Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Full Hd Media player ราคาไม่แรง​  (อ่าน 36100 ครั้ง)
skanet
Pajero Sport 2.4GLS ID: 2718
Jr. Member
**

like: 5

Happiness

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 04:02:39 pm »

เอามาแนะนำกันครับ​ เผื่อใครสนใจ​ เห็นกำลังลดราคาอยู่​ เหมาะกับใช้ในรถมาก​ เพราะ​ Function​ มีแค่จำเป็น แต่เล่นได้ครบทั้งหนัง​ เพลง​ ภาพ​ บูทเร็วด้วย​ สิ่งที่ขาดมีเพียงแค่​ Network ซึ่งในรถไม่ได้ใช้อยู่แล้วครับ​ และ​ USB Port มีแค่ช่องเดียว​ แต่มีช่อง​ Memory card มาให้อีกหนึ่งช่องแทนครับ​ ส่วนรูปร่างหน้าตา​ สวยหรู​ใช้ได้เลยครับ​ ผมจะ​เอาตัวเก่าของ​ WDTVLive  ออกมาใช้ในบ้านแทน​ แล้วจำตัวนี้มาใส่ในรถ​ ติดเสร็จแล้วค่อยนำมาให้ผมกันน่ะครับ

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ณ.สถานที่แห่งนี้น่ะครับ
skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 04:15:00 pm »

ตัวนี้เป็น​ WDTVLive ที่จะปลดระวาง​ ซื้อมาในราคา​ 5,800 บาท​แต่จะเอากลับมาใช้ในห้อง​ Home theater เหมือนเดิม​ เพราะตอนนี้ใช้ดีวีเล่น​ ภาพไม่ค่อยชัดเลยครับ

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ณ.สถานที่แห่งนี้น่ะครับ
skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 04:21:32 pm »

สภาพห้อง​ Home theater ตอนนี้​ กับ​ DVD Quality​ ที่จอ​ 92​ นิ้ว​ ต่างจากความละเอียดของ​ Full HD เลย​ เลยต้องถอดเอา​ WD กลับมาใส่เหมือนเดิม​ และเอาตัวใหม่นี้ใส่ในรถแทนครับ

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 05:06:36 pm »

ขอบคุณครับป๋า กำลังหาไปติดรถแบบถาวร ราคาไม่แรงและไม่เอา network แบบนี้เลยครับ
ป๋าลองใช้แล้วเป็นยังไง ดีไม่ดี ช่วยบอกด้วยนะครับ  สาธุ
ว่าแต่...จอบ้านป๋า 92 นิ้วเลยเหรอ 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 05:07:31 pm »

ขออนุญาติ

อยากได้ แต่ไม่เก่งเรื่องไฟ
มันต้องแปลง เดินสายยังไงคับ  

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:00:50 pm »

ขอบคุณครับป๋า กำลังหาไปติดรถแบบถาวร ราคาไม่แรงและไม่เอา network แบบนี้เลยครับ
ป๋าลองใช้แล้วเป็นยังไง ดีไม่ดี ช่วยบอกด้วยนะครับ  สาธุ
ว่าแต่...จอบ้านป๋า 92 นิ้วเลยเหรอ 

ได้เลยครับ​ เดี๋ยวขอลองใช้ในบ้านสักระยะก่อนครับ​ แต่เท่าที่ลองเล่นที่ร้าน​ ผมว่าใช้ได้เลย​ เปิดหน้าแรกก็แสดงเป็นเมนูหลัก​ Movie,  Music,  Picture  เลย​ บู้ทเร็วมาก​ครับ​ ส่วนจอเป็นห้องดูหนังโดยเฉพาะ​ครับ​ แต่จะใช้ฟังเพลง​ซ่ะส่วนใหญ่ครับ​ จะแยกชุดฟังเพลง กับชุดดูหนังคนละชุด​ และปรับแต่งอคูสติกของห้องอีกนิดหน่อยครับ

skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:07:04 pm »

ขออนุญาติ

อยากได้ แต่ไม่เก่งเรื่องไฟ
มันต้องแปลง เดินสายยังไงคับ  

ระบบไฟของตัวนี้ใช้ไฟ​ DC 5V แต่ในรถยนต์​ 12V ดังนั้นจะต้องทำภาคจ่ายไฟเพิ่มต่างหากครับ​ ตอนนี้กำลังดูอยู่ว่าระหว่าง​ Switching ที่ใช้อุปกร​ณ์เยอะกว่า​ แต่จ่ายกระแสสูงกว่า​ และร้อนน้อยกว่า​ กับแบบ​ Linear ที่ใช้อุปกรณ์น้อยชิ้นกว่า​ จ่ายกระแสได้น้อยกว่า​ แต่ร้อนกว่า​ ว่าอย่างไหนเหมาะสมกว่ากันครับ

skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:01:05 pm »

