Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแก๊สใกล้หมด เครื่องกระตุกตอนออกตัว  (อ่าน 9256 ครั้ง)
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 01:41:37 pm »

ขออนุญาติ

เป็นเรื่องที่ผมลังเลมาก
ร้านติดตั้งไกล ที่พักเนี่ย
คงได้คำตอบ ให้ตัวเองมากขึ้น

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 05:07:24 pm »

ขออนุญาติ

เป็นเรื่องที่ผมลังเลมาก
ร้านติดตั้งไกล ที่พักเนี่ย
คงได้คำตอบ ให้ตัวเองมากขึ้น

ใช่ครับ จะโทษร้านก็ไม่ถูกหรอกครับ แต่พอมีปัญหาจุกจิกเล็ก ๆ เนี่ยน่ารำคาญกว่าปัญหาใหญ่ซะอีก เพราะถ้าเป็นปัญหาใหญ่คงต้องวิ่งไปสถานเดียวไม่มีสิทธิ์บ่น 555
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:26:56 pm »

ป๋ามีสายต่อจาก ECU เข้า Notebook ยังครับ  ถ้ามีก็ นัด Online  กับคุณนัท หงส์ทองเลย  ปรับแก้กันไปโทรคุยกันไป  ถ้าอยากทำแบบนั้นแล้วติดขัดอะไร  เราจะช่วยแนะนำให้กันได้ครับ   แต่หัดจูนเองมันสนุกมากเลยป๋า  ได้กับได้ไม่มีเสียเลย

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
ed hongtong
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:44:48 pm »

ปัญหาแก้ง่ายมากครับ แต่ กรณีนี้อาจสื่อสารไม่เขาใจระหว่างคนรับรถกับช่าง ส่งที่อยู่มาครับ ผมจะส่งสายจูนให้ แก้ 3 วินาทีเสร็จครับ พี่อยู่แถวรัชโยทธินใช่ไหมครับ ผมจำได้ น่าจะมีรถ pajero เป็น 400 คันที่ไกลกว่าพี่นะครับ หรือผมไปแถวนั้นบ่อยๆ เดียววันไหนเข้าไปดูให้ แต่หากมีสายจูน เสร็จนานแล้วครับ ส่วนเรื่องนาฬิกาต้องตั้งเองครับถึงจะแม่น
    ผมกำลังพัฒนาร่วม เพื่อสร้างถังประเภทหนึ่งเพื่อแก้ปัญหา และเป็นครังแรกในโลกกับอะไรประเภทนี้ สิ้นเดือนสิงหาคมนี้เปิดตัวครับ
Tangpajero
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 11:14:56 am »

ปัญหาแก้ง่ายมากครับ แต่ กรณีนี้อาจสื่อสารไม่เขาใจระหว่างคนรับรถกับช่าง ส่งที่อยู่มาครับ ผมจะส่งสายจูนให้ แก้ 3 วินาทีเสร็จครับ พี่อยู่แถวรัชโยทธินใช่ไหมครับ ผมจำได้ น่าจะมีรถ pajero เป็น 400 คันที่ไกลกว่าพี่นะครับ หรือผมไปแถวนั้นบ่อยๆ เดียววันไหนเข้าไปดูให้ แต่หากมีสายจูน เสร็จนานแล้วครับ ส่วนเรื่องนาฬิกาต้องตั้งเองครับถึงจะแม่น
    ผมกำลังพัฒนาร่วม เพื่อสร้างถังประเภทหนึ่งเพื่อแก้ปัญหา และเป็นครังแรกในโลกกับอะไรประเภทนี้ สิ้นเดือนสิงหาคมนี้เปิดตัวครับ

แหมคุณเอด วันที่ผมไปก็เข้าใจว่ารถมันเยอะนะครับ ตอนออกใบรับรถผมก็บอกอาการไปแล้วอธิบายยืดยาววววว และได้พิมพ์ลงไปในใบรับรถเรียบร้อย แต่ที่ผมพลาดก็คือตอนรับรถก็ดันไม่ได้ถามไงว่าได้แก้ไขไปรึยัง เพราะคิดว่าน่าจะแก้ไขแล้วออกแนวไวใจนิสนุงก็ไม่คิดว่าจะพลาด!! อุตสาห์อั่นปัญหาไวตั้งนาน พอไปจูนแล้วเจอผลแบบนี้เป็นใครก็แอบเซ็งแน่ ๆ ครับ แต่ไม่ต้องลำบากส่งมาหรอกครับเกรงใจ แต่ถ้าให้ดีน่าจะแถมสายให้ลูกค้าไปเลยนะตอนที่ติดตั้ง จะได้แก้ไขได้ภายใน 3 วิ!

