Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน ทริป กินลม ชมวิว ครั้งที่ 2 @ อช.พุเตย ตะเพินคี่ 7-8 ธ.ค. 56 :: เพิ่ม VDO หน้าแรก  (อ่าน 20197 ครั้ง)
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 02:19:40 pm »

กราบสวัสดีพี่ๆป๋าๆ ในบ้านหลังนี้อีก 1 รอบ  คราวนี้เหมือนผมจะมาสวัสดีกันถี่สะหน่อย    นะครับ        

อย่างที่ได้เกริ่นๆ กันไว้ราวๆ 2 อาทิต ว่าจะมีการจัดปริป กินลม ชมวิว กันต่อ สืบเนื่องมาจาก กินลมชมวิว ครั้งแรก ที่ต้องขอเอ่ยนามพาดพิงไปถึงป๋าเอ้ Thara  ที่ได้ชักชวนพวกเราไปคลองมะเดื่อ...  
ซึ่งครั้งนั้นนับว่าเป็นครั้งแรกสำหรับพวกเรา และ ตัวผมเองครับ ที่ได้ออกมาเจอ พบปะ เพื่อนๆ ป๋าๆ กัน   และแน่นอน หลังจากกลับทิปคลองมะเดื่อคราวนั้น มีสมาชิกบางท่านของเรา  เรียกได้ว่า จาก "รถเดิมๆ"   กลับมาคราวนี้ ในระยะเวลาอันสั้น ! !!  
กลายเป็นรถหัวหมู่ทะลวงฟัน กันเป็นแถวๆ  

แต่... นั้นก็ไม่ใช่ประเด็นหลักอะไร ที่จะทำให้เราอยากกลับมารวมตัว พบปะกัน  แต่กลับอยู่ที่ เรา อยากพบเจอสมาชิกใหม่ๆที่เพิ่มขึ้น อยากให้เข้ามาร่วมเดินทาง สนุกสนาน แลกเปลี่ยนประสบการ์ณในชีวิต พูดคุยแลกเปลี่ยน ซักตอบข้อสงสัยกัน ออกไปค้นพบที่ใหม่ๆ

ไม่แบ่งแยก บล็อคเครื่องยนต์  
ไม่จำกัดระบบขับเคลื่อน  
ไม่สนใจ จะดีเซลหรือเบนซิน  
จะทำมาเต็ม หรือ เดิมๆ

เราจะไปด้วยกัน ไปพร้อมๆกัน ครับ  

ผมเองและพี่ๆในทริปมักจะพูดอยู่เสมอๆ  ว่า " เชือกลากเรามีพร้อมครับ " ......           ฮ่าๆ ล้อเล่นครับ    

นี่แหละครับ จึงเป็นที่มาของการ " กินลม ชมวิวครั้งที่ 2 "    

ทริปนี้ มีสมาชิกลงชื่อ ทั้งหมด 7 ท่านครับ  มีดังนี้

Iyaa Diesel    ป๋าญา   
Adisak(โดม)    ป๋าโดม   
GuaYz    ป๋ากล้วย   
tepanan_not    ป๋าน็อต   
pajero311    ป๋าเบียร์   
nokpajero ID3395    ป๋านก (มาร่วมครั้งแรก)
Boss กาญจนบุรี    ป๋าBoss (มาร่วมครั้งแรก)

ปล. แต่ขากลับ ระหว่างทาง มีป๋า BoyThanayut   ที่ติดธุระ มาร่วมทริปขึ้นพุเตยไม่ได้  แต่มาจอยกันระกว่างทาง สุพรรณ-บางบัวทอง  ขับเข้ามาร่วมขบวนด้วย    like like like like like    สุดยอดจริงๆ และก็ขอบคุณมากๆครับ ที่ให้เกียรติเข้ามาร่วมเดินทางกับพวกเรา  like like like

เกริ่นมายาวอีกแล้วครับ ไปชมรูปกันดีกว่า  
ปล. แต่ขออภัยที่ทริปนี้ รูปแอ็คชั่นสนุกๆ ไม่ค่อยมีเลยนะครับ เส้นทางแคบ ไม่มีที่จอดดักถ่ายจริงๆครับ  +   ต้องเตรียมข้าวของแค้มปิ้ง อาหาร โต๊ะ เก้าอี้กัน   ผมเลยไม่ค่อยได้เก็บภาพละเอียดเท่าที่ควร อาจจะไม่ครบทุกท่าน ขออภัยด้วยครับบ

ปล.2  ความจริงคือ ตอนถึงตะเพินคี่แล้ว   มือผมถือเบียร์อยู่ครับบบบ   ถือไม่ขาดมือ ยังไม่ทันจะค่ำ ปาเข้าไป 4 กระป๋อง   ถือ จนลืมหน้าที่เก็บภาพพพพ       extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=1dKVoBTG1XA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=1dKVoBTG1XA</a>

โปรดรับชมภาพในระดับ HD เพื่ออรรถรสที่ครบเครื่องยิ่งขึ้นครับ

7 โมงเช้า ก็พร้อมเพรียงกันที่จุดนัดหมาย ปั๊ม ปตท. ครับ

คันนี้สงสัย รถของสมาชิกใหม่   ไหงพวกผมไม่คุ้นตาเลยยย  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

