Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงเรียกหลวงปู่  (อ่าน 3658 ครั้ง)
สิทธ์ท่าจีน
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 06:16:29 am »

ผมมีความสงสัยจากข่าวดังไม่ขอพูดว่าผิดหรือถูกดีไม่ดีอย่างไรแต่สงสัยมานานแล้วพระอายุไม่มากถ้าจำไม่ผิด30กว่าเอง ถ้าเป็นแถวบ้านผมต้องมากกว่า60ขึ้นไปชาวบ้านจึงเรียกหลวงปู่
โอ_ทุ่งครุ
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 08:01:56 am »

เอาสั้นๆนะครับไม่อยากพูดถึงมาก    คือเรียนมามาก สอบได้หลายขั้นครับ  
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:54:59 am »

ขอตอบนะครับ จากคนที่เคยไปวัดมา อายุปัจจุบัน 30 กว่า + กับอายุตั้งแต่ชาติปางก่อน

รวมแล้ว 60 ปี (มันคิดได้ยังไงของมัน) ชาวบ้านหลงเชื่อมีเงิน ทอง เอาให้มันหมดนึกว่า

เอาเข้าวัด ที่ไหนได้มันเอาเข้าบ้านที่ บ้านทรายมูล อ.พิบุลมังสาหาร อุบล

http://www.youtube.com/watch?v=gsTuVgEbVr0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2013, 09:05:08 am โดย ชายอิสระ » บันทึกการเข้า
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 03:09:03 pm »

กายเป็นพระ แต่ใจเป็น...  หากินบนศรัทธา ของมหาชน เวรล่ะ..   Angry Angry Angry

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
สิทธ์ท่าจีน
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:32:08 am »

เรื่่ยงอายุของป๋าชายนี่จริงไช่ไหม บวชเรียนไม่น่าเกี่ยวอย่างนั้นท่าน ว วชิรเมธี มิคงต้องเรียกหลวงทวดแล้วหรือ
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:15:02 pm »

ดูจากข่าวแล้ว ผมว่าแปลกๆนะท่านเณรคำเนี่ย ดังไหม? ผมว่าไม่เท่าไร
แต่ทำไมเงินสะพัดมากผิดปกติ ย้ำนะครับมากผิดปกติ  scorn

ลำพังเงินบริจาคอย่างเดียวคิดว่าไม่ทำให้อู้ฟู่ได้ขนาดนี้หรอกครับ
รึว่ามีเจ้าภาพรายใหญ่ดูแล? ก็ต้องมีกี่คนล่ะถึงจะสร้างคฤหาสน์ ซื้อเครื่องบินอย่างที่ในข่าวปรากฏได้หมด?  grimace

ดูแล้วน่าจะมีธุรกรรมอย่างอื่นที่ยังไม่เปิดเผยออกมา ถึงมีสถาพคล่องด้านการเงินได้ขนาดนี้  เหอะ
อันนี้เป็นครามเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าเอง
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 11:32:02 am »

ดูจากข่าวแล้ว ผมว่าแปลกๆนะท่านเณรคำเนี่ย ดังไหม? ผมว่าไม่เท่าไร
แต่ทำไมเงินสะพัดมากผิดปกติ ย้ำนะครับมากผิดปกติ  scorn

ลำพังเงินบริจาคอย่างเดียวคิดว่าไม่ทำให้อู้ฟู่ได้ขนาดนี้หรอกครับ
รึว่ามีเจ้าภาพรายใหญ่ดูแล? ก็ต้องมีกี่คนล่ะถึงจะสร้างคฤหาสน์ ซื้อเครื่องบินอย่างที่ในข่าวปรากฏได้หมด?  grimace

ดูแล้วน่าจะมีธุรกรรมอย่างอื่นที่ยังไม่เปิดเผยออกมา ถึงมีสถาพคล่องด้านการเงินได้ขนาดนี้  เหอะ
อันนี้เป็นครามเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าเอง

ผมคิดเหมือนป๋าเลย เปิดสาขามากมายเหมือนทำธุระกิจ  เพิ่มช่องทางการตลาด ระดมทุนได้มาก จัดทีมงานเป็นระบบ มีคนมีสี ผู้หลักผู้ใหญ่ให้การสนับสนุน  แต่สุดท้ายก็ไม่รอดเมื่อความจริงถูกเปิดโปง

เมื่อเช้าดูภาพข่าว เรื่องเช่า ฮ.ของ รพ. ... สายตายังเลือบเห็น สติ๊กเกอร์ชิ้นเบ้อเริ้มแปะที่ประตู ฮ.ด้านฝั่งนักบิน ทั้งสองข้างเลยอ่ะคับ แสดงว่าเณรคำเป็นลูกค้ารายใหญ่จริงๆ

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 03:19:16 pm »

งานนี้มีคนจองกฐินเยอะ มีสิทธิ์ได้จำคุก (ไม่ใช่จำวัด)

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1373353562&grpid=00&catid=&subcatid=
CHINDANAI
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 06:25:12 pm »

ผมเคยอ่านประวัติแกครับเพื่อนเอาหนังสือมาให้อ่านแบบว่าเค้านับถือ เลยอ่าน ถ้าอ่านแล้วหน้าเลื่อมใสมาก มีขายที่ ซีเอ๊ด ด้วยนะครับ(ไม่รู้ถูกแบนไปรึยัง)มีปาฏิหารแต่เกิด บวชเป็นเณร แต่ผู้คนมองเห็นเป็นคนแก่ นี่คืออภินิหารอย่างหนึ่ง คนเลยเรียกหลวงปู่ เดินบนน้ำได้ด้วยนะ คือประมาณว่า พระพุทธเจ้าส่งมาเกิดช่วยโลกมนุษย์อะไรประมาณนั้น สร้างพระแก้วเพื่อช่วยโลกที่จะเกิดภัยภิบัติ สร้างเพราะ(มีบริวารของพระพุทธเจ้ามาเข้าฝันหรือ ถอดกายทิพคุยกันไม่รุจำไม่ได้) ช่วงนั้นมีข่าวโลกจะแตก
อ่านดูแล้วเหตุผลดีมาก  ลองหาอ่านดูครับ(ถ้ายังไม่ถูกแบน) มีหลายเล่นด้วยนะ ตั้งแต่ประวัติ ถึงปัจจุบันเลยทีเดียว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์