Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาท้ายเปิดปิดอัตโนมัติ  (อ่าน 8801 ครั้ง)
aan
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 10:03:58 am »

มีใครทำระบบเปิดปิดฝาท้ายแบบอัตโนมัติบ้างมั้ยครับ  ถ้ามีทำที่ไหนครับ ขอทราบราคาด้วย
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 05:24:37 pm »

มารอเป็นเพื่อนอีกคนครับ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 05:38:39 pm »

เปิด/ปิด ประตูหลังไฟฟ้าเหรอครับ โอว น่าจะเทห์มากมาย รอฟังด้วย  u

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:24:10 pm »

แบบนี้ใช่มั๊ยครับ เหมือนของ TOYOTA ALPHARD

http://www.youtube.com/watch?v=RroI4i_rU20

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
aan
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:31:57 am »

ใช่ครับ  แบบเปิดปิดไฟฟ้า
namcha53
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:14:36 pm »

รอชมครับอยากได้เหมือนกัน
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 04:26:28 pm »

เคยคิดไว้เมื่อกลางๆปีที่แล้วครับ ยังมีปัญหาอยู่เยอะเลย ประตูหลังน้องปาเราหนักเหลือเกินครับ ตำแหน่งที่ตั้งระบบไฮดรอลิคก็ยังหาให้ไม่ได้..เลยพับโครงการนี้ไปครับ
HonGYok Chanthaburi
Newbie
*

like: 3

WowwWoww @0@

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:56:10 pm »

like  like

ขอแวะมาแสดงความต้องการอย่างสูงมากเหมือนกันคะ เนื่อจากเป็น ผู้หญิงที่หงุดหงิดกับความหนักและความดังเวลาปิดแต่ละครั้งมาก

แล้วยิ่งถ้าครัยมาปิดรถเราดังกว่าที่เราปิดแทบจะ ฟิวส์ ขาดเลยทีเดียว.  อ๋าย!!!!!

ก็เรารักของเรานิน่า. เลยอยากได้ระบบเบาๆๆ อยากได้มากๆๆๆๆๆคร้า ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ถ้ามีที่ไหนละก็อย่าลืมบอกต่อๆๆกันด้วยนะคร้าาาาา

*・゜゚・*:.。..。.:*・'(*゚▽゚*)'・*:.。. .。.:*・゜゚・*

HonGYok     => Pajerosprot  V6  3.0 GT สีขาว <=
Chanthaburi   

Pajerosport   ID   : 2571
อัยย่ะ ปาอันดามัน   :  151

☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆
Nitichai
หากเรามัวที่จะหาแต่ความสุขภายนอก ก็จะไม่มีทางเจอสุขที่แท้จริง
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:11:14 pm »

มารอดูครับ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:14:34 pm »

เคยคิดไว้เมื่อกลางๆปีที่แล้วครับ ยังมีปัญหาอยู่เยอะเลย ประตูหลังน้องปาเราหนักเหลือเกินครับ ตำแหน่งที่ตั้งระบบไฮดรอลิคก็ยังหาให้ไม่ได้..เลยพับโครงการนี้ไปครับ

เคยคิดเหมือนป๋าพงษ์ ดูแล้วติดลำบากครับ

like  like

ขอแวะมาแสดงความต้องการอย่างสูงมากเหมือนกันคะ เนื่อจากเป็น ผู้หญิงที่หงุดหงิดกับความหนักและความดังเวลาปิดแต่ละครั้งมาก

แล้วยิ่งถ้าครัยมาปิดรถเราดังกว่าที่เราปิดแทบจะ ฟิวส์ ขาดเลยทีเดียว.  อ๋าย!!!!!

