Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำที่พักหัวหินหน่อยครับ  (อ่าน 5022 ครั้ง)
singkai
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 10:33:05 pm »

หลังสงการณ์จะไปพักสักคืนราคาประมาณไม่เกิน1500ไม่ต้องติดทะเลก็ได้ช่วยแนะนำด้วยครับถ้าให้ดีขอภาพและเบอร์โทรด้วยครับ
waranun
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 10:42:59 pm »

แบบมีสระว่ายน้ำหรือเปล่าครับ
1. แกลอรี่เเฮาส์  ซอย 70
2. Istyle
3. G house
เช็คใน google ผมไป 14-15 พักที่ istyle
singkai
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 11:42:56 pm »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำถ้าอย่างไรไปเที่ยวมาแล้วขอดูรูปบรรยากาศห้องพักและเบอร์โทรด้วยนะครับพี่
waranun
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 07:39:50 am »

Istyle ห่วยมากครับ ไม่คุ้มค่ากับเงิน่ี่จ่าย และที่สำคัญ พนักงาน ตอนกลางคืน แย่มากครับทัศนคติต่อลูกค้าไม่ดีมาก ไม่แนะนำครับ อย่ามาเลย
singkai
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:46:26 pm »

บอกต่อๆๆๆกันเลยครับ
jamebon 007
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 01:52:46 am »

หลังสงการณ์จะไปพักสักคืนราคาประมาณไม่เกิน1500ไม่ต้องติดทะเลก็ได้ช่วยแนะนำด้วยครับถ้าให้ดีขอภาพและเบอร์โทรด้วยครับ
.     สวัสดีครับ ไปมาหรือยังครับถ้าหากว่าไม่ติดว่าที่พักต้องเป็นหัวหิน ผมแน่ะนำให้พักชะอำครับแล้วขับไปเที่ยวกลางคืนแล้วกลับมาพักชะอำใช้เวลาขับชิลครึ่งชั่วโมงครับประมาณ 20 km.  เพราะว่าหัวหินถ้าจะเอาห้องดีต้องเงินถึงจิงครับ  ผมแน่ะนำชะอำวิลล่า หรือนิรันด์ หรือโทรหาผมก้อใด้ครับ ผมอั๊พ 0894480111 ไม่ใด้มีส่วนใด้น่ะครับ แค่เป็นคนพื้นที่เลยรู้จักครับ ขอให้มีความสุขกับวันพักผ่อนคับ อ่อไปวันใหนคับผมลงไปอีกที 10-12 พ.ค
KARN2519
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 02:39:39 am »

