Languages
หน้า: 1 ... 82 83 84 85 86 87 88 89 [90] 91 92 93 94 95 96 97 98 ... 192   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ โช้ค HOT-BITs กันครับ  (อ่าน 903155 ครั้ง)
nortirut
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #1335 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:48:32 pm »

อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกๆ ได้ความรู้เยอะเลยค่ะ พอดีขับมาปีกว่าไม่เคยเปลี่ยนโช๊ค เข้ามาหาข้อมูล ช่วยป๋าๆ แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ red heart red heart[/color]
รอป๋าๆ และอาจารย์มาบอกนะครับ  หรือท่านเลขาก็ได้ อิอิ  
หรือลองหาข้อมูลในบอร์ดดูก้ได้ครับ มีหลากหลายยี่ห้อ แล้วกำลังทรัพย์ และความพอใจส่วนบุคคลครับ
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #1336 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:53:20 pm »

ถึงบ้านแล้วนะครับ พรุ่งนี้เข้า vk จ้าโทรบอกนายแล้วครับลา2 วัน
wut@white pearl...3.2 gt
Jr. Member
**

like: 10

สติ มา ปัญญาเกิด

« ตอบ #1337 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:04:59 am »

สวัสดีก่อนนอนตอนดึกๆจ้า...พี่น้อง...ฝันดีกันนะจ๊ะได้ตัวแดงๆอย่าลืมบอกกันล่ะ 555+ red heart

...มือผู้ให้ย่อมสูงกว่ามือผู้รับ...
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #1338 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:38:30 am »

สวัสดีตอนเช้าคร๊าปพี่น้อง oop
ดีครับพี่วุฒิ มากทม.อีกมะไหร่อะครับ
สวัสดีครับ พี่วุฒิ ป๋าเอก

บ่ายนี้จะไปเตร็ดเตร่แถวบ้านป๋าเอกนะครับ จะไปขโมยคันสีส้มมาขับเล่นอะ เอามาให้ผบ.ชมถึงความน่ารักและคลาสสิก victory

เสาร์นี้ไปเหมือนเดิมนะครับป๋าเอก

อยากไปลองนั่งน้องส้มจี๊ดจัง  เข้า กทม. เมื่อไหร่จะแจ้งป๋าเอ๋ให้ทราบนะครับ   big smile
เรียนเชิญครับป๋าเติ้ล มิมีปัญหาครับ สำหรับเพื่อนกัน แค่นี้สบายครับ

ยินดีครับป๋าเติ้ล ส่วนป๋าเอกช่วยถนอมเนื้อถนอมตัวด้วยครับ  red heart กลัวจริงๆ รวมแก็งค์ทีไรเป็นเรื่องทุกที Roll Eyes
Power-ant
Hero Member

« ตอบ #1339 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:40:53 am »

เสียงแหลมจี๊ด เวลารถใกล้หยุด ที่ดิสหลังครับ  คงเหมือนป๋าเอ๋ กับป๋าวุฒินะครับ
เอาประสบการณ์ ล้วนๆอีกมะ  อิอิ คันขาวตัวเล็กน้องมีนา เป็นเหมือนกันแต่ตอนถอยเบรคนะ  เข้าO นิสโม เอ้ยนิสสัน เจียรผ้าเบรค เป่าฝุ่นซักหน่อย หายเลยครับ ช่างบอกต้องแก้วิธีนี้เป็นกันเยอะ(แล้วทำมัยพวก มึ...ง พวกท่านไม่ทำก่อนส่งรถละคร๊าบ  แต่ของรุจ พี่ว่า.. ถามชนิดผ้าเบรคก่อน แบบ STD หรือ Sport เพราะมีผลกะความนิ่ม แข็ง นะครับ  อันนี้เดาครับ เดาล้วนๆ รอป๋าเอ๋มาบอกละกัน พี่มันแค่เด็กใหม่ รู้เท่านี้อะจ้า    ไม่ก้อถ้าอาการยังอยู่หาเรื่องมาเที่ยวกทม.เดี๊ยวรุมให้จ้า...   Supra เคยเป็นเปลี่ยนยี่ห้อผ้าเบรคหาย ตอนนั้นใช้ Project mu จ้า น้องปาเนี้ยพึ่งมาใช้  Cheesy

เนี่ยนะคนเพิ่งหัดขับ รู้ลึกตัวจริงแล้วครับคนนี้ ต่อไปนี้ต้องเรียกอาจารย์เอกแล้ว Cheesy
Ake_MiNi
Hero Member

ID 0880

« ตอบ #1340 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 01:56:51 am »