หน้าแรกของเมนูหลักครับ​

โอ_ทุ่งครุ
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:57:51 pm »

คุณสมบัติมันเป็นไงครับป๋า  ใช้งานยังไง ดียังไงครับ  รบกวนป๋าช่วยอธิบายอีกนิดครับ
skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:13:31 pm »

คุณสมบัติมันเป็นไงครับป๋า  ใช้งานยังไง ดียังไงครับ  รบกวนป๋าช่วยอธิบายอีกนิดครับ
เท่าที่ลองใช้ได้สักพัก​ คุณ​สมบัติ​เหมือน​ๆ​ Media Player ทั่วไปครับ​ คร่าว​ๆ​ ดังนี้ครับ
ข้อดี
1) ภาพและเสียงมาตรฐาน​  ชัดเจนดี​
2) เมนู​เข้าใจง่าย​ ไม่ซับซ้อน​ เช่นการปรับ​ Sub title, Soundtrack มีปุ่มบนรีโมทแยกมาให้เลย
3) ตอบสนองรวดเร็ว​ ทันใจ​ ไม่มีหน่วง
4) ราคา​ ณ.ตอนนี้​ถือว่าถูกมากเลย​ 1,590 บาท
5) วัสดุ​ พื้นผิว​ High gross สวยงาม​ ดูดีเกินราคา
6) Function บน​ Remote ใช้งานได้รวดเร็ว​

ข้อเสีย
1) อุณหภูมิ​เครื่องถือว่าร้อนพอสมควร​ แต่เท่าที่ลอง​ดู​หนังจบความร้อนก็ไม่ได้สูงขึ้นแบบต่อเนื่องจนทำให้เกิดปัญหาอื่นๆตามมา
2) ต่อเน็ทเวิร์ก​ไม่ได้​ แต่ถ้าใช้ในรถก็ไม่จำเป็น
3) USB มีพอร์ต​เดียว
4) ไม่ได้แถมสาย​ HDMI มาให้ในกล่อง
5) หน้าเมนูหลัก​ ตรงภาพยนตร์, เพลง, รูปภาพ​ จะโชว์รวมทั้งหมด​ จะไม่ได้แยกเป็น​ Folder ไว้​ เช่น​ Folder Movies​เราได้แยกไว้เป็น​แนว​ Action,  Drama,  Erotica เค้าก็จะโชว์รวมทั้งหมด​ แต่เราไปเลือกที่​ option เลือก​ show in folder เครื่องก็จะโชว์เฉพาะ​ Folder นั้นแทน

เดี๋ยวมาอัพเดทต่อเรื่อย​ๆ​ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2013, 04:56:22 pm โดย skanet » บันทึกการเข้า

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 12:19:04 am »

ราคาถูกดีจัง

skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 06:52:30 am »

ราคาถูกดีจัง

ใช่ครับ​ ราคาถูกแต่ผมไใ่แน่ใจว่าทางร้านจะลดถึงเมื่อไหร่ครับ

skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 06:59:08 am »

ปรับแต่ง​ Subtitle 

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 11:28:47 am »

like  red heart
วันนี้ได้จ้ดบ้างแน่ๆ ห้าง ct พระราม2 แถวบ้านก็มีร้านนี้ เด๋วเดินตามรอยป๋า skanet เลย ฮ่าๆ
เท่าที่เห็นในรถน่าจะมี 2 ประเด็น
1. แปลงไฟให้ได้ 5v
2. จุดติดตั้งที่ยิง remote สั่งงานได้ และต่อสาย hdd ออกมาเสียบได้ง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2013, 11:30:28 am โดย suPreme » บันทึกการเข้า

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 01:16:17 pm »

like  red heart
วันนี้ได้จ้ดบ้างแน่ๆ ห้าง ct พระราม2 แถวบ้านก็มีร้านนี้ เด๋วเดินตามรอยป๋า skanet เลย ฮ่าๆ
เท่าที่เห็นในรถน่าจะมี 2 ประเด็น
1. แปลงไฟให้ได้ 5v
2. จุดติดตั้งที่ยิง remote สั่งงานได้ และต่อสาย hdd ออกมาเสียบได้ง่ายๆ
ชุดแปลงไฟรอสักพักน่ะครับ​ เดี๋ยวผมอาสาทำต้นแบบให้​ ส่วนจุดยึด​ และเก็บ​ HDD. จุดยิงรีโมทได้ดี​แถมติดตั้งไม่ยุ่งยาก​ เลือกตรงใต้ชุดพัดลมแอร์ใต้คอนโซล​ ตรงจุดนี้จะเป็นแผ่นพลาสติก​ มีน็อตสองตัวขัันแล้วถอดแผ่นพลาสติก​ออกมายึดตัว​ Player ได้ง่ายครับ​และสายไฟ​สายสัญญาณ​จากชุดคอนโซลกลางก็เดินง่าย​เช่นกันครับ

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์