Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปสอย Travel PAC e-Wave ลำโพงพกพาไร้สาย  (อ่าน 3880 ครั้ง)
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:16:43 pm »

วันนี้ไปเดินเล่นที่พารากอน ได้ยินเสียงเพลงพนักงานเปิดดังชัดเจนในระดับ แต่พอไปเห็นขนาดของวัตถุเลยสนใจขึ้นมา มันคือ Travel PAC e-Wave ลำโพงพกพาไร้สาย ซึ่งฟังแล้วรู้ประทับใจว่าเป็นลำโพงพกพาคุณภาพดีดังเกินตัว  สุดท้ายเลยสอย เผื่อไปนั่งเล่นที่ไหนฟังขำๆ

ราคาครับ

หน้าตากล่องที่ใส่มา

ลำโพง e-Waveสนับสนุนการเชื่อมต่อไร้สายในแบบบลูทูธ 3.0 และมีแบตเตอรี่ในตัวขนาด 450 mAh ชนิดลิเธียม สามารถพกพาออกไปใช้งานนอกสถานที่ได้เป็นเวลานานประมาณ 8 ชั่วโมง  เมโมรี่การ์ด   SD card สูงสุด 8GB มีAudio-in & Audio-out

ช่องไมโครโฟนอยู่ตรงโลโก้ TravelPac

ปุ่มปรับเร่งลดเสียง ใช้ร่วมกับปุ่มควบคุมการเล่นเพลง/หยุดชั่วคราว ปุ่มเลือกเพลงถัดไป-ก่อนหน้า ด้านข้างที่มีสัญลักษณ์บลูทูธและรูเล็กๆ รูดังกล่าวคือช่องแสดงไฟเชื่อมต่อบลูทูธนั่นเอง ถ้ามีการเชื่อมต่อเกิดขึ้น ไฟจะมีสีเขียวสว่าง แต่ถ้ากำลังเชื่อมต่อหรือสแกนอุปกรณ์อยู่ จะแสดงเป็นไฟกระพริบ

ขนาดเปรียบเที่ยบกับipod

สวิชท์เปิดปิดอยู่ใต้ล่าง

ภายในกล่องประกอบด้วยคู่มือแผ่นพับ สายมีAudio-in  และ สายยูเอสบี

ทดสอบคุณภาพเสียงของลำโพง เสียงที่ได้ต้องบอกว่าดังใช้ได้เลยครับ  ดังเกินตัว  ส่วนโทนเสียงแหลมค่อนข้างโดด เสียงในย่านความถี่ต่ำทำออกมาได้นิดหน่อย แต่จะหวังให้ตึ้บๆ แบบลำโพงใหญ่ๆ นั้นคงเป็นไปได้ยาก ของแบบนี้แล้วแต่ความชอบในส่วนตัวผมว่าคุ้มค่าครับ 

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:35:25 pm »

like +1 red heart ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ ครับป๋าลุ้น
บ่องตง ผมไม่ได้สนใจของที่ป๋าวีวิวเท่าไร เพราะไม่ได้คิดจะซื้อใช้ 
แต่...ผมชอบสี+ภาพงาม ๆ และการบรรยายของป๋า มันชวนให้ผมอยากอ่าน ขอบคุณอีกครั้งครับป๋า  สาธุ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:35:21 am »

like +1 red heart ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ ครับป๋าลุ้น
บ่องตง ผมไม่ได้สนใจของที่ป๋าวีวิวเท่าไร เพราะไม่ได้คิดจะซื้อใช้ 
แต่...ผมชอบสี+ภาพงาม ๆ และการบรรยายของป๋า มันชวนให้ผมอยากอ่าน ขอบคุณอีกครั้งครับป๋า  สาธุ

อ้าว  งั้นวันหลังต้องรีวิว นางแบบแทนละ Cheesy

nuntawut(YAI)
Newbie
*

like: 20

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:49:18 am »

อ้าว  งั้นวันหลังต้องรีวิว นางแบบแทนละ Cheesy
joob like มารอนางแบบครับป๋าลุ้น 555+
BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:22:02 pm »

joob like มารอนางแบบค
รับป๋าลุ้น 555+
ป๋าๆ ชอบนารี มากกว่าเทคโนโลยี ว่างั้น อิอิ good

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 07:52:31 am »

มารอนางแบบด้วยคนคับ Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
กล้องแดง
Founder
Full Member

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 09:26:28 am »

ถ้าป๋าเบื่อผมซื้อต่อ 990 ขับรถไปรับของเองครับ  Cheesy Cheesy
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 09:39:35 am »

ขอรีวิวทุกซอกทุกมุมแบบลำโพงนี้เลยนะครับป๋า ก่อนแกะ/หลังแกะ ตั้งขึ้น/คว่ำลง บอนบ้าง/ตะแคงบ้าง โมโน/สเตอริโอ มีสาย/ไร้สาย อะไรทำนองนัั้นนะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์