ก็เรารักของเรานิน่า. เลยอยากได้ระบบเบาๆๆ อยากได้มากๆๆๆๆๆคร้า ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ถ้ามีที่ไหนละก็อย่าลืมบอกต่อๆๆกันด้วยนะคร้าาาาา

หาหนุ่มๆมาช่วยครับ นู๋หยก Cheesy

acha007
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 06:32:52 am »

อืมม ถ้ามีเค้าคงทำออกมานานแล้วครับ แต่ด้วยความที่เป็นพื้นฐานรถกระบะ เน้นการใช้งานคนละแบบ เลยเป็นอย่างที่เห็น  โอ๊ยมึน
nadta
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 01:48:04 pm »

เราเองก็มีปัญหาเหมือนกันค่ะ  เนื่องจากเกิดมาเป็น มนุษย์ตัวสั้น เวลาจะปิดฝาท้ายที ต้องเขย่งเอื้อม กันสุดชีวิตเลยทีเดียว 
ส่วนใหญ่ถ้าเราจะ area ช่วงท้าย เราจะเลี่ยงไม่เปิดฝาท้ายค่ะ แต่จะใช้วิธีการ พับเบาะกลาง แล้วปีนเข้าด้านนั้นแทนค่ะ

ส่วนลิงค์นี้ ไม่ได้ โฆษณา ให้เค้านะคะ แต่ชอบเทคโนโลยีของเค้าค่ะ  อยากให้น้องปาเราทำได้แบบนี้บ้างจัง   
และที่ชอบมากๆ คือวิธีการเปิด - ปิด ฝาท้ายที่ใช้ระบบ เซนเซอร์ อ่ะค่ะ แค่แกว่งเท้าให้ผ่านเซนเซอร์ ฝาท้ายก็เปิดได้เองเลยค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=6BMFoYb4tJE

เครดิต:youtube>>

"Alone.....and Lost in Paradise...T_T"
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 02:09:19 pm »

like like like red heart red heart red heart red heart like like ขอบคุณมากค่ะ และขอบคุณ ลิงค์ดีๆๆที่เอามาแบ่งปันกัน แล้วเราจะมีดีแบบนี้ค่ะ 555555555+

เราเองก็มีปัญหาเหมือนกันค่ะ  เนื่องจากเกิดมาเป็น มนุษย์ตัวสั้น เวลาจะปิดฝาท้ายที ต้องเขย่งเอื้อม กันสุดชีวิตเลยทีเดียว 
ส่วนใหญ่ถ้าเราจะ area ช่วงท้าย เราจะเลี่ยงไม่เปิดฝาท้ายค่ะ แต่จะใช้วิธีการ พับเบาะกลาง แล้วปีนเข้าด้านนั้นแทนค่ะ

ส่วนลิงค์นี้ ไม่ได้ โฆษณา ให้เค้านะคะ แต่ชอบเทคโนโลยีของเค้าค่ะ  อยากให้น้องปาเราทำได้แบบนี้บ้างจัง   
และที่ชอบมากๆ คือวิธีการเปิด - ปิด ฝาท้ายที่ใช้ระบบ เซนเซอร์ อ่ะค่ะ แค่แกว่งเท้าให้ผ่านเซนเซอร์ ฝาท้ายก็เปิดได้เองเลยค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=6BMFoYb4tJE

เครดิต:youtube>>

*・゜゚・*:.。..。.:*・'(*゚▽゚*)'・*:.。. .。.:*・゜゚・*

HonGYok     => Pajerosprot  V6  3.0 GT สีขาว <=
Chanthaburi   

Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 02:10:38 pm »

like like like ฮือๆๆ ฮือๆๆ ถ้าสงสารน้องหาคนติดแบบนี้มาให้น้องสะทีจิ น้องคนนี้ไม่อยากกระโดดปิดท้ายอ่า อาย ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ คนอื่นเค้า 55555555+

เคยคิดเหมือนป๋าพงษ์ ดูแล้วติดลำบากครับ

like  like

แล้วยิ่งถ้าครัยมาปิดรถเราดังกว่าที่เราปิดแทบจะ ฟิวส์ ขาดเลยทีเดียว.  อ๋าย!!!!!

หาหนุ่มๆมาช่วยครับ นู๋หยก Cheesy

Chanthaburi   

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์