Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ ใครใส projector โคมดำ+ไฟวงแหวน (จากปาหาดใหญ่)  (อ่าน 6659 ครั้ง)
off 0681 HatyaI@Songkhla
Newbie
*

like: 1

ความมืดไม่เป็นอุปสรรค สำหรับน้องปากลางคืน

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 11:30:54 pm »

ถามผู้มีประสบการณ์ ใครใส projector โคมดำ+ไฟวงแหวน สำหรับ น้องปา 2012
ผมว่าจะติดวงแหวน ถ้าเอาของเดิมมากับรถไปติดไฟวงแหวน ถ้าจะถอดออก เขาว่ามันจะพัง แล้วตองซื้อชุดใหม่มาใส่มันจะแพงมาก
ผมคิดว่าจะใส่  Head Lamp Projector CCFL Black Color For Pajero Sport by SONAR ว่าจะสั่งจากเวป .rstyleracing แต่เห็นในรีวิว เขาบอกว่าชอบหลอกแล้วเอาของไม่ดีมาขาย
ตัวอย่างคอมเม้น
http://www2.manager.co.th/mwebboard/listComment.aspx?QNumber=78377&Mbrowse=16

แล้วชุด  projector ได้ข่าวว่ามี 2 รุ่น

รถของผม น่าจะน้องปาปี 12 เพราะ ออกวันที่ 23-12-54 รุ่นมีกาบข้างแล้ว
ซึ่งไม่รู้ว่า รุ่นนี้มีบัคลาคไหม

ขอให้คำแนะนำเรื่อง บัคลาค กับ หลอดไฟ ระหว่าง ซีนอล กับ ไฮโดเยน แล้ววเรื่อง projector
แล้วขอภาพไฟวงแหวนสวยๆ จากทางพี่ๆด้วยจะได้เอาไปทำตาม

น้องปา หาดใหญ่

ant_แอ้นท์ No.9
Founder
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 11:37:50 pm »

คิดจะใส่เหมือนกันคับแต่มีผู้ใหญ่ใจดีบอกว่ามีคนใส่แล้วไม่ค่อยประทับใจคับคือไฟมันไม่ค่อยสว่างคับ แต่ถ้าอยากใส่จริงๆpmหาผมก็ได้คับผมได้ราคาที่ถูกกว่าร้านที่ป๋าตั้งใจจะเอาประมาณ900คับ

ความถี่ Stand by (ว.แดง) CH 78 (245.9625)
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 08:28:28 am »

ผมว่ามันไม่ค่อยสว่างนะครับ ไม่เหมือนของติดรถเลย สว่างแบบเคลียร์ สดใสมาก

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
Newbie
*

ความมืดไม่เป็นอุปสรรค สำหรับน้องปากลางคืน

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 08:39:55 am »

แลัวถ้าเปลี่่ยนหลอดไฟอ่าครับ

แล้วมันจะหมองมั้ยถ้าใช้นานๆ ขอดูรูปได้เปล่าครับ แล้วรับติดตั้งเปล่าครับ. ราคาอยู่ที่เท่าไร
แล้วป๋า เป็นปานคร ใช่เปล่า

คือผมกะเอาชุดprojector มาแล้ว มายัดวงแหวน tran v3 อีกชุด แล้วเปลี่ยน ให้ค่าk สูงจากเดิมหน่อย
โดยไม่อยากไปทำร้ายโคมเดืมๆที่มากับรถ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 08:48:22 am โดย off 0681 HatyaI@Songkhla » บันทึกการเข้า

PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต)
PJS ID:0420/Chaiyaphum
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:52:42 am »

Head Lamp Projector CCFL Black Color For Pajero Sport by SONAR โคมตัวนี้เป็นหลอดฮาโรเจน คับ ไม่ใข่หลอด HID xenon แต่สามารถอัพเกรดเป็น HID xenon ได้คับ

ข้อเสียของหลอดฮาโลเจน จะสว่างน้อยกว่า หลอด xenon คับ หลอดฮาโลเจนจะไม่มีบาหลาด แต่ xenon จะมีบาหลาด ถ้าของเดิมติดรถป๋าเป็นตัว2012 จะเป็นหลอด HID xenon
ข้อเสียของโครมแต่งพวกนี้ก็จะมี ไฟไม่ค่อยสว่างบ้าง(แต่ถ้าอัพเกรดหลอดเป็น HID xenon ก็พอ โอเค) แล้วก็ไม่สามารถปรับแสงไฟอัตโนมัติได้ เพราะปาเจโร่ตัว2011ขึ้นไป จะมีระบบปรับแสงไฟหน้าอัตโนมัติ คับ โคมตัวนี้จะเหมาะสำหรับ ปาเจโร่ ตัว 2.5gls 2.4gls 3.2หรือปาเจโร่ปี2008-2010 เพราะพวกนี้จะไม่มีระบบปรับแสงอัตโนมัติ และไม่ใช่หลอด HID xenon คับ

