Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Input Port ของเครื่องเสียงที่ติดมากับ Pajero V6 2013  (อ่าน 3458 ครั้ง)
@TingTong
Newbie
*

like: 15

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 05:09:09 pm »

ผมเห็นที่กล่องเก็บของมี 2 แบบคือ Ipod กับ USB แต่ที่หน้าจอมีเพิ่มมา 2 เมนูคือ Video กับ TV แต่หาสายที่เสียบไม่เจอ
สรุปว่าจริงๆแล้วมันมีกี่ input ครับ และรุ่นนี้มี HDMI ไหมครับ

ผมมีอุปกรณ์ที่มี output เป็น HDMI อย่างเดียวและอยากเอาภาพไปออกที่จอในรถครับ.....ป๋าๆ ท่านไหนเคยเล่นหนังจากมือถือผ่านไปทาง HDMI port แล้วไปออกที่จอของเครื่องเสียงไหมครับ  สาธุ

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 05:47:37 pm »

ถ้าเป็นจอ M9/M9N ไม่มี HDMI input แน่ ๆ
แต่ว่า AV-In มีให้ 2 ชุด ต้องรื้อจอกับ front ถึงจะเจอขั้วต่อครับ

ส่วนเรื่องแปลง HDMI (digital) เป็น AV (analog) ผมไม่มีข้อมูลเลยครับ รอผู้รู้ท่าานอื่นมาช่วยนะครับ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
butterfly
Go go go
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:22:09 pm »

G9 ของv6มีแต่port av นะครับถ้าตะเอาhadI มาใช้ต้องชื้อตัวแปลงเป็น av อีก2xxxบาท ส่วนaux in ไมีมีให้มาครับต้องชื้อขั้วใหม่แบบครบชุดหรือมีอีกทางคือmodify ของที่ติดมากับรถเอาครับ

สายลมหนาวพัดโบกโบย
@TingTong
Newbie
*

like: 15

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:47:35 pm »

G9 ของv6มีแต่port av นะครับถ้าตะเอาhadI มาใช้ต้องชื้อตัวแปลงเป็น av อีก2xxxบาท ส่วนaux in ไมีมีให้มาครับต้องชื้อขั้วใหม่แบบครบชุดหรือมีอีกทางคือmodify ของที่ติดมากับรถเอาครับ

ถ้าเป็นจอ M9/M9N ไม่มี HDMI input แน่ ๆ
แต่ว่า AV-In มีให้ 2 ชุด ต้องรื้อจอกับ front ถึงจะเจอขั้วต่อครับ

ส่วนเรื่องแปลง HDMI (digital) เป็น AV (analog) ผมไม่มีข้อมูลเลยครับ รอผู้รู้ท่าานอื่นมาช่วยนะครับ

แสดงว่าผมต้องไปรื้อเอา port AV ของ G9 ที่มันซ่อนอยู่ใน front ออกมาแล้วมาต่อกับตัวแปลง HDMI เป็น AV ก็น่าจะใช้งานได้ใช่ไหมครับป๋า??  u ดูจะใกล้ความจริงขึ้นมานิดหนึ่งล่ะ

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์