Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอแบบนี้กันบ้างไหมครับโซลินอยด์ขดลวดไหม้  (อ่าน 2438 ครั้ง)
moocbr
มันอยู่ในสายเลือด ID:2378
Newbie
*

like: 6

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:41:31 am »

พอดีเจ้าวีออสมีปัญหาเรื่องระบบแก็ส(ผมติดAG) ฟิวส์ที่กล่องควบคุมระบบแก็สตัด เปลี่ยนแล้วก็ยังตัดเหมือนเดิม เลยลองไล่ดูพบว่าโซลินอยด์ที่หม้อต้มขดลวดไหม้ ตัวนี้อายุการใช้งานประมาณ 1 ปี 2 เดือน เลยเอารถเข้าไปที่ร้านที่ติดตั้งให้ ช่างก็เปลี่ยนเอาคอยล์ใหม่(ค้นมาจากลังเก่าๆ Tongue)มาใส่ให้ ก็ใช้ได้ปกติ ใช้ได้อาทิตย์เดียวเป็นอาการเดิม ก็เลยกลับไปใหม่ที่นี้ช่างเปลี่ยนตัวใหม่(ถอดมาจากชุดติดตั้งในกล่องใหม่ๆ Cheesy) แล้วก็เช็คโปรแกรมว่าโวลล์จ่ายเท่าไร ผลที่เช็คได้ปกติ 12-13 โวลล์ เลยถามช่างว่าจะไหม้อีกไหม ช่างตอบว่าเช็คระบบปกติ น่าจะเป็นจากคุณภาพของอะไหล่  Tongue แล้วผมจะใช้ได้อีกกี่วันเนี้ย เฮ้อเศร้า เลยอยากรู้ว่ามีใครเคยเจอเคสนี้กันบ้างแล้วแก้ไขยังงัยครับ Sad

@@@ก็รู้อยู่ว่าคนดีนะมันเป็นยาก แต่ผมก็ยังอยากเป็นคนดี@@@
@@@089-0921443 หมูครับ@@@
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 04:14:24 pm »

มีแบบนี้ด้วย ดีนะครับที่เค้ารับผิดชอบ
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 04:24:53 pm »

ขออนุญาติ

อุปกรณ์แกส ก็มีอายุใช้งาน
หลายคนติดแล้ว ใช้กันไม่เปลี่ยนเลย
สนใจแต่เครื่องยนต์กันอย่างเดียว
ต้องระวังคับ
 เชอะ

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
URC Garage (เบียร์)
^ ^V
Newbie
*

like: 8

รายงานตัว

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 12:56:04 am »

ตามช่างบอกครับ ขึ้นอยู่กับคุณภาพของสินค้า และ อะไหล่ครับ
ราคาถูกหน่อย อายุการใช้งานก็น้อยหน่อยครับ เป็นไปตามกลไกต้นทุนการตลาดปกติครับ

ไม่ทราบว่าใช้หม้อต้มอะไร และรถมีการทำเครื่องเสียงโมไดชาร์จมาบ้างหรือเปล่าครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์