แต่ถ้าของป๋าเป็น2.5GT ผมแนำนำให้ป๋า เอาโคมเดิมไปทำดีกว่าคับ เพราะไฟวงแหวนของปาเจโร่มันมีแบบตรงรุ่นของปาเจโร่เลยคับ ใส่แล้วพอดีเข้ารูปสวยแน่นอน ส่วงเรื่องราคาก็แล้วแต่ร้านคับ หาร้านดีๆหน่อยถ้าเจอร้านไม่ดีอาจจะต้องแก้กันหลายรอบเรื่องน้ำเข้าคับ ถอดโคมมาทำเลยจะดีกว่า เพราะว่าระบบปรับไฟอัตโนมัติเราก็ยังสามารถใช้ได้ปกติ หลอดไฟก็ไม่จำเป็นที่จะต้องอัพเกรด เพราะตัวนี้เป็น HID xenon 4300k มาจากโรงงานอยู่แล้ว ความคงทนย่อมดีกว่าหลอด HID xenon ของจีน ที่ขายกันราคาประมาณ1000-3500 แน่นอนอยู่แล้วคับ
หลอดพวกนี้จะมีอายุการใช้งานแค่1-2ปี แต่ถ้าของเดิมจากโรงงาน ใช้กันยาวๆเลยคับ นานมากกว่าจะเสีย

คร่าวๆ จากประสบการโดยตรงก็หน้าจะประมาณนั้นคับ  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 09:54:42 am โดย PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต) » บันทึกการเข้า

จำหน่ายไฟหน้า LED Headlight ปลีก-ส่ง
สามารถใส่ได้ทั้งไฟต่ำ ไฟสูง ไฟตัดหมอก
http://www.facebook.com/motiveled
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:59:52 am »

Head Lamp Projector CCFL Black Color For Pajero Sport by SONAR โคมตัวนี้เป็นหลอดฮาโรเจน คับ ไม่ใข่หลอด HID xenon แต่สามารถอัพเกรดเป็น HID xenon ได้คับ

ข้อเสียของหลอดฮาโลเจน จะสว่างน้อยกว่า หลอด xenon คับ หลอดฮาโลเจนจะไม่มีบาหลาด แต่ xenon จะมีบาหลาด ถ้าของเดิมติดรถป๋าเป็นตัว2012 จะเป็นหลอด HID xenon
ข้อเสียของโครมแต่งพวกนี้ก็จะมี ไฟไม่ค่อยสว่างบ้าง(แต่ถ้าอัพเกรดหลอดเป็น HID xenon ก็พอ โอเค) แล้วก็ไม่สามารถปรับแสงไฟอัตโนมัติได้ เพราะปาเจโร่ตัว2011ขึ้นไป จะมีระบบปรับแสงไฟหน้าอัตโนมัติ คับ โคมตัวนี้จะเหมาะสำหรับ ปาเจโร่ ตัว 2.5gls 2.4gls 3.2หรือปาเจโร่ปี2008-2010 เพราะพวกนี้จะไม่มีระบบปรับแสงอัตโนมัติ และไม่ใช่หลอด HID xenon คับ

แต่ถ้าของป๋าเป็น2.5GT ผมแนำนำให้ป๋า เอาโคมเดิมไปทำดีกว่าคับ เพราะไฟวงแหวนของปาเจโร่มันมีแบบตรงรุ่นของปาเจโร่เลยคับ ใส่แล้วพอดีเข้ารูปสวยแน่นอน ส่วงเรื่องราคาก็แล้วแต่ร้านคับ หาร้านดีๆหน่อยถ้าเจอร้านไม่ดีอาจจะต้องแก้กันหลายรอบเรื่องน้ำเข้าคับ ถอดโคมมาทำเลยจะดีกว่า เพราะว่าระบบปรับไฟอัตโนมัติเราก็ยังสามารถใช้ได้ปกติ หลอดไฟก็ไม่จำเป็นที่จะต้องอัพเกรด เพราะตัวนี้เป็น HID xenon 4300k มาจากโรงงานอยู่แล้ว ความคงทนย่อมดีกว่าหลอด HID xenon ของจีน ที่ขายกันราคาประมาณ1000-3500 แน่นอนอยู่แล้วคับ
หลอดพวกนี้จะมีอายุการใช้งานแค่1-2ปี แต่ถ้าของเดิมจากโรงงาน ใช้กันยาวๆเลยคับ นานมากกว่าจะเสีย

คร่าวๆ จากประสบการโดยตรงก็หน้าจะประมาณนั้นคับ  สาธุ

ขอบคุณมากป๋า ทำตามที่ท่านแนะนำ
เดี๋ยวคงไปจัดสักชุดแล้ว

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 04:38:17 am »

ได้ความรู้ ขอบคุณป๋า PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต) ครับ  สาธุ
 like

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 06:12:30 pm »

like ขอบคุณครับ  PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต

ที่นี่!..มีเพื่อน!
pollekk
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:08:31 am »

อยู่หาดใหญ่ด้วยคับ จะเอาไปใส่วงแหวนด้วย ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์