Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคลมประกัน (ขอความรู้ครับ)  (อ่าน 1734 ครั้ง)
saendee7
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 05:32:27 pm »

สวัสดีครับป๋าๆทุกท่าน พอดีว่ากันชนหน้าน้องปาผมโดนรถเข็นห้าง(คนอื่นเข็น)ขูดเป็นลอยสีลอก เลยว่าอยากจะเคลมประกัน ก่อนต่อประกันใหม่ ไม่ทราบว่าต้องดำเนินการอย่างไรครับ แล้วต้องเสียค่า Access หรือป่าวครับในกรณีนี้ ป๋าท่านใดพอมีประสบการณ์ช่วยแนะนำผู้น้อยผู้นี้ด้วยนะครับ  รถผมประกันชั้น 1 ปีสองเข้าปีที่ 3 ของศรีเมืองครับ สาธุ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 05:50:24 pm »

ถ้าต่อที่เดิม ก็ต่อประกันก่อนแล้วค่อยแจ้งเคลมสิครับ จะได้ไม่มีผลกับเบี้ยใหม่ ต่อปุ๊บ อีกวันเคลมปั๊บ รีบทำให้เสร็จก่อนที่ประกันใหม่ยังไม่มีผล ก็หลุดรอบปีการประเมินราคาใหม่ปีต่อ ๆ ไปแล้ว
ค่า excess จะเสียก็ต่อเมื่อไม่มีคู่กรณี จากกรณีนี้ เข้าเข็นมาโดน แต่คนเข็นโดนรถเรา หายไปไหนแล้วไม่รู้ ถ้าเราบอกความจริงแบบนั้นก็ต้องจ่ายตามที่ตกลงไว้แต่ต้นตามเอกสาร (ต้องดูด้วยนะ ว่าระบุไหม บางทีประกันครอบคลุมหมดแล้วก็มี)
คิดเหตุการณ์ใหม่ให้เล่าให้เป็นเรื่องเป็นราว เราขับไปเฉียวอะไรที่ตั้งอยู่พวกเสา ผนัง แล้วรถเป็นรอย คู่กรณีคือไอ้วัตถุอันนั้น บอกวันเวลา สถานที่ได้ ก็จบ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 08:17:41 pm »

ตาม ป๋าเก๋...ว่ามาทั้งหมดเลยจร้า... good

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
saendee7
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:59:25 am »

ขอบคุณมากๆเลยครับป๋า ^__^ สาธุ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:13:17 am »

ครับ หาคู่กรณีไม่เจอ ก็สร้างคู่กรณีครับ จะได้ไม่เสียค่า ACCESS
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์