Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: MiNi Review :: เรียกผมว่า.. ที่ลากเรือ เอ๊ะ ! ! หรือกันชนท้าย ดี by GIANT4X4  (อ่าน 17533 ครั้ง)
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 06:11:07 pm »

สวัสดีฮะ พี่ๆป๋าๆ  ขอกราบสวัสดีปีใหม่ happy new year  กัน ณ ที่นี้เลยก็แล้วกันครับ   สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

วันนี้ผมมีของเล่นชิ้นใหม่...      มานำเสนอ      อิอิ     

ท้าวความนิดนึง ก่อนหน้านี้ โดยส่วนตัวผมเอง ก็ไม่ได้มีเรือ หรือ รถพ่วงลาก อะไรไว้ให้ลากจูงหรอกครับ...   จนถึงตอนนี้...    ก็ยังไม่มีเรือให้ลากครับ   Cry Cry Cry
เรื่องของเรื่อง คือ...    ไปเห็นของป๋าท่านนึง ติดเจ้าชิ้นนี้มา เนื้องานดูโอเค(มากๆ) ชิ้นงานเรียบร้อย  ดีไซน์ การบริการติดตั้ง รวมไปถึง "ราคา" ที่ค่อนข้างสบายกระเป๋า สวนทางกับคุณภาพที่มาเต็มพิกัด

หลังจากนั่งๆ ยืนๆ ก้มๆ เงยๆ มุงดูเจ้าที่ลากเรือของป๋าท่านนั้นกันอยู่สักพัก ก้เล็งเห็นว่า มันน่าจะมีประโยชน์ สำหรับป้องกันบั้นท้าย งามๆ เงาๆ ของน้องปาของเรา ระดับนึงเลยครับ
ชิ้นงานมีความแข็งแรก(มากๆ)  ใช้งานแทนกันชนท้าย สบายๆ + กับ เอาไว้ลากจูงเพื่อนๆ ยามฉุกเฉิน นี่ก็เยี่ยมเลยครับ....   ไม่รอช้า กลับบ้านมาก็ตั้งใจหยอดกระปุกวันละ 100 บาททันที  yes!! yes!! yes!!

เมื่อได้ปัจจัยครบจำนวนแล้ว ก็ไม่รอช้า รีบยกขบวนขันหมากไปสูขอ ทันที ณ เมืองราชบุรี  yes!! yes!! yes!! yes!!

นี่ครับบบบ พระเอกของเราวันนี้

ทรวดทรง ดูบึกบึน ไว้ใจได้ครับ

ไม่ทันไร ทีมช่างเตรียมติดตั้งกันแล้ว

เครื่องไม้ เครื่องมือ มีพร้อมครับ  ไม่ต้องกลัวรถท่านจะช้ำ

เริ่มลงมือกันละครับ ทีมช่างมืออาชีพจริงๆ ว่องไว แม่นยำ    ปล. มีปาดกันชนนิดนึงนะครับ

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 06:14:18 pm »

มีแผ่นเพรท บอกสรรพคุณ เรียบร้อย    ทนแรงลากจูงได้ 2.5 ตัน  สบายๆ (พี่ๆช่างแอบกระซฺบมา 3 ตันเหลือๆเลยลูกพี่)

เข้ามาติดกันเรื่อยๆ ครับ ทีมช่างมีเกีอบ 10 คน หายห่วง

ใครถนัดท่าไหน จัดกันเต็มที่ครับ

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 06:18:05 pm »

แปบๆ จะร้อยน็อตติดที่ลากเรือแล้วครับ

บั้นท้ายดูเต็มขึ้นอีกหน่อยยย   อวบ อิ่ม มากๆ

กำลังย้ำน็อต เช็คความเรียบร้อยของงานครับ

อันนี้ภาพตอนใส่หัวบอลลากจูง แล้ววว 

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 06:24:53 pm »

จบแบบห้วนๆเลยละกันครับ สำหรับกระทู้นี้    พอดีรีบไป รีบกลับ  Cry Cry Cry Cry Cry   

บทสรุป :: ผมว่าใครอยากหาอะไรมาเสริมป้องกันท้ายของรถเรา  ที่ลากเรือ ถือเป็น 1 ในตัวเลือกได้เลยครับ เรื่องความแข็งแรงนั้นหายห่วงจริงๆ แถมยังได้ประโยชน์เอาไว้ลากจูงคันอื่นได้สบายๆ
               จะติดก็ตรงที่ นน. อาจจะมากไปสักหน่อยนึง คือ ราวๆ 20 โล เห็นจะได้  แต่ถ้าเทียบแล้ว เหมือนมีเด็กๆ ตัวน้อยๆมานั่งท้ายรถเราเพิ่มอีก 1 คน ซึ่งก็ไม่น่าจะทำให้เครื่องยนต์รับภาะเพิ่มขึ้นแต่อย่างใด

Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 07:24:46 pm »

ผมก็จัดตัวนี้มาแล้วเหมือนกับครับ...แข็งแรง คุณภาพของชิ้นงานดีมากๆ
ผมมีข้อแนะนำนิดนึงครับป๋า..... ท่อไอเสียมันจะเป่าเฉี่ยวๆตัวกันชนวิ่งไกลๆร้อนมาก แต่สีไม่มีหลุดลอกคุณภาพดีมากๆ จะมีก็แต่ป้าย สีแดงๆนานๆไปกาวมันจะร่อนและสีจะหมองลง เหมือนของผม ตอนหลังผมเลยไปให้ช่างท่อไอเสียดัดปลายให้งอหลบลงนิดนึง....วิ่งไกลๆไม่ร้อนครับ