ผมมีที่นึงครับป๋ารับไว้พิจารณาละกันครับ ตอนนั้น(3ปีที่แล้ว) โรงแรมนี้ผมจำชื่อไม่ได้แต่หาไม่ยากครับ  เริ่มคืออยู่เส้นวงเวียนสถานีรถไฟ(ยืนที่วงเวียนนะครับ)แล้วหันหน้าไปทางหาดหัวหิน โรงแรมจะอยู่ทางขวามือจากวงเวียนประมา200เมตร จากโรงแรมไปสี่แยกที่มีอนุสาวรีย์โผน กิ่งเพชร ประมาณ300เมตร จากสี่แยกไปหาดหัวหินประมาณ 500เมตร(จากที่พักซ้ายมือไปเพลินวาน ขวามือเข้าตัวเมืองไปผับต่างๆ)  สรุปจากโรงแรมเดินไปหาดไม่ใกลเลยมีจุดแวะถ่ายรูประหว่างทางคือ หน้าโรงแรม อนุสาวรีย์ โผน กิ่งเพชร ตู้ไปรษณีย์ ร้านค้าต่างๆสิ่งแวดล้อมข้างๆแล้วแต่จะสนใจ เดินเพลินไม่ถึง20นาทีถึงหาด ทางลงหาดจะต้องผ่านโรงแรมใหญ่ๆด้านซ้ายมือแล้วจะเป็นทางแคบๆประมาณซอย ระยะทาง100เมตรก็ถึงหาดแล้วครับ ถ้าเจอม้า ม้าเยี่ยว ขี้ม้า นั่นคือสัญญลักษณ์ว่าท่านเดินมาถึงทางเข้าหาดแล้ว(พร่ำมาเยอะลืมบอกชื่อ) ผมจำชื่อไม่ได้ครับแต่จำได้ว่าลงท้ายว่ากอล์ฟๆอะไรซักอย่าง หาไม่ยากจริงๆครับ ห้องขนาดใหญ่ สองเตียง ทีวี21นิ้วแต่เมื่อมองจากปลายเท้าบนเตียงเหลือแค่4นิ้ว(เหมือนทีวียี่ห้อแฟมิลี่สีแดงๆโบราณๆอ่ะครับ)ดูใด้แค่ไม่กี่ช่อง หนักไปทางภาษาต่างประเทศ(ตั้งใจไปเที่ยวไม่ได้ไปดูทีวีเลยไม่ค่อยใด้เปิด ที่ลองเปิดดูเทสว่ามีช่องพิเศษแบบม่านรูดหรือเปล่าเพราะเกรงว่าลูกเปิดไปเจอ เป็นพ่อเป็นแม่คนต้องรอบคอบนิดนึงครับ5555)ราคาคืนละ800บาท มินิบาร์(ตู้เย็นมี)แค่น้ำเปล่าสิงห์2ขวดกะแก้วอีกสองใบ  คือเมื่อเราหันหน้าเข้าวงเวียนสถานีรถไฟหัวหิน ก่อนถึงวงเวียนมีโรงแรมอยู่อันเดียวครับซ้ายมือก่อนถึงวงเวียน เข้าไปลานจอดรถอยู่ด้านซ้าย ล็อบบี้อยู่ด้านขวา ตัวโรงแรมเป็นอาคารสูงประมาณ5ชั้นครับ  ผมแนะนำได้เท่านี้นะครับ ผมไปกี่ครั้งพักที่นี่ทุกครั้ง(ตั้งแต่เพลินวานยังไม่มี)
*ป.ล.*
ตลอดเวลาของการพักผ่อนไม่มีสิ่งใดๆ(ปรากฎการณ์เหนือธรรมชาติ)มารบกวนให้เสียอรรถรสของคำว่าพักผ่อนแต่อย่างใดครับ (ทั้งนี้ทั้งนั้นการไปต่างถิ่นก็ดีการเคารพพระภูมิก็ดีเคารพสิ่งรอบๆตัวโดยไม่ต้องไปกังขาและสนใจว่ามีจริงอ๊ะเป่า คือสิ่งที่เราคนไทยพึงกระทำครับเราโดนปลูกฝังมาแบบนี้ ไปลามาใหว้) อยากให้เก็บไว้พิจารณาครับเพราะที่ตั้ง ทำเล ราคา เหมาะแก่การลงหลัก กล้าอัพเดทเพราะไปมาล่าสุดเดือนที่แล้วเองครับ ผิดพลาดประการใดโทรมาตำหนิเลย 083-8454224 กานต์ครับ ปาลำลูกกา(จะพาหัวหน้าเน่าใหมเนี่ย) ไปไม่ถูกหรือสอบถามอะไรโทรมายินดีครับเพื่อนกัน  ไม่ต้องเกรงใจ ผมตื่นสายนอนดึก-ดึกมากตี2โน่นกว่าตาจะปรือ(บางวันตื่นแก้บนตี5ยังตาสว่างเป็นไฟหน้าปาเจโร่อยู่เลยครับ)  

ขอให้สนุกกับการเดินทางไปสนุก กลับสุขสวัสดิ์ มีความสุขทั้งไปและกลับนะครับ(ที่นี่ผมไปเจอเองไม่มีใครแนะนำครับไปแบบไปตายเอาดาบหน้าคือซื้อทัวร์ไทยเที่ยวไทยที่บางสะพานยิงตรงไปแต่จะยิงกลับก็เสียดายมีโอกาศมา นอนกลางดินกินกลางทรายก็เอา ถือซะว่าเป็นกำไรให้ชีวิต คนรวยหาไม่ได้ ไปเองเจอเองสุ่มไปเรื่อยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 03:00:48 am โดย KARN2519 » บันทึกการเข้า
KARN2519
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 03:45:08 am »