ผมรู้่ว่ามีคนที่ไกลกว่าผมอีกหลายคันเป็นร้อย ๆ แต่ประเด็นคือเวลาเข้าไปถึงร้านแล้วก็แก้ไขปัญหาให้ได้อย่างที่สมควรดีกว่าครับ ร้านดี ๆ อยากไปอยู่แล้วครับจะได้ไม่เสียเวลาทั้ง 2 ฝ่ายขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2013, 11:17:00 am โดย Tangpajero » บันทึกการเข้า
MY-GAS
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 11:55:35 am »

ไม่ปกติเพระาว่าถ้าแก๊สหมดระบบจะตัดเป็นน้ำนัมทันทีจะไม่มีอาการวูบ ถ้าเกิดว่าไม่ใด้ตัดปั้มน้ำมัน ขณะะใช้แก๊สปั้มจะทำงานตลอด แรงดันในท่อน้ำมันจะเพิ่มขึ้นแล้วจะทำให้ตัวเสกคูเรเตอร์กกั้กแรงดันภายในท่อน้ำมันไปยังรางหัวฉีดไหลกับไปที่ถังจึงทำให้แก้สหมดจะวูบไปช่วงหนึ่ง เพราะต้องรอปั้มน้ำมันขึ้นมาใหม่ ต้องติดตั้งกล่องติดปั้มน้ำมันเชื้อเพลิง
ยินดีให้คำปรึกษาเพิ่มเติมครับช่างชัย มายแก๊ส บาย เอ็นจีวีพลัส02-9497844-7 หรือwww.MY-GAS.COM
Tangpajero
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 01:30:30 pm »

ไม่ปกติเพระาว่าถ้าแก๊สหมดระบบจะตัดเป็นน้ำนัมทันทีจะไม่มีอาการวูบ ถ้าเกิดว่าไม่ใด้ตัดปั้มน้ำมัน ขณะะใช้แก๊สปั้มจะทำงานตลอด แรงดันในท่อน้ำมันจะเพิ่มขึ้นแล้วจะทำให้ตัวเสกคูเรเตอร์กกั้กแรงดันภายในท่อน้ำมันไปยังรางหัวฉีดไหลกับไปที่ถังจึงทำให้แก้สหมดจะวูบไปช่วงหนึ่ง เพราะต้องรอปั้มน้ำมันขึ้นมาใหม่ ต้องติดตั้งกล่องติดปั้มน้ำมันเชื้อเพลิง
ยินดีให้คำปรึกษาเพิ่มเติมครับช่างชัย มายแก๊ส บาย เอ็นจีวีพลัส02-9497844-7 หรือwww.MY-GAS.COM

สรุปว่าต้องลองตัดปั๊มติ๊กใช่ป่าวครับ ถึงจะหายอาการนี้ แต่เดี๋ยวผมลองไปให้ฟงษ์จูนอีกรอบก่อนดีกว่าตอน 40000 ตอนนี้ก็ใกล้ละ แล้วค่อยว่ากัน แต่ตอนนี้ชินซะแล้ว 555
khunkaew_V6
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 09:31:39 pm »

ขออนุญาติเสริมนะครับ
ถ้าอยู่แถวรัชโยทธิน พี่ ED ไม่ลองแนะนำให้ไปที่ Theo วานให้ทีมงานของคุณ ice ช่วยดูแล ก็หน้าจะสะดวก นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 09:33:22 pm โดย khunkaew_V6 » บันทึกการเข้า
Tangpajero
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 09:17:13 am »

ขออนุญาติเสริมนะครับ
ถ้าอยู่แถวรัชโยทธิน พี่ ED ไม่ลองแนะนำให้ไปที่ Theo วานให้ทีมงานของคุณ ice ช่วยดูแล ก็หน้าจะสะดวก นะครับ

เคยไปเหมือนกันครับ ตอนนั้นคุณ ED พาไปแก้ไขตอนที่ติดตั้งใหม่แล้วมีปัญหา มันเข้าไปได้เองป่าวไม่รู้นะครับ เหมือนมีไว้แก้ไขปัญหารึไงนี่้แหละ ไม่ได้รับติดตั้งทั่วไป อันนี้ไม่รู้ว่าเค้าจะรับพวกเช็คระยะแก๊สไรงี้ด้วยป่าวนะครับ จะได้ไม่ต้องไปเช็คไำกล ๆ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์