Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการบิรการของศูนย์ครับ  (อ่าน 1485 ครั้ง)
mta
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 04:31:14 pm »

ผมขอความช่วยเหลือศูนย์ชลบุรี ให้ช่วยระบุให้ว่าน้ำมันที่ผมเติมมาผิดชนิด เนื่องจากทางปั้มเติมเบนซิลให้ รถผมเป็นเครื่องดีเซล จึงได้เอาเข้าศูนย์เพื่อขอใช้บริการ แต่ทางศูนย์ชลบุรีกลับปฏิเสธที่จะระบุให้ บอกไม่อยากยุ่งกลัวโดยฟ้อง ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าในเมื่อมันเป็นความจริงทำไมศูนย์จึงให้ความช่วยเหลือไม่ได้ ทั้งที่ผมเคลียร์กับทางปั้มและประกันทุกคนให้ความช่วยเหลืออย่างดีปั้มก็ยอมชดใช้ให้แต่เพื่อให้การทำเรื่องถูกต้องทางปั๊มขอให้ศูนย์ระบุให้หน่อยว่ามาซ่อมเพราะเติมน้ำมันผิด แต่ทางศูนย์กลับไม่ยอมระบุให้ แถมผมโทรไปขอให้ช่วยกลับปล่อยให้รอสายหลังจากคุยขอความช่วยเหลือนโดยไม่บอกอะไรต่อ พอจะมีเพื่อนสมาชิกท่านใดให้ความช่วยเหลือแนะนำว่าควรจะทำอย่างไรเพื่อให้ทางศูนย์ระบุให้เพื่อจะได้เอาเอกสารให้ทางปั้มครับ ขอรบกวนด้วยครับ
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 06:16:20 pm »

ในใบรายการตรวจเช็คซ่อมบำรุงก็จะระบุในรายละเอียดว่าได้ทำการ
ปรับเปลี่ยน แก้ไข ซ่อมบำรุง หรือเช็คอะไรรถป๋า ซึ่งก็น่าจะมีรายละเอียด
เพียงพอแล้ว คงไม่ต้องมีหนังสือยืนยันอะไรหรอกครับ เอาใบนั้นแหล่ะ
ำปยื่นกับทางปั๊ม ถ้าทางปั๊มดูไม่รู้ หรือรายละเอียดน้อยไป แล้วบ่ายเบี่ยง
ก็ให้ทางปั๊มเป็นผู้ไปติดต่อสอบถามทางศูนย์เอาเอง ถ้ายังไม่เคลียร์
แนะนำป๋าเดินออกจากปั๊ม. แล้วไปสถานีตำรวจ ไปแจ้งความร้องทุกข์
ต่อพนักงานสอบสวน ว่าพนักงานปั๊มน้ำมันซึ่งเป็นลูกจ้างของเจ้าของปั๊ม
ทำให้เสียทรัพย์ เอาเอกสารรายละเอียดเท่าที่มีให้พนักงานสอบสวน
ต่อไปพนักงานสอบสวนจะเป็นผู้เดินเรื่องเอง

gunzu_ton
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 02:46:09 pm »

โทรแจ้งที่ mm th เลยครับ

บางศูนย์ไม่กล้ารับ เพราะกลัวเข้าตัว ถ้ามี จนท. ทางเทคนิคของ MMTH ช่วยยืนยันและอนุมัติ ผมว่าไม่น่ามีปัญหาเรื่องการแก้ไขนะครับ

สู้ๆนะครับ  good

ไม่กล้า ก็ ไม่ก้าวหน้า
Thapanapong
Newbie
*

like: 5

ID.2912 Pa Chonburi

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 03:08:21 pm »

ในใบรายการตรวจเช็คซ่อมบำรุงก็จะระบุในรายละเอียดว่าได้ทำการ
ปรับเปลี่ยน แก้ไข ซ่อมบำรุง หรือเช็คอะไรรถป๋า ซึ่งก็น่าจะมีรายละเอียด
เพียงพอแล้ว คงไม่ต้องมีหนังสือยืนยันอะไรหรอกครับ เอาใบนั้นแหล่ะ
ำปยื่นกับทางปั๊ม ถ้าทางปั๊มดูไม่รู้ หรือรายละเอียดน้อยไป แล้วบ่ายเบี่ยง
ก็ให้ทางปั๊มเป็นผู้ไปติดต่อสอบถามทางศูนย์เอาเอง ถ้ายังไม่เคลียร์
แนะนำป๋าเดินออกจากปั๊ม. แล้วไปสถานีตำรวจ ไปแจ้งความร้องทุกข์
ต่อพนักงานสอบสวน ว่าพนักงานปั๊มน้ำมันซึ่งเป็นลูกจ้างของเจ้าของปั๊ม
ทำให้เสียทรัพย์ เอาเอกสารรายละเอียดเท่าที่มีให้พนักงานสอบสวน
ต่อไปพนักงานสอบสวนจะเป็นผู้เดินเรื่องเอง

เห็นด้วยกับพี่ Kit ครับ  ใคร ? ทำอะไร? ที่ใหน? อย่างไร? แล้วที่สำคัญ เมื่อใหล่จะซ่อมเสร็จ? เอกสารลงบันทึกประจำวันกับเจ้าหน้าตำรวจที่ไว้ก่อนปลอดภัยที่สุดครับ

กิจกรรมเยอะ ตับ เริ่มแข็ง(แรง)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์