัวไหนดี ครับ ออก v.6  มา แล้ว สรุปที่ หงษ์ทองนี่(เมาป่าวเนี่ย) เค้า ok อยู่ไหมครับ

เรื่องที่สาม คือ เรื่องทะเบียนอะครับ ไม่เคยจองทะเบียนเลย พอมีใครช่วยแนะนำเรื่องนี้ได้บ้างครับ ไปอ่านดูคร่าว ๆ แล้ว เค้าให้จองผ่าน net แล้วไปเลือกเลขที่ขนส่งอีกครั้งนึง
แล้ว ที่มีขายเลขกันอะครับ น่าเชื่อถือไหม ราคา ถูก ๆ หน่อยพอจะหาได้ที่ไหนบ้างครับ บางที่ เลข ธรรมดาๆ ยังขายกัน 5000 เลยอะครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับบบบบ   สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
nan&name
Jr. Member
**

like: 12

pajerosport-thailand ID 3949

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 09:10:34 pm »

ยินดีต้อนรับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 10:52:35 pm »

- เรื่องแรก ยินดีต้อนรับ
- เรื่อง 2 ลองไล่อ่านทำการบ้านดูห้องแก๊ส ผมว่าอ่านแล้วเลือกเองดีที่สุดครับ เพราะแต่ละคนเจอประสบการณ์ไม่เหมือนกัน แม้จะติดที่เดียวกันก็ตาม สำหรับหงษ์ทอง ผมว่านับจากนี้เค้ากำลังกู้ชื่อสำหรับ V6 ลูกค้าน่าจะเป็นฝ่ายได้เปรียบ
- เรื่อง 3 จะลองจองดูสักตั้งก่อนก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ทันเลขที่ต้องการจริงๆ และซีเรียสเรื่องนี้ จ่ายค่าดำเนินการ 5000 แล้วได้เลขตามต้องการ (เลขทั่วไป ไม่ใช่ประมูล) ก็คงต้อมยอมจ่าย ถูกกว่านี้โดยไม่รู้จักใครข้างใน ผมยังไม่เคยเจอนะครับ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
เอฟ มีน
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ ทำตัว
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 01:26:00 am »

การจองทะเบียน หาก คุณดู เลขทะเบียน จากในเว็บขนส่ง แล้วหากเลขที่ต้องการ อยู่ในช่วง วันที่เท่าไร ให้เตรียมเอกสาร ไปจองได้เลย แต่ต้องไป เช้าหน่อย เพราะหมายเลขที่ท่าน ชอบ อาจมีท่านอื่น ชอบด้วยก็เป็นได้ ตัวอย่าง วันที่ 6 มกราคม พศ25xx หมวด 1 กค 3458 - 5570  แต่หมายเลขที่ ท่านต้องการ คือ 5513 ท่านก็ สามารถนำเอกสารไป ที่ขนส่ง ไป กรอก รายละเอียด ผู้จอง และลงหมายเลขที่ต้องการ ไว้ 5 หมายเลข ที่อยู่ใน เงื่อนไข 3458 - 5570 ไม่เกินจากนั้น ทางเจ้าหน้าที่ขนส่ง จะ ตรวจสอบเอกสาร และให้ บัตรคิว เมื่อถึงคิวที่เจ้าหน้าที่ขนส่งเรียกแล้ว ก็ ไป ตรวจสอบหมายเลข ที่ท่านเลือกไว้ มีท่านใดเอาไปก่อนหรือยัง ปล.ควรเลือกเลขที่ต้องการ ไว้ อันดับต้นๆ

ID 4068 พลภัทร์ วิริยะ 468 ถ.พระยาสุเรนทร์ แขวงบางชัน เขตคลองสามวา กรุงเทพมหานคร 10510 (089-459-8684) เอพ ข่าย ดีเทค
เอฟ มีน
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ ทำตัว
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 01:33:14 am »

การจองทะเบียน หาก คุณดู เลขทะเบียน จากในเว็บขนส่ง แล้วหากเลขที่ต้องการ อยู่ในช่วง วันที่เท่าไร ให้เตรียมเอกสาร ไปจองได้เลย แต่ต้องไป เช้าหน่อย เพราะหมายเลขที่ท่าน ชอบ อาจมีท่านอื่น ชอบด้วยก็เป็นได้ ตัวอย่าง วันที่ 6 มกราคม พศ25xx หมวด 1 กค 3458 - 5570  แต่หมายเลขที่ ท่านต้องการ คือ 5513 ท่านก็ สามารถนำเอกสารไป ที่ขนส่ง ไป กรอก รายละเอียด ผู้จอง และลงหมายเลขที่ต้องการ ไว้ 5 หมายเลข ที่อยู่ใน เงื่อนไข 3458 - 5570 ไม่เกินจากนั้น ทางเจ้าหน้าที่ขนส่ง จะ ตรวจสอบเอกสาร และให้ บัตรคิว เมื่อถึงคิวที่เจ้าหน้าที่ขนส่งเรียกแล้ว ก็ ไป ตรวจสอบหมายเลข ที่ท่านเลือกไว้ มีท่านใดเอาไปก่อนหรือยัง ปล.ควรเลือกเลขที่ต้องการ ไว้ อันดับต้นๆ
ลืม แจ้ง ต้องเสียเงิน ค่าเดินทางและกินข้าว ส่วนการจองไม่เสียค่าใช้จ่าย ครับ

ID 4068 พลภัทร์ วิริยะ 468 ถ.พระยาสุเรนทร์ แขวงบางชัน เขตคลองสามวา กรุงเทพมหานคร 10510 (089-459-8684) เอพ ข่าย ดีเทค
Nokkat
ผลิตป้ายโฆษณาครับ
Newbie
*

เรื่องป้าย ต้องยกให้เรา

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 12:47:15 pm »

ขอบคุณมากครับทุกทำแนะนำ ครับบบ   เหอะ เหอะ เหอะ เหอะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์