Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียน สคบ ขอแนวร่วมครับ ปาเจโร่ สปอร์ต  (อ่าน 13453 ครั้ง)
kullasak
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 04:06:14 pm »

ผมพึ่งซื้อปาเจโร่​ V6 รับรถก่อนมอเตอร์โชว์​ขอแชร์​ดังนี้ครับ
1.กล้องมองหลังไม่สามารถใช้ได้ในเวลากลางคืน มืดสนิท
คอลเซ็นเตอร์​ชื่อ​ วรพัน​ ถามผมว่าได้ทดลองขับแล้วใช่หรือไม่ก่อนตกลงซื้อ​ คำถามนี้ออกมาได้ไง​ ที่ไกนให้ทดลองขับเลย​กลางคืน​ช่วยบอกหน่อย
2.วิทยุ​หน้าจอไหม้เป็นรอบโลโก้มิตซูบิชิ​ ที่ได้ปิดสติกเกอร์​ไว้พอลอกออกรอยยังคงอยู่​อย่างชัดเจน​ เกิดเพราะจอดรถตากแดดเป็นเวลานานทำให้จอไหม้​ ลองลอกดูครับจะเห็น
ช่างที่ศูนย์​แจ้งว่าเวลาใช้งานต้องเปิดจอแสงหน้าจอก็จะทำให้ไม่เห็น​รอยไหม้แล้ว​ ซีเรีสทำไม
3.ช่องระหว่างกรอบครอบวิทยุกับชุดควบคุมแอร์มีช่องว่างมองเห็นช่องกริบล๊อกเลย กว้างมาก​ ทางคอลเซ็นเตอร์​คน้ดิมบอกเป๋นการออกแบบผลิตภัณฑ์​ ผมยืนยันว่าเป็นความผิดพลาด​ในกระบวนการผลิต
4.ที่เก็บถุงลมนิรภัย​ฝั่งคนนั่ง​ มีรอยบุ๋ม​ไม่เป็นแนว​ มองเห็นเป็นคลื่นเลย​ อันนี้​เกิดจากการฉีดโม​ พลาสติก​ที่ไม่มีคุณภาพทำให้เกิดบิดตัว​
5.เบาะปรับไฟฟ้าคู่หน้ามีอาการโยกไม่แน่น
ทุกรายการที่กล่าวมาทางมิตซูบิชิ​มอเตอร์​รับทราบแต่ไม่ดำเนินการใดๆเลย​ ในขณะนี้​ ผ่านมาเกือบสองสัปดาห์​แล้ว​
ท่านใคจะซื้อผมขอแชร์​เป็นข้อมูลครับ
ผมออกรถที่ศูนย์​แจ้งวัฒนะ
คอลเซ็นเตอร์​ชื่อ​ วรพัน​ ลองตรวจสอบดูว่ามีตัวตนจริงไหม
ขอขอบคุณ​มากครับ

ผมจะร้องเรียน ในประเด็น
1.สินค้าไม่ได้คุณภาพ ช่องถุงลมนิรภัยด้านคนนั่ง เป็นรอยบุ๋มไม่เรียบ สังเกตุดูนะครับ
2.ช่องระยะท่างระว่างตัวครอบวิทยุกับช่องควบคุมแอร์ มีช่องห่างเยอะมาก
3.เบาะคู่หน้าไฟฟ้า โยกไม่แน่น อาจจะเป็นเพราะชุดมอเตอร์ไม่มีแรงพอที่จะยึดให้เบาะอยู่นิ่งๆได้
4.กล้องมองหลังในเวลากลางคืนไม่สามรถมองเห็น
5.วิทยุหน้าจอมีรอยไหม้เป็นโลโก้ของมิตซูบิชิ ตรงกับสติกเกอร์กันหน้าจอก่อนลอกออก เหตุเพราะตากแดดนานจนไหม้

ประเด็นที่เป็นผลจากความผิดพลาดในการผลิตตามข้อ 1,2,3 และในข้อ 4 เป็นการเลือกใช้อุปกรณ์ไม่ได้คุณภาพ ข้อ 5 เกิดจากการเก็บรักษารถที่ไม่ถูกวิธี ในระหว่างรอส่งมอบให้ลูกค้า

ขอให้ท่านมีมีประเด็นเหมือนๆ กัน ช่วยรวมตัวร้องเรียนครับ จะได้มีน้ำหนัก กับ สคบ.
หรือ ส่งข้อมูลมาที่ email: [email protected] ครับ เพื่อรักษาสิทธิ ของผู้บริโภค
@TingTong
Newbie
*

like: 15

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 04:58:34 pm »

ลงชื่อด้วยครับ
ผมโดนเหมือนกันทุกข้อ แต่ข้อ 2 ได้รับการคลมให้แล้วครับ

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
kullasak
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 07:21:31 pm »

รูปครับ
kullasak
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 03:10:00 pm »

มีท่านใดอยากร่วมร้อง สคบ ไหมครับ โดยเฉพาะประเด็นที่แอร์แบ๊ค เกิดจากความผิดพลาดในขั้นตอนการผลิต เพื่อรักษาสิทธิไม่ให้ถูกเอาเปรียนจากผู้ประกอบการครับ
Sahachart
Zero Neo
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 02:39:48 pm »

เอาด้วยล่ะกันครับป๋า ต้องทำงัยล่ะครับ ผมเอาด้วยคนครับ
kullasak
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 02:47:09 pm »