คันนี้ป๋าญา พาเสือมาจากบ้าน 4 คัน(อีก2 อยู่ในรภ)   กะว่า ใครติดหล่ม ให้เสือทั้ง4 ลากได้เลย

คันนี้ป๋าเบียร์ แว่วๆ ว่ากลับมา จะมางานมอเตอร์โชว์  Cheesy Cheesy Cheesy

คันนี้ป๋าโดม ก่อนมา ดีดสปริงขึ้นมาอีก 40mm เรียบร้อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2013, 09:11:29 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 02:25:34 pm »

รถพร้อม คนพร้อม ก็ตั้งขบวนกันก่อนออกครับ  ตามคอนเซป มาด้วยกัน ไปด้วยกันครับ

พร้อมเพรียงครับ

ระหว่างทาง

จุดหมายแรก ตลาดสามชุกครับ  ไม่รีบ ไม่ร้อน ค่อยๆไปกันครับ เน้น ชิวๆ

ป๋าเบียร์กับลูกชายสุดหล่อ

ทานข้าวกันครับ

เด็กๆก็สนุกกันหล่ะครับงานนี้ ได้เที่ยว ได้ลุย

คุยกันตลอดทาง ไม่เหงา ไม่หลงครับ (เหรอออออ....     แอบหลงกันเรื่อยๆ)

เริ่มเข้าตะเพินคี่แล้วครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 02:33:11 pm »

แวะพักระหว่างทางครับ   ยืดเส้น ยืดสายกันหน่อย  ป๋าน็อตถึงกับเกาหัว  Emu FullSet นี่มันแหล่มจิงๆ

ป๋าโดมก็เอาด้วย สปริง Iron ก็ใช่ย่อย รูด ปรื๊ดด  รูดปรื๊ดด

ส่วนป๋าญา กำลังขูดหาเลข เอาเงินไปถอยที่ลากเรือ อิ อิ

เน้นสบายๆ มากันได้ทุกเพศ ทุกวัยครับ ทริปแบบนี้

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 02:58:56 pm »

ตัดภาพมา ณ จุดกางเต้นท์เลยครับ

ฝั่งครอบครัวป๋าโดม ครับ

ฝั่งป๋าญา ครับ

ฝั่งป๋าน็อตครับ

แต่ละคันมาเต็มครับ.....   ของกิน ของใช้ มาเต็มจริงๆครับ

เริ่มเป็นแค้มป์กันแล้วครับ

ป๋าน็อต เริ่มเตียมของละครับ

คนละไม้คนละมือครับ

ทำไมรถผมเลอะสุดด  Cry Cry Cry Cry

อุปกรณ์พร้อม

เด็กๆก็พร้อมครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:01:52 pm »

ทริปนี้ของกิน ของดื่ม ไม่ขาดมือจริงๆ ครับบ

คนละไม้ คนละมือ ช่วยกันครับ อร่อยเหาะ

ป๋าญา จัดการหุงข้าววว แบบแค้มปปิ้ง

ชม.นี้ กำลังวุ่นวาย เตียมอาหารกันครับ

ของพร้อมม

สูตรป๋าญาครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:11:12 pm »

เด็กๆ กำลังเพลินน

Family Man แห่งทริปครับ  ป๋าโดม

ป๋าบอส ตามมาสมทบ ที่จุดกางเต้น ตะเพินคี่เลยครับ ขับมาจากกาญ   มีพลัดหลง คลาดเคลื่อนเรื่องจุดนัดกางเต้นท์ สัญญาณมือถือไม่มี แต่ป๋าบอส ใจแกเกินร้อยครับ ขับเทียวขึ้น เทียวล่อง จนหาพวกเราเจอ   like like like like

อาหารไม่ขาดมือจิงๆครับ ทริปนี้

ผบ. ป๋าน็อต เตรียมอาหารมาเยอะมากก  ขอบคุนมากๆครับ  อร่อยยยย  Cheesy Cheesy Cheesy

บอกแล้วว่า ทริปนี้จัดเต็ม(เรื่องอาหาร)

ใครว่าเข้าป่าแล้วลำบากครับ ??  ป๋าน็อตแกจัดให้..

เป็นไงครับ....    จากฝั่งของป๋าเบียร์ก็ใช่ย่อย  ยอมกันที่ไหน เรื่องอาหาร

น่าทานไม๊ครับ 

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:13:35 pm »

::: ขอพักเบรคแปบนึงครับ เจ้านายตาม งานเข้า เดี๋ยวมาต่อ อีกสักพักครับ :::

Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:25:38 pm »

like red heart joob....ป๋าน็อต 200  Cheesy Cheesy Cheesy
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:03:06 pm »

สุดยอดอีกแล้วครับ ป๋ากล้วย สำหรับภาพและคำบรรยาย
  like like like like like like like like like
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม good good
แต่หัวข้อ "ส่งการบ้าน" มันคุ้นๆ เหมือนห้อง น้องๆ อ.อ.น อิอิ แซวเล่นนะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:08:39 pm »

