Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายแดงโดนจับ  (อ่าน 9452 ครั้ง)
TON_2335
Jr. Member
**

like: 5

« เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:50:29 pm »

สอบถามหน่อยครับผมออกรถมาประมาณ1เดือนแล้วแต่ยังใช้ป้ายแดงอยู่(รอเลขครับ)แต่ตอนออกรถเซลแจ้งว่าป้ายแดงที่มีเล่มหมดใช้ป้ายแดง(ปลอม)ก่อนเวลาเวลาโดนตำรวจจับโดนใบสั่ง ต้องทำไงครับ และถ้าโดนใบสั่งแล้วทางพี่ทำไงครับ คือก่อนหน้านี้โทรตามเรื่องป้ายตลอดผัดทุกรอบเดี๋ยวมาให้ที่บ้าน   ลืมไว้ที่บ้านพี่ชาย ลูกค้าเอาไปต่างจังหวัดสองสามวัน ทำไงครับเบื่อจะตาม อย่างว่าขายได้แล้ว ให้จองคิวเข้าเช็ค1000โลยังไม่ได้เลย ถ้าเป็นพี่ๆทำไงครับ ถ้าโดนจับป้ายแดงที่มีเล่มหมดจะไม่ว่าเลยเซ็งมากเลย

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:58:05 pm »

เซลล์ศูนยไหน  ประกาศเลยจะได้ทราบกัน  แจ้งไปที่ฝ่ายcall center mmth 02-5295900  หรือที่นี่ครับ  http://www.mitsubishi-motors.co.th/en/contact/index.php

TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:07:45 pm »

จริงๆแล้วต้องคุยก่อนเลยครับเรื่องป้ายแดงปลอม ถ้าโดนใบสั่ง 0 ต้องรับผิดชอบครับ...คุยหลังก็ต้องร้อง call center ตามที่ป๋าลุ้นแนะนำ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
BEST_MRC
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:11:51 pm »

ถ้าโดนตำรวจจับทำไรไม่ไ้ครับ ถ้าไม่ยัด เงิน ข้อหานี้ ปรับขั้นต่ำ 1000 ถึง 10000 ครับ

อย่าเบื่อที่จะโทรถามป้ายแดงของเรานะครับเพราะมันเป็นสิทธิที่เราต้องได้

เพราะเราเสียค่ามัดจำป้ายแดงไปแล้วแต่ได้ป้ายเหมือนมา

ต้องโทรหาเซลล์ทุกวันครับเหมือนตอนที่เซลล์โทรหาเราตอนจะขายรถให้เราครับ

แต่ถ้าเซลล์ยังมีคำตอบที่ไม่แน่ชัดอีก ถามเค้าเลยครับว่า ถ้าโดนจับเรื่องป้ายเหมือนเนี่ย

ใครจะรับผิดชอบ ในเมื่อค่ามัดจำป้ายแดงก็เสียไป ทางโชรูม รับผิดชอบไหม (ผมตอบได้เลยครับ ว่า ไม่)

ทางเดียวครับโทรหาเซลล์ ทุกวันครับถามเค้าทุกวันครับโทรไปต่อว่าเค้านิดหน่อยก็ได้ครับ แล้วเค้าจะร้อนวิ่งหาป้ายแดงมาให้เองครับ

หรือไม่เค้าก็จะหนีโดยไม่รับโทรศัพท์เลยครับ

มีอยู่แค่นี้เองครับ วงจรชีวิตเซลล์ ครับผม

เปิด รับ จอง  น้อง ปา โมเดล 12 ครับ  ราคา ขับ 2 เพิ่ม 3หมื่น  ขับ 4 เพิ่ม หมื่น ห้า ครับ ผม    เบสท์   0 8 3  8 8 9   2 1 6 2
maxoutdaa
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 08:26:47 am »

โดนเรียกมาแล้ว เมื่อคืนวันเสาร์....พี่รวจ ถามว่า วิ่งมา กี่ กิโล ผมตอบว่า 1xx ครับ พี่รวจบอก ไปเลย....เพิ่งออกนี่หว่า ไม่ตรวจอะไรเลย แต่ผมใช้ บุ๊คของขนส่ง เขียน ไว้ว่าไปไหนมาไหน ตลอด ครับ ออกไป 7-11 ยังลง เลย คริคริ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:06:12 am »

ป้ายแดง(ที่ไม่มีสมุดควบคุม)ส่วนใหญ่จะโดนจับ(ขึ้นว่าพี่รวจจะใจดีไหม) lala เหอะ
ส่วนเรื่องป้าย เจอเซลล์ดีก็ดีใจหายเจอเซลล์ไม่ดีก็ไม่ดีใจหาย....เซงจิงๆ Angry Angry

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:28:10 am »

เป็นผม ผมจะไม่รับรถเลย...

มีเรื่อง มีราว เรื่องจะยาว...

ใช้เอกสารปลอมของทางราชการ... ไม่เล่นด้วยเด็ดขาด...

