Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางหน่อยครับ ลำพูน-ดอยอินทนนท์  (อ่าน 7181 ครั้ง)
tawatc
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:32:41 am »

มีป้าท่านเคยใช้เส้นทางนี้บ้างครับ ดูจากแผนที่ แล้วน่าจะใกล้ กว่าเส้นลี้   สภาพถนนเส้นลำพูนไปดอยอินทนนท์เป็นไงบ้างครับ
รบกวนหน่อยคือจะขึ้นไป ช่วงปลายปีครับ
amornpan
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:44:49 am »

แถวบ้านผมพอดีครับ เส้นลี้มันทางโหดครับ ผมแนะนำยอมอ้อมหน่อย เข้าลำพูน ตัดเข้าเส้นสันป่าตอง แล้วเลี้ยวซ้ายลงไปจอมทอง แล้วค่อยตบขึ้นดอยอินทนนท์ครับ ทางสบายกว่ากันเยอะเลย

คุณชายเอ็มครับ หนุ่มเจียงหม่าย
The time traveller
@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:06:50 am »

มีป้าท่านเคยใช้เส้นทางนี้บ้างครับ ดูจากแผนที่ แล้วน่าจะใกล้ กว่าเส้นลี้   สภาพถนนเส้นลำพูนไปดอยอินทนนท์เป็นไงบ้างครับ
รบกวนหน่อยคือจะขึ้นไป ช่วงปลายปีครับ
แถวบ้านผมพอดีครับ เส้นลี้มันทางโหดผมแนะนำยอมอ้อมหน่อย เข้าลำพูน ตัดเข้าเส้นสันป่าตอง แล้วเลี้ยวซ้ายลงไปจอมทอง แล้วค่อยตบขึ้นดอยอินทนนท์ครับ ทางสบายกว่ากันเยอะเลย

ตามนั้นเลย โหดดีครับแล้วจะรู้ว่าที่ไหนก็ไม่โหดเท่า ไปต่อ อินทนนท์ ถ้าลากยาวๆๆ เปิดฝากระโปรงไว้นะครับ ช่วยได้ งับๆๆอะครับ

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 09:50:57 pm »

แถวบ้านผมพอดีครับ เส้นลี้มันทางโหดครับ ผมแนะนำยอมอ้อมหน่อย เข้าลำพูน ตัดเข้าเส้นสันป่าตอง แล้วเลี้ยวซ้ายลงไปจอมทอง แล้วค่อยตบขึ้นดอยอินทนนท์ครับ ทางสบายกว่ากันเยอะเลย
Smiley ตามข้างบนนี้เลยครับไปมาแล้วเมื่อ 31ธันวา55ขึ้นไปต้อนรับปีใหม่บนยอดดอยอินทนนท์ กางเต็นท์นอนที่ดอยชัวญ่าจ่าย 80 บาท/คืน มีห้องนำ้เป็นแถว(สร้างใหม่) เครื่องทำน้ำอุ่น(ใช้แก็ส)ห้องรวมแยกชายหญิง
ตอนไปให้speed navi นำไปครับ(ไม่เคยไปมาก่อน)
แล้วเจ้าnavi ก็นำไปทางลำพูนผ่านอนุสาวรีไม่แน่ใจว่าเป็นอนุสาวรีจามเทวีหรือเปล่าอยู่ในเมืองขับผ่านไปเห็นผู้คนเยอะมากช่วงนั้นเลยไม่ได้จอด ขับบนถนนที่ตัดผ่านสวนลำใย ออกสู่ถนนเส้นหลัก(เส้นจากเชียงใหม่ - จอมทอง)  มุ่งหน้าไปดอยอินทนนท์ ทางสบายครับรถวิ่งไม่มากแต่แนะนำให้ไปตอนกลางวัน
เด่วไปหารูปก่อน

Smiley เสันทางที่ผ่านมา ก่อนมุ่งหน้าเข้าสายหลัก (ยังงงอยู่มาได้งัย อิอิอิ)

Smiley  และมุ่งไปข้างหน้าเข้าถนนสายหลัก(เชึยงใหม่ - จอมทอง)

:)ดอยชัวร์ญ่า

ที่พักห้าดาวตวรมีติดรถไว้เสมอเมื่อเดินทางท่องเที่ยว

:)บรรยากาศหมอกระหว่างทางขึ้นดอยอินทนนท์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2013, 11:25:38 pm โดย ปาอ้วน » บันทึกการเข้า

ที่นี่!..มีเพื่อน!
tawatc
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 11:40:08 am »

ขอบคูณมากครับ จะไปเดือน พย นี้คัรบเลยหาข้อมูลไว้ก่อน 
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 06:38:40 pm »

Smiley เดินทางช่วง พ.ย. เพื่อนร่วมทางเยอะดีครับ ผ่านไปทางนั้นหาเวลาแวะบูชาพระธาตุจอมทอง (พระธาตุประจำปีชวด)
ผมเองก็ว่าหนาวนี้คิดว่าจาขึ้นเหนือเหมือนกัน...อิอิ...คราวที่แล้วไปยังเที่ยวไม่ทั่วเลย

แล้วเจอกันเมื่อลมหนาวโชยครับ lala

ที่นี่!..มีเพื่อน!
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 03:11:22 pm »

กะลังแพลน โปรแกรมไว้เหมือนกัน ว่าจะไปตอนออกพรรษานี้ครับ 19 ต.ค. ไม่รู้ว่าจะหมดฝนยัง   

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์