เสียงแหลมจี๊ด เวลารถใกล้หยุด ที่ดิสหลังครับ  คงเหมือนป๋าเอ๋ กับป๋าวุฒินะครับ
เอาประสบการณ์ ล้วนๆอีกมะ  อิอิ คันขาวตัวเล็กน้องมีนา เป็นเหมือนกันแต่ตอนถอยเบรคนะ  เข้าO นิสโม เอ้ยนิสสัน เจียรผ้าเบรค เป่าฝุ่นซักหน่อย หายเลยครับ ช่างบอกต้องแก้วิธีนี้เป็นกันเยอะ(แล้วทำมัยพวก มึ...ง พวกท่านไม่ทำก่อนส่งรถละคร๊าบ  แต่ของรุจ พี่ว่า.. ถามชนิดผ้าเบรคก่อน แบบ STD หรือ Sport เพราะมีผลกะความนิ่ม แข็ง นะครับ  อันนี้เดาครับ เดาล้วนๆ รอป๋าเอ๋มาบอกละกัน พี่มันแค่เด็กใหม่ รู้เท่านี้อะจ้า    ไม่ก้อถ้าอาการยังอยู่หาเรื่องมาเที่ยวกทม.เดี๊ยวรุมให้จ้า...   Supra เคยเป็นเปลี่ยนยี่ห้อผ้าเบรคหาย ตอนนั้นใช้ Project mu จ้า น้องปาเนี้ยพึ่งมาใช้  Cheesy

เนี่ยนะคนเพิ่งหัดขับ รู้ลึกตัวจริงแล้วครับคนนี้ ต่อไปนี้ต้องเรียกอาจารย์เอกแล้ว Cheesy

อั๊ยยะ ผมมันความรู้เท่าหางอึง ใหนจะกล้าเทียบอาจารย์เอ๋ได้ อิอิ
Ake_MiNi
Hero Member

ID 0880

« ตอบ #1341 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 02:03:32 am »

พี่น้องครับ ไปทำบุญยกก๊วนกันไม๊ อาวมะเอามะ
naruto
Title - ID : 889
Jr. Member
**

like: 23

Title - ID : 889

« ตอบ #1342 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:51:48 am »

ผมใส่เบรคของ Brembo ผ้าเบรคก็ของ Brembo ยังมีเสียงหอนให้ได้ยินเหมือนกันครับ
มีคนแนะนำให้ไปเปลี่ยนผ้าเบรคของ Project mu รับของหาย  เค้าเปลี่ยนมาแล้วก็หายจริงๆ
ผมคงต้องรอให้มันใกล้หมดก่อน  ผ้าเบรคยังเหลืออีกเยอะมาก

Power-ant
Hero Member

« ตอบ #1343 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:12:46 am »

พี่น้องครับ ไปทำบุญยกก๊วนกันไม๊ อาวมะเอามะ
ไปครับ ขอเป็นวันอาทิตย์จะดีที่สุด ช่วงนี้โดดงานบ่อย เริ่มมีตาขวางใส่เล็กๆแล้ว
ศัตรูของมวลชน
Full Member

like: 8

« ตอบ #1344 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:30:14 am »

พี่เอ๋ วันนี้หนูตื่นตั้งแต่หกโมงไม่เห็นมีใครโทรมาเลยอ่ะ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #1345 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:33:38 am »

พี่เอ๋ วันนี้หนูตื่นตั้งแต่หกโมงไม่เห็นมีใครโทรมาเลยอ่ะ

หวัดดีตอนสาย จ๊ะ
Jr. Member
**

« ตอบ #1346 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:17:22 pm »

เพื่อป๋าๆ ที่น่าร๊ากของป๋ม ใหนๆ เอาผ้าไปขายห้องเบรคไปแล้ว แต่ป๋าๆชอบหนีมาสิงห้องนี้ขอ Copปี้ๆๆๆๆๆๆ  มาอีกรอบละกันนะจ๊ะ

ล่างนี้คือข้อความที่copy มาให้เครดิตป๋าเอก(มินิ)เดี๊ยวโดนป๋าชาติว่า  เอามะพร้าวห้าวมาขายสวน ไม่ก้อสอนสังฆราช  มัยฟะเค้ารู้กันหมดแล้ว  ขอโทดนะป๋านะ  คันนิ้วอะอยากกด..
อันนี้ส่วนตัวล้วนๆนะครับ....  ย้ำส่วนตัวล้วนๆครับ
จากการใช้งานแบบปรกติของคนขับรถธรรมดาคงพอมีประโยชน์กับป๋าบ้าง...นะครับ
เรียงตามการจับ ดีสุดคือ 1-2-3-4-5
แต่ 2-3-4 ใกล้เคียงกันครับ (ไม่ต่างกันมาก Sitech sport จับดีสุดในกลุ่ม นอกนั้นเท่าๆกันคือ sitech original national rockbull)

ราคาแพงสุดน่าจะ 1-3 ประมาณ3xxx
นอกนั้นพอๆกันคือ คู่พันกว่าบาท(ต้นๆ)
ส่วนถูกสุดคือ rock bull คู่ไม่ถึงพัน
เทียบราคาเฉพาะคู่หน้า

1.Bendix 
ข้อดีเบรกดีมากๆ ทนความร้อนสูง ไม่ fade ราคาน่าจะแพงอยู่
ข้อเสีย ฝุ่นดำ เสียงดัง เบรกไม่นิ่ม กินจานเป็นร่อง

ผมใช้รุ่นนี้ http://www.bendix.co.th/productsinner.php?pid=8 ผมให้เครดิตจากที่นำข้อมูลมาแล้วนะจ๊ะ
แต่หลายปีแล้วครับตอนนี้อาจจะเปลี่ยนไป

