Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามระบบกันโขมย  (อ่าน 1532 ครั้ง)
jeup
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 09:49:14 am »

พอดีผมจะไปรับรถวันอังคารนี้กะว่าหากได้รถแล้วจะไปติด กันโขมยของ abt
1. 3 lock ของ abt  3,500
2. ชุด  upgrade กันโขมยของ abt รุ่นดักจับความเปลี่ยนแปลงภายในรถ 4,500
3. กันย่างอะไหล ไม่เกิน 1,000

Sale บอกอย่าติดเลยเดียวประกันมันจะหมดเรื่องระบบไฟฟ้าเพราะเราดัดแปลงไปแล้วจะหมดประกันหนึ่งปีมี
ระบบกุญแจอีโมแล้วไม่ต้องกลัว แต่ผมกลัวก็เลยจะติด ไม่ทราบว่วทุกท่านมีความคิดเห็นยังไงบาง
ผม 2.4  ครับ

ขอบคุณครับ

ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 10:55:24 am »

สมมุติว่า เกิดรถหายแล้วเชลล์มันรับผิดชอบด้วยหรือเปล่า ไอ้กุญแจโม อะไรนั้นแค่ถ่วงเวลาโจรไม่เกิน 1นาที

ตามความคิดของผมนะครับติดเยอะเข้าไว้. 3 lock , ชุด  upgrade กันโขมย, กันย่างอะไหล, โจรมันคงปวดหัวน่าดู

ส่วนเรื่องหมดประกันนั้นอย่าคิดมากมันเป็นเรื่องในอนาคต ถ้ามีปัญหาค่อยหาทางแก้ไขกันต่อไป

BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 11:12:29 am »

ขึ้นอยู่กับร้าน ABG (ABT) ครับ จะติดกี่ชุดไม่ใช่ประเด็นครับ  อยู่ที่ร้านเดินสายไฟถูกต้อง ใช้ปลั๊ก กิ๊ปล็อค พันสายไฟกันลัดวงจร เก็บงานเรียบร้อยใช้กระดูกงูรวบสาย  ก็ไม่กระทบระบบไฟหลักครับ 
ถ้าเจอพวกชุ่ยๆ ปลอกสายเปลีอย ไม่เก็บซ่อนสาย พันกันมั่ว งานเข้าแน่นอนครับ 

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
nutnon
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 11:35:25 am »

ผมติด locktech กับชุดอัพเกรด ของ abg ตั้งแต่ออกรถ ครับ
victoring
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 01:28:38 pm »

ติดไปเลยคัับ abt ไม่ต้องตัดต่อสายเค้าใช้สายต่อเพิ่มแต่ต้องเพิ่มเงินซื้อสายต่ออีกนะที่ adt เค้าขาย ไม่มีในชุด ผมก็ใช้อยู่ไม่หมดประกัน ถ้าจะหมดประกันต้องกรณีตัดต่อสายไฟ บริการหลังการขายโอเคคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์