Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สบายใจทำไงดี  (อ่าน 9138 ครั้ง)
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 09:02:13 am »

ชีวิต กับ ปัญหา ความไม่สบายใจ เป็นของคู่กัน
รำรวย ยากจน ไม่พ้นปัญหา ใช้ ชีวิต ด้วย สตินะครับ ...เป็นกำลังใจให้ครับ

ลองอ่านจดหมายฉบับนี้ซิครับ...
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=179.0
อ่านแล้ว_รู้สึกดีขึ้นเยอะเลย_ขอบคุณมากค่ะ like

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
singkai
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:42:52 pm »

ขยันหาเงินให้มีมากๆฝากใว้ในธนาคาร,ประหยัด,ความสุขก็จะเริ่มมาเรื่อยๆครับ
pranphanita
Newbie
*

like: 1

ชีวิตไม่ยาก_ถ้าตั้งโจทย์ง่าย

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:47:46 am »

ขยันหาเงินให้มีมากๆฝากใว้ในธนาคาร,ประหยัด,ความสุขก็จะเริ่มมาเรื่อยๆครับ
ความสุขบางทีก็ไม่ได้เกี่ยวกับยอดเงินในบัญชีธนาคารค่ะ_แต่การได้ทำในสิ่งอันเป็นที่รักต่างหากที่จะทำให้เรามีความสุข_เพราะมันสุขอยู่ในตัวของมันเอง_ความสุขจึงเกิดในระหว่างทางที่เราเดิน_ไม่ใช่รอจนถึงปลายทาง

ชีวิตก็เป็นแบบนี้..คงไม่ว่ากัน..ก็ชีวิตมันเป็นของเรา
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:54:11 am »

พาปาไปเที่ยว สงบจิตสงบใจ ครับ

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
architect_tai
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 09:50:04 am »

ความไม่สบายใจเกิดขึ้นในจิตใจของเราครับ
หากเราคิดจะดับมัน ไม่ยากและไม่ง่ายเลยครับ

วาง ให้ลง  ปลง ให้ได้ 
วาง ให้ลง ปลง ให้เป็นครับ

นั่ง ในพื้นที่ สวน ข้างบ้าน หน้าบ้าน หลังบ้าน ที่สงบ  หลับตา จิกเท้าลงพื้น แล้วสูดหายใจเข้า ออก ยาวๆ ครับ  ถอนหายใจออกมายาวๆ เฮ้อๆๆ ออกมาดังๆ ยิ้ม แหย๋ ๆ ให้กับ ปัญหา ที่เข้ามา และความไม่สบายใจที่เข้ามาครับ   หายแน่ๆ   

ความทุกข์ที่ทานทน จะหลอมคนให้ทนทาน
pranphanita
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:03:34 am »

ความไม่สบายใจเกิดขึ้นในจิตใจของเราครับ
หากเราคิดจะดับมัน ไม่ยากและไม่ง่ายเลยครับ

นั่ง ในพื้นที่ สวน ข้างบ้าน หน้าบ้าน หลังบ้าน ที่สงบ  หลับตา จิกเท้าลงพื้น แล้วสูดหายใจเข้า ออก ยาวๆ ครับ  ถอนหายใจออกมายาวๆ เฮ้อๆๆ ออกมาดังๆ ยิ้ม แหย๋ ๆ ให้กับ ปัญหา ที่เข้ามา และความไม่สบายใจที่เข้ามาครับ   หายแน่ๆ   
สาธุ_หายแน่คราวนี้

ชีวิตก็เป็นแบบนี้..คงไม่ว่ากัน..ก็ชีวิตมันเป็นของเรา
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:07:22 am »

สาธุ_หายแน่คราวนี้

ไม่สบายใจ จิบกาแฟไม่หายนะครับ  ถ้าคิดอะไรครุ่นๆเครียดๆ จิบกาแฟจะคิดออก 

ในทางกลับกัน นั่งว่างๆเหม่อๆลอยๆ มอง วิถึชีวิตคนอื่น หน่ะ  หาย ครับ

ความทุกข์ที่ทานทน จะหลอมคนให้ทนทาน
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:27:39 am »

ผมว่านะ ถ้าไม่สบายใจ  อันดับแรกเลย ผมว่าให้เข้ามาบ้านหลังนี้คับ เพื่อนๆ พี่ๆ ป๋าๆ เจ่เจ๊ ในบ้านนี้พร้อมให้กำลังใจ คำแนะนำ คำปรึกษา แม้กระทั่งไว้ให้ระบายอารมณ์ ก็ได้คับ     ฮือๆๆ   

พอหายเหนื่อย หายท้อ ลุกขึ้น  แล้วค่อยไปต่อคับ     สู้โว้ยยยย....    yes!! yes!! yes!!

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 08:37:26 pm »

สมัยผม เรียน ค่ายพัฒนาบุคลิค และการเจรจา ได้กลอนนี้มาครับ
ลองใช้ได้

อย่าเพราะความ ท้อแท้ จึงแพ้พ่าย
แม้นเหน็ดหน่าย เหนื่อยหนัก จงพักเสีย
ตราบเมื่อกาย และใจ หายอ่อนเพลีย
สูงก็เตี้ย ไกลก็ไกล้ ใช่ยากเย็น

tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 01:45:30 pm »

อย่าเพราะความ ท้อแท้ จึงแพ้พ่าย
แม้นเหน็ดหน่าย เหนื่อยหนัก จงพักเสีย
ตราบเมื่อกาย และใจ หายอ่อนเพลีย
สูงก็เตี้ย ไกลก็ไกล้ ใช่ยากเย็น

ชอบมากเลยคับป๋า        like

yes!!   yes!!    yes!!

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 09:36:00 pm »

ผมจะดีใจมากถ้าทำให้คนหนึ่งมีพลังขึ้นมา ในฐานะ คนๆหนึ่งครับ

สู้ๆครับ

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 09:56:04 pm »

ผมจะดีใจมากถ้าทำให้คนหนึ่งมีพลังขึ้นมา ในฐานะ คนๆหนึ่งครับ

สู้ๆครับ

like red heart

pranphanita
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:25:18 pm »

สู้ๆครับ
yes!!

tokyobn
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 10:16:48 am »

เข้ามาให้กำลังใจ สู้ ๆ นะคะ 
wasan784
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 07:56:18 am »

ลองย้อนเวลากลับไปดูทุกปัญหาที่ผ่านเข้ามา เรายังผ่านมาได้ นับประสาอะไรกับเรื่องที่เข้ามาใหม่เราจะผ่านไปไม่ได้
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์