Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกกับปา จะไป ปางอุ๋ง ปาย หวยน้ำดัง สอบถามเส้นทางด้วยครับ  (อ่าน 3885 ครั้ง)
chichi
Newbie
*

like: 4

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 03:43:38 pm »

ทุกครั้งจะไปกับทัวร์ ตอนนี้มีลูกแล้วเลยอยากขับรถไปเอง ผมวางแผนว่าจะไปปางอุ๋งวันที่8 มกรา 57  วันที่9 นอนที่ปาย
วันที่10 นอนที่ห้วยน้ำดัง เคยขับปาไปภูทับเบิกมาแล้วแต่เห็นเขาบอกว่ามันคนละเรื่องกับที่ผมจะไปครั้งนี้
ผมเป็นคนบางเลน นครปฐม ไม่ทราบว่าถ้าจะไปปางอุ๋งผมต้องวิ่งทางไหนระหว่าง อ.ขุนยวม กับไปทางไปเชียงใหม่ครับ
ขอบคุณครับ
Phudit
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 08:57:34 pm »

ขับไปนอนเชียงใหม่1คืนเช้าเดินทางไปนอนปาย1คืนพอเช้าเที่ยวปายแล้วไปนอนต่อที่ห้วยน้ำดัง1คืน สายๆเดินทางไปนอนต่อที่ปางอุ๋งได้ครับ ขากลับวิ่งยาวเข้าลำพูนต่อถึงกทมได้ครับขากลับเหนื่อยหน่อยครับ
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 09:28:09 pm »

เอาแบบมีเวลาเที่ยวไปเรื่อยๆ ตามทางเส้นทางที่ผมเคยไป  ดูตามรูปประกอบนะจะได้เข้าใจ

วันที่ 1 ออกจากบ้านไปเชียงใหม่ นอน คืน 1 เชียงใหม่ อาจต้องหาที่พักธรรมดาๆ ไม่เคยกางเต้นเชียงใหม่

วันที่ 2 ตื่นเช้าไปเที่ยวโป่งเดือด คืน 2 กางเต้นนอนห้วยน้ำดัง

วันที่3 ไปถ้าลอด , ถ้ำปลา  คืน 3 นอนปาย จะเต้นหรือรีสอทก็แล้วแต่ แต่ที่พักน่าจะเต็มหมดแล้ว แต่จะมีรีสอทที่เค้าให้กางเต้นได้ ริมน้ำปาย หาสวยๆ วิวแจ่มๆ

วันที่ 4 ไปภูโคลน , บ้านรักไทย  คืน 4 กางเต้นนอนปางอุ๋ง

วันที่ 5 กลับบ้าน หรือถ้าเอาไม่เหนื่อยและมีเวลา มาแวะนอนคืน 5 กางเต้นที่ลำปาง อุทยานแห่งชาติแจ้ซ้อน อาบน้ำแร่ ต้มไข่

วันที่ 6 กลับบ้าน

manop
Jr. Member
**

นพ ศรีราชา

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 06:07:30 am »

ขับรถระวังด้วยครับป๋า  ทางไปห้วยน้ำดังโค้งเยอะมาก  หาทางตรงแทบไม่เจอสมคำร่ำลือ 2พันกว่าโค้งจริงๆ  กลับมาเอารูปมาลงให้ดูหน่อยนะครับป๋า

ในโลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอน   จงอย่าประมาทกับชีวิต
chichi
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 11:33:59 am »

-ขอบคุณสมาชิกทุกท่านด้วยครับ เป็นประโยชน์มากครับ
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 11:35:29 am »

อย่าลืมถ่ายรูปมาฝากด้วยนะครับ ผมเองก็อยากขับรถเที่ยวเหนือสักรอบยังหาโอกาสไม่ได้เลย เที่ยวให้สนุกเดินทางปลอดภัยครับ

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
หนุ่มอุบล
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 05:07:10 pm »

ทุกครั้งจะไปกับทัวร์ ตอนนี้มีลูกแล้วเลยอยากขับรถไปเอง ผมวางแผนว่าจะไปปางอุ๋งวันที่8 มกรา 57  วันที่9 นอนที่ปาย
วันที่10 นอนที่ห้วยน้ำดัง เคยขับปาไปภูทับเบิกมาแล้วแต่เห็นเขาบอกว่ามันคนละเรื่องกับที่ผมจะไปครั้งนี้
ผมเป็นคนบางเลน นครปฐม ไม่ทราบว่าถ้าจะไปปางอุ๋งผมต้องวิ่งทางไหนระหว่าง อ.ขุนยวม กับไปทางไปเชียงใหม่ครับ
ขอบคุณครับ
เป็นวงกลมยอดนิยมของคนชอบขับรถเที่ยวเส้นทางสวยมากครับ ผมวนสองรอบแล้วยังไม่เบื่อทางดีระมัดระวัง ไม่ประมาทก็พอครับ ขอให้สนุกครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์