Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแกสประหยัดจริงใหม  (อ่าน 9872 ครั้ง)
MrMacSayHi
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 01:15:05 am »

yes!!
ปา 2.4 ติดตั้งแต่ออกจากศูนย์ศาลายาก็ตรงเข้าหงษ์ฯเลยครับ วิ่ง 120-130 km/h ได้ที่ 500 โล เติม 64 ลิตรสูงสุด
ยืนยันว่าประหยัดแน่นอนครับ แถมได้เหยียบมันส์ๆด้วย ถ้าเป็นน้ำมันต้องเลี้ยงไม่ให้เกิน 120 km/h ไม่งั้นเติมน้ำมันที หนาวววววว ฮือๆๆ ฮือๆๆ

มีสาระบ้างในบางครั้ง ไร้สาระบ้างในหลายๆครั้ง ก้อ....ชีวิตมันก็แค่นี้ อย่าไปจริงจังอะไรกับมันมาก ใช้ชีวิตให้คุ้ม ทำในสิ่งที่อยากทำ เพราะเราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้เราจะยังได้หายใจอยู่อีกหรือเปล่า
ืหนุ่ม
Newbie
*

ID-3006

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 07:10:20 pm »

ของผม v6 แรกๆกิน 1.6 ใช้มาประมาณ 6-7 เดือน เหมือนกินแก๊สเพิ่ม
ให้ช่างจูน ไดแค่ 2 บาทนิดๆ จะมีวิธีทำให้กินเท่าเดิมได้ไหมครับป๋าๆ
ขอคำแนะนำจากป๋าๆด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ID 3006 สาธุ
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 09:12:58 pm »

ของผม v6 แรกๆกิน 1.6 ใช้มาประมาณ 6-7 เดือน เหมือนกินแก๊สเพิ่ม
ให้ช่างจูน ไดแค่ 2 บาทนิดๆ จะมีวิธีทำให้กินเท่าเดิมได้ไหมครับป๋าๆ
ขอบคุณครับ
ตั้งแต่ผมติดมา 2 บาทกว่าตลอด / แต่ถ้าปิดแอร์แถว 2 จะประหยัดไปได้อีกหน่อยครับป๋า 

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 11:00:19 am »

ขอบคุณครับ

ป๋าคงมีการวัดอัตราการกินผิดพลาดนิดไหมครับ  ต่ำกว่า 2 บาท ถ้าวิ่งสมบูรณ์ดี  และไม่โดนลักไก่ตัดไปใช้น้ำมันที่รอบสูงสูง  ถือว่าเกินหน้าเกินตา V6 ด้วยกันนะครับป๋า  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
2 บาท นิดนิด  นี่เป็นทั่วไป V6 เลยละครับ  ตอนป๋าเติมตอนถังโล่งเกลี้ยง  ดูที่ราคาอย่างเดียวไม่ได้นะครับ  ดูจำนวนลิตรด้วย  บางปั๊มแรงดันต่ำมาก 500 ก็บอกว่าไม่เข้าแล้ว 

ว่าแต่ว่าป๋าไม่เคยบอกเลย ระบบแก็สของป๋าเป็นของอะไร อิ.... Cheesy Cheesy  ขับได้ลื่น หรือมีปัญหาอะไรไหม   แต่ถ้าป๋าขับเบาเบา เรื่อยเรื่อย แล้วยังดูเหมือนกินเยอะอยู่อีก  ป๋าลองเปลี่ยนกรองแก็สรอบแรกหรือยัง  ถ้ามันไม่โล่งดี กินแก็สได้มากเลย 
2 บาท 2.50 บาท  ถ้าได้ราวนี้ก็ถือว่า Ok แล้วครับ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Punpun
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 11:01:24 am »

ขอบคุณครับ
ตั้งแต่ผมติดมา 2 บาทกว่าตลอด / แต่ถ้าปิดแอร์แถว 2 จะประหยัดไปได้อีกหน่อยครับป๋า 

ลองตามป๋าแล้ว  จริง 100%  เห็นผลต่างได้เลยครับ  ลองแล้ว

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
jirayujune
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 01:51:36 pm »

ที่ป๋าpunpunว่าโดนลักไก่ตัดน้ำมันที่รอบสูง.  เราจะตรวจสอบอย่างไรจึงจะรู้ว่าตัดน้ำมันครับ
Punpun
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 06:49:38 pm »

ที่ป๋าpunpunว่าโดนลักไก่ตัดน้ำมันที่รอบสูง.  เราจะตรวจสอบอย่างไรจึงจะรู้ว่าตัดน้ำมันครับ

ถ้าเป็นของ AC ก็ดูตรงนี้
ถ้าเป็นของอันอื่น  ให้ดูในเรื่องหมวด set การตัดเข้าน้ำมันที่กี่รอบครับป๋า  การตัดแบบนั้นพอเราเหยียบรอบถึงจุดนั้น มันก็หันไปใช้เชื้อเพลิงน้ำมันทันที  ผมเห็นในรถเพื่อนคันหนึ่ง ในเวบเก๋ง น้องเรา ก็มีคนแนะนำแบบนั้นด้วย  แต่ผมไม่เห็นด้วยถ้าไม่มีเหตุผลที่ดีกว่านั้น
แต่ง่ายกว่านั้นครับป๋า  ถ้าน้ำมันเรามันแหว่งไปเกินความน่าจะเป็นครับ  ก็ต้องไปเสียบ com ดูการ set ตัวนี้  แต่อย่าเพิ่งไปฟันธงว่าร้านทำไม่ดี   ถามหาเหตุผลเขาก่อนนะครับ  มันจำเป็นต้องเป็นแบบนั้นไหม   ถ้าไม่ขอ set แบบไม่ตัดที่รอบสูงอย่างนั้นได้ไหมครับ  ถนอมน้ำใจกันไปนะ อิ....

แต่มันมีผลให้กินน้ำมัน  แต่ประหยัดแก็สสุดสุด..  ว่าแต่ว่าป๋า ติดรุ่นไหนมาครับ  เห็นแวบว่า V6  ได้ของถูกใจยังครับ  เห็นว่าชอบถัง capsule โชว์ท่อ เท่ห์ เท่ มังนะครับ เป็นแนวทางพวกเราด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2013, 07:04:05 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์