Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็น Donut Plate Adapter สำหรับยึดถัง Donut ของ หงส์ทอง ออก version- 2  (อ่าน 4320 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 03:55:14 pm »

อยากเห็น Donut Plate Adapter สำหรับยึดถัง Donut ของ หงส์ทอง ออก version- 2 มาสร้างความหวือหวาให้กับ Pajero V6 สักที   อยากได้แบบทำนองนี้

--- จะได้ดูหล่อดุขึ้นอีก
--- ลดน้ำหนักได้อีกจิ๊ดนึง  แต่เท่ห์

ป๋าคนไหนที่ยังไม่ได้ติดแก็สโหวตคะแนนเชียร์ หงส์ทองหน่อย

ถึงป๋า S ก็เอาอันที่เราใช้กันอยู่ เจาะรูให้ดุสักนิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 03:56:51 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
ed hongtong
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 11:26:40 pm »

มีอะไรที่มากกว่านั้น ครับ รอหลัง สิงหาครับ จะมีอะไรพิเศษ เกียวกับถังครับ แต่กำลังชั่งน้ำหนักอยู่ครับ ว่ามันจะทำให้งานเราเพื่มในระยะยาวหรือป่าว (หมายถึง หากมันเสีย) เร็วๆนี้ครับ  สาธุ
Punpun
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 02:34:03 pm »

เอามาเกริ่นกันก่อนสิ  อยากดูจังเล๊ย... แย้มมานิดก็ได้

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
ed hongtong
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 10:05:41 pm »

กำลังพัฒนาอยู่ครับ บอกบ่อได้จริงๆครับ (ตอนแรกพิมพ์ไปบานเลยครับ ลบออกหมดเลย555) เกือบโดนพี่ punpun หรอกซะแล้วเรา รอนิดหนึ่งครับ

Punpun
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 11:59:36 am »

เวลา Design อะไรออกมาป๋า S ก็จดสิทธิบัตรมั่งนะ     ช่วงนี้รัสเซียแอบมามองเราหลายอย่างเด๋วจะเอาไปจด  แล้วบางทีเราต้องไปจ่ายค่า Copyright เค้า ทั้งทั้งที่เราคิดมาก่อนนี่หว่า   มีหลายตัวนะที่สินค้าคุณ S เข้าทางตลาด Russia เลย  เช่นการติดตั้งถัง Donut + Plate Adaptor ที่คุณ Design ไว้แล้วแม่นเป๊ะกับ Pajero Sport V.6 และกันชนแบบซ่อนใน    ซึ่งในจีน และ Russia , Indonesia , India ก็ใช้รถรุ่นนี้อยู่กัน ยิ่งตอนนี้ยอดฮิตในรัสเซียด้วย   เด๋วได้เห็น Design ป๋า ไปอยู่ในรัสเซียแน่     เพราะติดถัง Donut ห้อยท้ายแทนยางอะไหล่  มันโตเป็นธุรกิจ OEM ได้ เพราะไม่ต้องมีการตัดดัดแปลงอุปกรณ์ใกล้เคียงใดใดเลย  และผ่านมาตรถานต่างต่างง่าย    ขนาดรถ City Car สมัยนี้ยังแถม Air Pump แทนยางอะไหล่เลย  แถมถูกกดหมายได้ไงไม่รู้ (ไม่ให้ยางอะไหล่มา)

ว่าแต่ว่าไม่ลองส่งไปขายข้างนอกมั่งละ  ไม่แน่นะเอาถังไทย + ป๋า S Adaptor (เจาะรูลดน้ำหนักด้วยนะ )  ราคารวมถูกว่า ER ลูกเดียวอีกมัง   แล้วส่งออกไปขาย Pa Sport V6 ติดแก็ส อย่างเดียวเลย   แล้วฝรั่งก็เรียกถังนี้ว่า    ฮ๊ง... ทองค์.. โด๊ว.. นัท  ......  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
บางทีเราก็ไม่รู้หรอกนะว่าเรามันเจ๋งแค่ไหน  จนกว่าจะมีคนมี Vision ดีมาเอาของเราไปขายต่อ  เหมือน Red Bull

Punpun
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 10:21:32 am »

กำลังพัฒนาอยู่ครับ บอกบ่อได้จริงๆครับ (ตอนแรกพิมพ์ไปบานเลยครับ ลบออกหมดเลย555) เกือบโดนพี่ punpun หรอกซะแล้วเรา รอนิดหนึ่งครับ

เอาออกมาโชว์ได้แล้ว   Super ถัง อะไรนี่น๊ะ   ไม่มีอะไรให้ V6 เขาตื่นเต้นกันแล้วนา  เอาอารายใหม่ใหม่มาโชว์มั่งดิ    เอา Pa V6 ป๋า S  ติด Prins แบบไม่ต้องจูนอีกเลย มา Test ให้เราดูกันหน่อยดิ....  เผื่อจะเป็นอีกทางเลือก

ed hongtong
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:37:12 pm »

ถังน่าจะเปิดตัวตุลากว่านะครับ ถึงจะเอาให้ดูได้ครับ และที่สำคัญ ต้องปรับเพิ่มสำหรับ v6 พอควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2013, 11:40:27 pm โดย ed hongtong » บันทึกการเข้า
KARN2519
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:20:31 am »

V6ต้นปีแอบนอย   Sad
rajawadeealive
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 04:24:10 pm »

แล้วที่จะเข้าไปพุธหน้า(ซึ่งคือตุลาแล้ว)ได้ตัวนี้ไหมคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์