ผมอยากรวบรวมบุคคล ลงชื่อแสดงตัวตนจริง เพื่อร้องเรียนในประเด็นเดียวกัน เป็นกลุ่มเพื่อกดดันให้ หน่วยงานของรัฐ (สคบ) เจรจากับผู้ผลิต ให้ดำเนินการแก้ไขให้ หรือจะเรียกร้องในกรณีที่ไม่สามารถแก้ไขได้ ทั้งนี้ต้องให้เข้าเงื่อนไข โดยมีผู้ร้องในเรื่องเดียวกันจำนวนมาก ในหัวข้อข้งตน ผมได้รับการแก้ไขดังนี้
1. เปลี่ยนวิทยุให้เป็นตัวใหม่
2. เปลี่ยนอุปกรณ์ครอบตัววิทยุ (พลาสติก) ทำให้ช่องห่างลดลง
นอกนั้นยังไม่ดำเนินการใดๆ แจ้งว่าเป็นเหตุปกติ ผมรอเอกสารจากทางมิตซูบิชิ มอเตอร์ เพื่อยื่นประกอบเอกสารร้องเรียน สคบ.

ประเด็นเฟืองท้ายหอน เจ้าหน้าที่ที่มาตรวจรถผมจากมิตซูบิชิมอเตอร์ แจ้งว่า หอนทุกคัน เงื่อนไขการเปลี่ยนต้องหอนดังมากและเอาเครื่องมือวัดความดังวางในรถ ดังเกินค่าที่เค้ากำหนด จึงจะเปลี่ยน
tain1st
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 03:43:53 pm »

like
สุดยอดเลยป๋า เอาด้วยคน จะร่วมลงชื่อยังไง แจ้งรายละเอียดมาเลยครับ ของผมก็ v6 เหมือนกัน
MrEak
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 11:07:14 pm »

เข้ามาดูก่อนตัดสินใจครับ
รถนี้ของหนูโช
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:24:07 am »

ถ้าเป็นยกล็อต เหมือนกันอย่างนี้ มิตซูบิชิคงต้องมีคำตอบแล้วค่ะ แต่โดยรวมของรถโอเคนะคะ ถ้าไม่เกี่ยวข้องถึงอันตรายถึงชีวิต
signal
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:31:09 am »

ทุกข้อเอาด้วย
Seamon
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 07:05:48 am »

เอาด้วยครับ แต่ผมขอกรณีเฟืองท้ายหอน สร้างความรำคาญให้ผู้ขับขี่
Konzilla
PA Meedee ID.4255 เจอะกันแล้วยิ้มแย้มทักทาย ^^
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 04:09:50 pm »

เอาด้วยคนครับ  ผมใช้มิตซูมาร่วมสิบปี  รถราคาระดับล้านแต่ทำไมมีปัญหาแบบนี้  ที่รับไม่ได้ตรงครบที่เห็นกริป
ไม่น่าจะปล่อยหลุดออกมาครับเสียชื่อเสียงปล่าว ๆ สงสัยทางญี่ปุ่นไม่เห็นหัวคนไทยมั๊งครับเห็นตัวในญี่ปุ่นอย่างดีเป๊ะ ๆ
หรือตัวส่งออกนี้อย่างเทพ  แต่กับผู้บริโภคคนไทยที่ อย่างไรก็ได้ ๆ ๆ เลย  รู้นิสัยคนไทยปล่อยมาชุ่ย ๆ แป๊ป ๆ เดี๋ยวก็ลืม

The Best Solution for All Factory
jeej@2009
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 02:17:47 am »

มีคราบสนิมจำนวนมาก หลายจุดของปาเจโร่ รถ แค่ 2 เดือน ป้ายแดงอยู่เลยครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=20605.0

ทางศูนย์บอก เป็นคราบ สนิมน้ำ ไม่เป็นไร....แต่รถเพื่อนผมไม่มีปัญหานี้ครับ ยิ่งรถสีขาวเห็นชัดเลยครับ  เพื่อนๆ พอมีวิธีแนะนำแก้ไขไหมครับ

มันขึ้นหลายจุด มาก ทั้งๆที่รถยังไม่ได้ป้าย แค่ 7 วันแรกที่ออกจาก 0 ไป ก้มีสนิมแล้วครับ ทาง 0 แก้โดย ให้ผมเอามาขัด ก็ใช้ น้ำยาธรรมดาครับ

พอรถมีความชื้น โดนน้ำ ก็เป็นอีกครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2014, 02:22:15 am โดย jeej@2009 » บันทึกการเข้า
EVODA3
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 04:06:51 am »

บริเวณ ใต้พลาสติกครอบหลัง ช่องเก็บของท้ายรถ ลองถอดออกมาดูสิครับ เป็นร่องเก็บน้ำและสิ่งสกปรก
ควรถอดออกมาทำความสะอาด และตรงน็อตยึด กล่องพลาสติก อาจมีสนิมขึ้นได้
jeej@2009
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 08:53:59 am »

บริเวณ ใต้พลาสติกครอบหลัง ช่องเก็บของท้ายรถ ลองถอดออกมาดูสิครับ เป็นร่องเก็บน้ำและสิ่งสกปรก
ควรถอดออกมาทำความสะอาด และตรงน็อตยึด กล่องพลาสติก อาจมีสนิมขึ้นได้
ขอบคุณครับ จะไปรื้อ ดู
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์