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
Boy_ID.NO.4545
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 07:38:26 pm »

รบกวนถ่ายมุมด้านบนมองลงมา กับท้ายตรงๆหน่อยครับ เคยเห็นหลายคัน มันจะเอียงๆครับ ไม่รู้เป็นเพราะการติดตั้ง หรือการเจาะรูที่ไม่ตรงกันแน่

กำลังรอรถอยู่ครับ ได้มาจะติดเหมือนกัน

Boy : Pajerosport Thailand : ID.NO.4545
Pajero V6 3.0 GT 2013 "SNOW MAN" LPG Prins VSI2 K9 Injector
Two Meter Stand by 145.1625 MHz Callsign : HS0TLC
CB Stand by CH78
teng
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 10:32:05 pm »

สวยงามมากๆครับ ไม่ทราบราคาเท่าไหร่ครับ มันยึดกับแชสซีรึป่าวครับ ขอบคุณครับ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 10:37:35 pm »

ของป๋ากล้วยไม่ได้ถอดครอบกันชนท้ายออกใช่ไหมครับ เห็นรูปยังเงาๆ แสดงว่าต้องบากออกทั้ง 2 ชิ้นใช่ไหมครับ
ปล.ภาพสวยอีกละ เบื่อบ้างไหมที่ผมจะชมบ่อยๆเนี่ยะ 555 ภาพสวยตัลลลหลอด...  u

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 05:17:46 am »

ลากเรือก็ติดมาแล้ว เชือกก็พร้อม ว่าแต่จะไปเที่ยวไหนกันดีล่ะครับคราวนี้..... Cheesy Cheesy Cheesy

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
nui na krub
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 11:21:51 pm »

ผมก็จัดตัวนี้มาแล้วเหมือนกับครับ...แข็งแรง คุณภาพของชิ้นงานดีมากๆ
ผมมีข้อแนะนำนิดนึงครับป๋า..... ท่อไอเสียมันจะเป่าเฉี่ยวๆตัวกันชนวิ่งไกลๆร้อนมาก แต่สีไม่มีหลุดลอกคุณภาพดีมากๆ จะมีก็แต่ป้าย สีแดงๆนานๆไปกาวมันจะร่อนและสีจะหมองลง เหมือนของผม ตอนหลังผมเลยไปให้ช่างท่อไอเสียดัดปลายให้งอหลบลงนิดนึง....วิ่งไกลๆไม่ร้อนครับ

ป๋าครับ แบบนี้แถวโคราชจะมีใหมน้อ อยากติดบ้างจังเลย ถามป๋าอีกอย่างครับรถป๋าติดแก๊สด้วยใช่ใหมครับแล้วมันจะปิดบังถังแก๊สให้มองไม่ค่อยเห็นได้ดีใช่ใหมครับ
 ยอดเยี่ยม

ID. 4279 โคราช
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

~ Long Live The King ~

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 06:07:03 am »

ป๋าครับ แบบนี้แถวโคราชจะมีใหมน้อ อยากติดบ้างจังเลย ถามป๋าอีกอย่างครับรถป๋าติดแก๊สด้วยใช่ใหมครับแล้วมันจะปิดบังถังแก๊สให้มองไม่ค่อยเห็นได้ดีใช่ใหมครับ
 ยอดเยี่ยม
ครับป๋า จุดประสงค์หลักที่ติดคือกันถังแก็สครับ รถผมติดแก็สถังโดนัท 71ลิตร หุ้มยาง ถังมันจะดูต่ำ พอติดที่ลากเรือตัวนี้ มองไม่เห็นถังเลยครับ และดูแล้วผมว่าน่าจะป้องกันถังแก็สได้ดีครับ ...

ปล. ขออนุญาตป๋า GluaYz ใช้พื้นที่ตอบคำถามครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 09:04:54 am โดย Hommy » บันทึกการเข้า

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 05:06:15 pm »

สวยอะ
อยากได้ๆๆ joob joob

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
benzd
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:34:29 pm »

เท่าไรครับ
UN-109
ดอน / ID No.1522
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 07:43:37 pm »

ยอดเยี่ยม
ครับป๋า จุดประสงค์หลักที่ติดคือกันถังแก็สครับ รถผมติดแก็สถังโดนัท 71ลิตร หุ้มยาง ถังมันจะดูต่ำ พอติดที่ลากเรือตัวนี้ มองไม่เห็นถังเลยครับ และดูแล้วผมว่าน่าจะป้องกันถังแก็สได้ดีครับ ...

ปล. ขออนุญาตป๋า GluaYz ใช้พื้นที่ตอบคำถามครับ....

ได้ปัจจัยครบจำนวนเมื่อไรจัดเเน่ๆเลย ได้ประโยชน์ ( ป้องกันถังเเก๊ส ) เเละความสวยงามด้วย  !!!!!!  ชอบภาพชุดนี้จังสวยงามครับผม
dddongdd
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 07:35:24 am »

สวยมากครับป๋า พอดี ลงตัวไม่เกกกะ เทอะทะ ยึดติดแน่นหนา แต่เสียดายต้องกรีดกันชน ทำให้คิดหนักลองแอบไปดูใน web มาแล้ว ราคาตามเว็บเลยใช้ไหมครับ (5950) ราคาพอรับได้ แต่ต้องกรีดกันชนนี่สิคิดหนักต้องหยอดกระปุกบ้างแล้วครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2014, 07:38:50 am โดย dddongdd » บันทึกการเข้า

ID 4155 ปาโคราช
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์