สุดยอดอีกแล้วครับ ป๋ากล้วย สำหรับภาพและคำบรรยาย
  like like like like like like like like like
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม good good
แต่หัวข้อ "ส่งการบ้าน" มันคุ้นๆ เหมือนห้อง น้องๆ อ.อ.น อิอิ แซวเล่นนะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

แสดงว่าป๋าญา เข้าบอร์ดเดียวกะผมหล่ะสิ แน่ๆเลย เลยรู้ ฮ่ะๆๆ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:15:29 pm »

ต่อครับต่อ

ป๋าญา พาน้องๆมาปั่นเสือ ขึ้นตะเพินคี่

ป๋าน็อต กำลังย่างไส้กรอก

อยู่ป่านะครับงานนนี้   แต่อาหารนี่เหมือนอยู่ตัวเมืองสุพรรณ

เริ่มละครับบบ  อากาศดีๆ นั่งคุยกันยาวหล่ะครับงานนี้

ถ้าถามว่า ตะเพินคี่ มีดีอะไร ??

อช.เล็กๆ นักท่องเที่ยวน้อยๆ  มันดีแบบนี้แหละครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:22:30 pm »

ตัดควับบบ ! !!!  มาตอนเช้าเลยละกันครับ   ตากล้องเมา ไม่สามารถถือกล้องต่อไปได้

ขามาว่าแน่นแล้ว ขากลับ ไหงของมันแน่นกว่า

ป๋าโดม

ทานข้าวเช้า จิบบรรยากาศกันครับ

ก่อนลงครับ ขอชักภาพเป็นที่ระลึกซะหน่อย

ป๋านก..  มาครั้งแรก รถเดิมๆ ยาง 245     ณ  ตอนนี้ที่ผมกำลังโพสรูปอยู่ แว่วๆว่าป๋าแก อยู่งานมอเตอร์โชว์ละครับ   สงสัยไปหิ้วกระบอกเหลืองๆ ปรับระดับได้ อิ อิ Cheesy Cheesy Cheesy

ส่วนป๋าเบียร์....     เห็นว่าขาลงตะเพินคี่ รูดลงอย่างเร็ว..             อยากให้โช๊คติดรถ รั่วไวๆ   และตอนนี้ที่ผมกำลังโพสอยู่ ป๋าแก อยู่มอเตอร์โชว์ละครับ  กระบอกเหลืองๆ ปรับระดับได้เช่นกัน  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

nuntawut(YAI)
Newbie
*

like: 20

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:30:47 pm »

ภาพสวย ได้บรรยากาศมากครับ ลงอีกนะครับผมนั่งรอชมติดขอบสนามเลย สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2013, 04:34:16 pm โดย nuntawut(YAI) » บันทึกการเข้า
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:36:52 pm »

ป๋าโดมกับครอบครัวน่ารักๆ ครับ  

ฮ๊ะ ! !!  มีรุปผมด้วยยย    ขอบคุณป๋าน็อตครับบบ   Cheesy Cheesy Cheesy    

ก่อนลงครับ และคงลากันด้วยภาพนี้เลย

สนุกครับ สนุกจริงๆ   เส้นทางไม่เป็นอุปสรรค์ รถเดิมๆไปได้ โช็คเดิมๆรูดก็ดี     ความสนุกไม่ได้ขึ้นอยู่กับเส้นทาง  หรือรถ  
 แต่มันอยู่กับระหว่างทางที่เราไปด้วยกันครับ   ผมอาจจะไม่ต้องบรรยายอะไรมาก ผมเชื่อว่าป๋าๆทุกท่านสัมผัสและรับรู้ได้ครับ : ))))  

ขอบคุณ ครอบครัว ป๋าน็อต ป๋าโดม ป๋าเบียร์ สำหรับอาหารครับ   เครื่องไม้ เครื่องมือ อุปกรณ์แคมป์ต่างๆ  ป๋าๆตัวจิงเรื่องปิ้งย่าง มากครับ     ด้วยจิตรคาราวะ เลยครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
ขอบคุณ ป๋าญาและครอบครัวครับ สำหรับสูตรการหุงข้าว และ ตะเกียงเทียน diy ทำมาจากบ้าน  สวยดีครับ    
ขอบคุณ ป๋านก  ป๋าบอส ที่เข้ามาร่วมเดินทางไปด้วยกันกับเรานะครับ หวังว่าคงจะสนุกและเอ็นจอยไปกับทริปนี้นะครับ
ขอบคุณ ป๋า BoyThanayut ครับ ที่เข้ามาแจมร่วมขบวน ระหว่างทางขากลับ   มิตรภาพพบได้ทุกที่ ทุกเวลาจริงๆครับ

สุดท้าย... ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูและอ่านกระทู้นี้  ขอบคุณด้วยความจริงใจครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

แล้วพบกันใหม่ทริปหน้าครับบ   Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2013, 04:42:34 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:41:51 pm »

ปล. วีดีโอตามมาดึกๆ ถ้าไว หรืออาจจะตามมาพรุ่งนี้ 

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์