Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอกระทู้ โดนแย่งที่จอดรถ น้องปาโดนทุบ  (อ่าน 3644 ครั้ง)
7vsm
ANGEL ปาเงิน ID2680
Newbie
*

like: 8

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 03:21:21 am »

ไปเจอมา   จากกระทู้พันทิป ระวังกันหน่อย สมัยนี้คนเราใจร้อนกันเยอะ
http://pantip.com/topic/30492057
 น่าจะติดกันขโมยแบบทุบแล้วร้อง และแจ้งเตือนให้เจ้าของรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2013, 03:23:01 am โดย 7vsm » บันทึกการเข้า
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 06:56:52 am »

ขอบคุณครับป๋าที่นำมาแชร์กัน จอดรถระวังกันด้วยนะครับ เราคงไม่ได้เฝ้ารถตลอดเวลา หากใครไปมหาชัยก็ระวังๆกันหน่อย เคยได้ยินมาว่าเค้ายิงกันง่าย พวกนักเลงเยอะ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 08:24:42 am »

เด็กพวกนี้ ขาดการอยรมณ์สั่งสอนที่ดี และยังขาดการยับยั้งชั่งใจด้วย

ขอชื่นชม ป๋าเจ้าของรถใจเย็นมาก ๆ ครับ
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 09:04:54 am »

ขออนุญาติ

ยุคนี้อารมณ์ร้อน
เดือดกันง่ายๆ
น่ากลัวขึ้นไปเรื่อยๆ  Roll Eyes

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 10:57:51 am »

เจอบ่อยครับ ตามห้างทั่วไปก็เจอ  พวกย้อนศรเข้ามาแย่งจอด   เราขับจะถึงช่องจอดอยู่แล้ว  มันย้อนศรเข้ามาเสียบ

บางทีเรากำลังถอยเข้าซอง  เปิดไฟกระพริบ เข้าเกียร์ถอยหลัง เปิดไฟถอย   พวกมาจากไหนไม่รู้ เอาหัวเสียบเข้าไปเฉยเลย   แล้วรีบลงจากรถ   เดินหนีเลย

บางคันมาเป็นครอบครัว   แย่งจอดเสร็จ จูงลูกลงมา 2-3 คน   ผมสงสารเด็กครับ  ที่มีพ่อแบบนั้น   แล้วจะสั่งสอนลูกให้เป็นคนดีได้ยังไง

เจอแบบนี้ก็ทำใจ  แล้วไปหาที่จอดชั้นอื่น

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:42:39 am »

เอ่อ ปาเราไม่มีสัญญาณติดมาให้เหรอเนี้ยะ พึ่งรู้เลย 
BT3775
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 07:29:20 pm »

ผมว่าเจ้าของกะทู้พันทิพมั่วน่าดูไปลาก KFC เค้าเข้ามาเป็นคู่กรณีซ่ะงั้น ถ้าเค้าจบแค่ต่างคนต่างจอด ก้จบน่ะนี่เล่นไปฟ้องเค้าทำให้เดือดร้อนถึงที่ทำงาน เค้าคงโกรธเลยทุบรถ ไม่ใด้เข้าข้างคนผิดเจอแบบนี้ผมก็เคยคิดว่ากูมาถูกกูไม่ถอยสุดท้ายทะเลาะกันเป้นเรื่องราวผมไม่เสียหายอะไรแต่ที่เสียคือ จิตใจ  red heart มันโกรธมันโมโหมันเครียดจนปวดหัวเพราะต่อยคนแก่(ผมไม่ใด้เริ่มน่ะเค้าต่อยก่อนผมแค่ถีบแล้วสาวไปสองหมัด) สาธุ แล้วไงใด้อะไรขึ้นมา มาพักหลังๆผมเจอแบบนี้ก็แค่จอดขวางเฉยๆไม่ให้เค้าเข้าแค่นั้นพอ วัดกันว่าใครมีเวลาว่างมากกว่ากัน ส่วนมากจะมีรถมาถูกทางแล้วมาต่อหลังผมเป็นแถวแล้วบีบเตร ทำให้คนมาทางผิดถอยไปเอง แต่ถ้าเค้าไม่ถอยผมก็ออกจากรถมาจุดบุหรี่ยืนสูบรอซ่ะเลยส่วนมากมันก็หนีกันหมด  ..... ยังไงก็ใจเย็นๆกันน่ะคับรถ เงินทองมันของนอกกาย เสียหายหาใหม่ซ่อมใด้คับ
auto_lover
Newbie
*

like: 4

ปา.เปียก.ปูน ID:3594

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 07:39:11 pm »

โหเดินกลับมาเจอรถสภาพแบบนี้น้ำตาซึมเหมือนกันนะครับ Cry วัยรุ่นสมัยนี้มันเลือดร้อนจริงๆ

tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 10:32:37 am »

ทำใจลำบากครับ.....คนสมัยนี้อารมณ์ร้อนกันทั้งนั้น พวกเกรียน-ก่างก็เต็มถนน คราวก่อนเจอปาดหน้าเข้าอาคารจอดรถทั้งที่รปภ.โบกให้เลนเราไปและให้เขาเลนเขาหยุดแต่เขาไม่ยอมเบียดเขามาหาชนิดทิ่มหน้าหาเรื่องและลดกระจกลงมองหน้าอีกครับ....ให้ทายว่าผมทำไง ? 

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 10:37:33 am »

ทำใจลำบากครับ.....คนสมัยนี้อารมณ์ร้อนกันทั้งนั้น พวกเกรียน-ก่างก็เต็มถนน คราวก่อนเจอปาดหน้าเข้าอาคารจอดรถทั้งที่รปภ.โบกให้เลนเราไปและให้เขาเลนเขาหยุดแต่เขาไม่ยอมเบียดเขามาหาชนิดทิ่มหน้าหาเรื่องและลดกระจกลงมองหน้าอีกครับ....ให้ทายว่าผมทำไง ? 

ขอคิดในแง่ดีครับ  ป๋าคงปล่อยเค้าไป แต่สาปแช่งให้ไปตายไวๆ ถูกมั๊ยครับ อิอิ 

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์