หรือติดต่อคนๆนี้ครับ คนท้องถินรู้ตื้นลึกหนาบางดีที่สุด ชื่อ คุณใหม่ 081-7040065 เปิดร้านสัก TAATTOO ปิดร้านสักอยู่ที่หาดหัวหินครับ ติดต่อใด้ก็บอกไปว่า เพื่อนในคลับรีฟไทยแลนด์แนะนำมาบอกชื่อไปเลยครับ (ถ้าเค้าไม่รู้จัดเดี๋ยวเค้าไปถาม เวปมาสเตอร์เอง) ผมอยู่สองบ้าน บ้านปลาทะเลและบ้านนี้ครับ ตามตัวไม่ยาก เป็นคนมีตัวตน แต่ถ้าติดต่อไม่ได้ผมกราบขออภัยนะครับ แล้วโทรมาละกันเดี๋ยวควานหาตัวพลพรรคนอื่นให้(ขี้เมา พรึ่บ) ตัวตน คุณใหม่คือไปตามบ้าน(ลิงค์)นี้ครับ ใช้ยูสเซอร์คือ TATTTOO AQUARIAM รูปในลายเซ็นต์เป็นคนนั่งสูบบุหรี่อ่ะครับ(ตัวพี่เค้าอยู่ในกระทู้ที่ 13นะครับ) ส่วนผมใช้ชื่อ PIPAT (ในกระทู้ที่2ครับครับ ว่างๆลองเปิดดูกระทู้นี้ต่อไปนะครับ เผื่อป๋าใหนอยากลองเลี้ยงตู้ทะเล ผมจะเป็นที่ปรึกษาและหาของให้ ขอบอกว่าไม่ยากอย่างที่คิดครับผมแต่มันเป็นงานอดิเรก(HOBBY)ที่ต้องทำเป็นประจำครับ ถ้าชอบแล้วสวยสมใจป๋าจะภูมิใจกับระบบนิเวศที่ขึ้นชื่อว่ายากและซับซ้อนที่สุด แต่ป๋าสร้างใด้ด้วยมือของป๋าเองแต่ขอออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ใด้เก่งมาจากใหน เทพมาจากใหนถึงมาแนะนำใครใด้ เพียงแต่ผมเห็นคนมีตังค์และตังค์น้อยที่ชอบสัตว์น้ำเหมือกัน โดนร้านค้าฟันหัวแบะแถมแนะนำวิธีที่ผิด จนถอดใจมาหลายราย  ร่ายจะยาวไปถ้าสนใจก็โทรมาครับยินดีหือเจอกันในห้องนั่งเล่นจะสะดวกกว่าครับ)

http://www.reefthailand.com/webboard/showthread.php?t=27403&page=19

ป.ล.

กราบขออภัยพี่ใหม่ด้วยที่ยังไม่ทันใด้ขออณุญาติแบบเป็นทางการก็ถือวิสาสะเอาพี่มาเปิดเผยต่อเวปเพื่อนบ้านนะครับ(รักพี่นะอย่าเอาผมไปลองเข็มเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 01:27:10 pm โดย KARN2519 » บันทึกการเข้า
skanet
Pajero Sport 2.4GLS ID: 2718
Jr. Member
**

like: 5

Happiness

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 06:47:33 am »

http://www.doohuahin.com/D0008.html แนะนำที่นี่เลยครับ พลอยภูรีสอร์ท สระว่ายน้ำ อาหารเช้า ส่วนตัว สบายๆ เจ้าของใจดี ไม่จุกจิก สวย ธรรมชาติ ผมไปพักแต่ที่นี่ ถ้าไปหัวหิน ที่สำคุัญอยู่ในงบครับ 

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ณ.สถานที่แห่งนี้น่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์