2.Si-tech
ข้อดีเบรกดีน้องๆเบนดิก ทนความร้อนสูง ไม่ fade เบรคนิ่ม ราคาไม่แพง และไม่กินจานครับ
ข้อเสีย ฝุ่นดำ(เฉพาะรุ่น Sport) รุ่น Original ไม่มีฝุ่น แต่จับสู้รุ่น Sport ไม่ได้ (เป็นรองรุ่น Sport นิดนึง)

ผมเคยใช้ทั้งสองรุ่น http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2009/07/V8126591/V8126591.html
หน้า – Sport / หลัง Original    ผมให้เครดิตจากที่นำข้อมูลมาแล้วนะจ๊ะ

3.National
ข้อดีเบรกดีน้องๆเบนดิก ทนความร้อนสูง ไม่ fade เบรคนิ่ม(กว่าเบนดิก)
ข้อเสียแพงมาก (สงสัยโดนร้านฟันหัวแบะ) และกินจาน เหมือนเบนดิก ผ้าเบรกหมดเร็ว

4.Rock Bull
ข้อดีเบรกดีน้องๆ Sitech ทนความร้อนสูง ไม่ fade เบรคนิ่ม(มากๆ โดยเฉพาะ 300 กิโลเมตรแรก เหมือนมีฟองน้ำรองผ้าเบรกอยู่เลย) ราคาไม่แพง (ต้องบอกว่าถูกมาก)
และไม่มีฝุ่น
ข้อเสีย 300 กิโลเมตรแรก นิ่มเกิ๊นนนนนน แต่หลัง 500 โลไปแล้วก็ปรกติ

http://www.cefiro-thailand.com/showthread.php?t=1465  อันนี้ผมให้เครดิตจากที่นำข้อมูลมาแล้วนะจ๊ะ

มีร้านที่ขายถูกพร้อมติดตั้งอยู่ตรงแยกวังหิน  ตะเวนหาหรือหลังไมล์ได้นะครับ  อ๋อไม่มีส่วนได้เสียกะหัวคิวนะจ๊ะ

5.Akebono
          ห่วยแตกที่สุดสำหรับผม
          ข้อดี ไม่มีฝุ่น ไม่มีเสียง นิ่มมากๆ แต่เอาไม่อยู่ (ไหล)
          แต่เสียงตอบรับใน net ดีมากบอกว่านิ่ม (อันนี้จริง) และหนึบ (อันนี้สำหรับผมไม่ใช่ ห่วยที่สุดเท่าที่ใช้มาทุกตัว)

ไม่รู้ว่าผมโดนของปลอมหรือป่าว แต่คนที่ผมซื้อด้วย ขายในเน็ตมาหลายปีแล้ว เพราะดูจากกระทู้เก่าๆ (ดูเบอร์โทรที่เขาให้ติดต่อ)
เพราะหลังๆ (เหมือนมันเริ่มดัง เลยมีคนบอกว่า ปลอมเยอะ)

ผมจำเบอร์คนขายไม่ได้แล้ว ไม่รู้ว่าซื้อจากเจ้าไหน

อันนี้ลองอ่านดูครับ ข้อมูลเพิ่มเติม ให้เครดิตเค้าหน่อยนะจ๊ะ

http://www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=38088 

ที่ผมอยากลองเพราะเสียงในเน็ตตอบรับดีมากและผมไปเจอคนนึงจำไม่ได้ว่าขับ เซฟิโร่หรือป่าว เขาบอกว่าเขาลองมาทุกตัว ไม่มีตัวไหนถูกใจ
สุดท้ายเขาบอกว่ามาจบที่ Akebono คือได้ทั้งนิ่ม และ หนึบ

ส่วนป๋าๆจะเลือกแบบใหน ผมคงมีข้อมูลมาแชร์ให้ประมาณนี้นะครับ... ถ้าป๋าสงสัยเพิ่มเติมมาแชร์กันได้ครับ ผมแค่พึ่งเริ่มหัดขับ น้องใหม่อะจ้า...

like like like red heart red heart red heart good good good

...มือผู้ให้ย่อมสูงกว่ามือผู้รับ...
Jr. Member
**

« ตอบ #1347 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:28:34 pm »

ไปครับ ขอเป็นวันอาทิตย์จะดีที่สุด ช่วงนี้โดดงานบ่อย เริ่มมีตาขวางใส่เล็กๆแล้ว

Satu Satu Satuที่ใหนอ่ะจ๊ะ

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #1348 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:19:16 pm »

พบกันนะค๊าบบบพี่น้อง5...แว๊นซ์กลับกรุงเทพแล้วจร้า red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
nortirut
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #1349 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:26:29 pm »

พบกันนะค๊าบบบพี่น้อง5...แว๊นซ์กลับกรุงเทพแล้วจร้า red heart
ไปด้วยครับ  จะได้มีเรื่องให้ออกจากบ้าน อิอิ
หน้า: 1 ... 82 83 84 85 86 87 88 89 [90] 91 92 93 94 95 96 97 98 ... 192   ขึ้นบน
  พิมพ์