Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รบกวนขอคำแนะนำ ชี้แนะด้วยครับ มือใหม่ออกรถมือสอง +++  (อ่าน 2213 ครั้ง)
NRdM
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 05:47:54 pm »

พอดี กำลังจะออก น้องปา สีขาว 2.5 GT 2010 เป็นรถมือสองน่ะครับ วิ่งไปประมาณแสนกิโล

พี่น้องพอจะมี อู่แนะนำในการเช็ครถมั้ยครับ เช็คทั่วไป ของเหลว ผ้าเบรค อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ผมอยู่แถวบางนา ศรีนครินทร์ครับ

รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับผม

ขอบพระคุณพี่น้องทุกท่านครับ

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 06:02:29 pm »

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ
ประเด็นหลักที่ควรศึกษาก่อน
1. เลขไมล์ 100,000 ป๋าโอเคไหมกับเลขไมล์แบบนี้??
2. ต้องดูสีและภายใน ภายนอก รถ(หาผู้เชียวชาญไปดูด้วยจะดีกว่า...บางที่รถอาจจะชนหนักมา หรือรถนํ้าท่วม)

ส่วนเรื่องของเหลว ผ้าเบรค ผมว่าเราเอามาเปลี่ยนเองน่าจะเวิคร์มากกว่านะคับ
เด่วรอป๋าๆท่านอื่นมาช่วยตอบและแนะนำนะคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
NRdM
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 06:11:22 pm »

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ
ประเด็นหลักที่ควรศึกษาก่อน
1. เลขไมล์ 100,000 ป๋าโอเคไหมกับเลขไมล์แบบนี้??
2. ต้องดูสีและภายใน ภายนอก รถ(หาผู้เชียวชาญไปดูด้วยจะดีกว่า...บางที่รถอาจจะชนหนักมา หรือรถนํ้าท่วม)

ส่วนเรื่องของเหลว ผ้าเบรค ผมว่าเราเอามาเปลี่ยนเองน่าจะเวิคร์มากกว่านะคับ
เด่วรอป๋าๆท่านอื่นมาช่วยตอบและแนะนำนะคับ

ขอบพระคุณมากครับสำหรับ ความเห็นแรก  สำหรับเลขไมล์ แสน นึง กับรถสามปี ก็ถือว่า วิ่งไม่มาก ไม่น้อย ส่วนตัวรถ  ภายใน ภายนอก ผมดูแล้วโอเค ลองขับแล้ว ศูนย์ตรง ช่วงล่างยังแน่นดีครับ โดยรวมสภาพรถโอเคครับ ก็จะมีแต่ยางที่ได้รถมาคงต้องเปลี่ยน ยางปีเดียวกับรถเลยฮ่าๆ แล้วก็มีเบาะแถวสาม ที่เวลากดเป็นที่นั่งปกติแล้ว มันล๊อคไม่ค่อยอยู่ ???ฮ่าๆ

ปัญหาคือผมอยากได้อู่หรือที่ตรวจเช็ค ที่ไว้ใจได้ ไม่ฟันหัวแบะ ประมาณนี้น่ะครับ
P.Phuket
Newbie
*

like: 1

2.5 VG 4WD PJS.3736

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 07:25:50 pm »

รถสามปีวิ่งไปแสนกิโลถือว่าวิ่งไม่น้อยครับ
ส่วนรถมือสองในความคิดผม ผมว่าไม่ใช่เรื่องที่น่ากลัวอะไรครับดูดีๆราคาดีๆผมว่าคุ้มครับ

"คอเดียวกัน"
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 08:09:36 pm »

ลองตรวจเช็คดูรถคันนี้เข้าศูนย์บริการเปล่าครับ  เพื่อสร้างความแน่ใจอีกประการขอดูสมุดรับประกันว่าเข้าตรวจตามระยะเวลากำหนดเปล่า ถ้าเข้าถือว่าได้รับการดูแลที่ดีตามกำหนด ครับ ในส่วนตัวผมรถหนึ่งแสนรถถือว่าใช้งานพอสมควร รถแสนโลจะต้องเปลี่ยนชุดสายพานไทม์มิ่งค่าใช้จ่ายประมาณหมื่นกว่าบาทไม่ทราบเปลี่ยนมาแล้วยัง ตอนนี้ราคามือสองทุกยี่ฮ้อตกอย่างไรลองตรวจสอบราคาให้ดีก่อนนะครับ

Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 09:27:43 pm »

2500 cc. คือเครื่องยนต์รหัส 4D56 turbo เป็นเครื่องยนต์ที่มิตซูบิชิ ใช้มานานแล้ว ค่อนข้างอึดพอสมควร การใช้งานวิ่งมาแสนกิโลเมตร น่าจะถึงอายุการเปลี่ยนสานพานไทมิ่ง ตรงนี้ต้องตรวจเช็คครับและอย่างที่ป๋าลุ้นว่า ตรวจสมุดคู่มือประจำรถ ว่ามีการเข้ารับบริการในศูนย์ตรงตามกำหนดใหม ถ้าเข้าตามกำหนด พอจะมั่นใจว่าต้องมีการเปลี่ยนของเหลวตามคู่มือ....ในส่วนอื่นๆ ตัวรถ ภายนอก ภายใน อยู่ที่ความพอใจของเราหล่ะครับ ว่าชอบใหม ราคาเหมาะสมหรือเปล่า
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 10:30:48 pm »

แอบเห็นรถสีขาว good good
ในเวปขายรถแห่งหนึ่ง ไม่รู้ใช่ป่าว มีชุดแต่งด้วย

lek_pajero
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:45:39 pm »

ได้ราคามาเท่าไหร่คับ เอาไว้เป็นข้อมูล pm มาก็ได้คับ

" 2.5 GT บรอนซ์เงิน 2010 "  ID 3776  ศรีราชา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์