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
TON_2335
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 10:39:18 am »

โทรไปถามอีกครั้งเมื่อเช้านี้เซลล์บอกลูกค้ายังไม่คืน ลูกค้าคนนี้สงสัยวิ่งป้ายแดงเป็นปีแล้วมั่ง เค้าบอกให้เอาใบสั่งไปเสียแล้วเอาใบเสร็จมาเบิกที่บริษัท กี่ชาติจะได้ เซ็งมากมาย ตอนออกรถก็บอกว่าอีกสองวันลูกค้าจะเอาป้ายมาให้ อยากเห็นหน้าลูกค้าคนนั้นจัง

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 10:56:36 am »

โดนเรียกมาแล้ว เมื่อคืนวันเสาร์....พี่รวจ ถามว่า วิ่งมา กี่ กิโล ผมตอบว่า 1xx ครับ พี่รวจบอก ไปเลย....เพิ่งออกนี่หว่า ไม่ตรวจอะไรเลย แต่ผมใช้ บุ๊คของขนส่ง เขียน ไว้ว่าไปไหนมาไหน ตลอด ครับ ออกไป 7-11 ยังลง เลย คริคริ

แล้วไทรทันยังอยู่มั้ยอ่ะน้อง ไม่ได้คุยเลยนะใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 12:07:32 pm โดย utopia » บันทึกการเข้า
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:30:52 am »

ถ้าโดนตำรวจจับทำไรไม่ไ้ครับ ถ้าไม่ยัด เงิน ข้อหานี้ ปรับขั้นต่ำ 1000 ถึง 10000 ครับ

อย่าเบื่อที่จะโทรถามป้ายแดงของเรานะครับเพราะมันเป็นสิทธิที่เราต้องได้

เพราะเราเสียค่ามัดจำป้ายแดงไปแล้วแต่ได้ป้ายเหมือนมา

ต้องโทรหาเซลล์ทุกวันครับเหมือนตอนที่เซลล์โทรหาเราตอนจะขายรถให้เราครับ

แต่ถ้าเซลล์ยังมีคำตอบที่ไม่แน่ชัดอีก ถามเค้าเลยครับว่า ถ้าโดนจับเรื่องป้ายเหมือนเนี่ย

ใครจะรับผิดชอบ ในเมื่อค่ามัดจำป้ายแดงก็เสียไป ทางโชรูม รับผิดชอบไหม (ผมตอบได้เลยครับ ว่า ไม่)

ทางเดียวครับโทรหาเซลล์ ทุกวันครับถามเค้าทุกวันครับโทรไปต่อว่าเค้านิดหน่อยก็ได้ครับ แล้วเค้าจะร้อนวิ่งหาป้ายแดงมาให้เองครับ

หรือไม่เค้าก็จะหนีโดยไม่รับโทรศัพท์เลยครับ

มีอยู่แค่นี้เองครับ วงจรชีวิตเซลล์ ครับผม

สามประเด็นเนี่ย  ถ้ามาเจอลูกค้าอย่างผม  เน่าทั้งโชว์รูม   ผมไม่คุยหรอกกับ sales

- ผมตัดสินใจซื้อรถเพราะชื่อ Mitsubishi ไม่ใช่ sale   
- ผมต้องการการการันตี พร้อมการรับประกัน จากผู้ผลิต  ไม่ใช่ sale
- ผมซื้อรถใหม่ถูกต้องจากโชว์รูม   ส่วนการกระทำของตัวแทนที่แต่งตั้งจากโชว์รูมนั้นๆ  เป็นหน้าที่ความรับผิดชอบของผู้แต่งตั้งครับ  ไม่ใช่ sale
- พูดแบบนี้  หาก sale คนนี้ลาออก  หรือไม่มีประสบการณ์  ลูกค้าก็ต้องรับภาระทั้งหมดซิครับ   ผิดวิสัยที่ผู้ใหญ่ในโชว์รูม จะทำแบบนี้

**อ่านดูเหมือนคุณเป็น sale หรือป่าว   แล้วกำลังพูดในจุดที่คนอื่นทำไว้  และบอกว่ามันคือวงจรของ sale

ถ้าไม่ไใช่ ขออภัยนะครับ  เพียงแต่อ่านแล้วเดียวหลายท่านจะเข้าใจไปเป็นแบบอื่น   เพราะคนที่ไม่รู้ยังมี ครับ

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
 สาธุ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:38:09 am »

สอบถามหน่อยครับผมออกรถมาประมาณ1เดือนแล้วแต่ยังใช้ป้ายแดงอยู่(รอเลขครับ)แต่ตอนออกรถเซลแจ้งว่าป้ายแดงที่มีเล่มหมดใช้ป้ายแดง(ปลอม)ก่อนเวลาเวลาโดนตำรวจจับโดนใบสั่ง ต้องทำไงครับ และถ้าโดนใบสั่งแล้วทางพี่ทำไงครับ คือก่อนหน้านี้โทรตามเรื่องป้ายตลอดผัดทุกรอบเดี๋ยวมาให้ที่บ้าน   ลืมไว้ที่บ้านพี่ชาย ลูกค้าเอาไปต่างจังหวัดสองสามวัน ทำไงครับเบื่อจะตาม อย่างว่าขายได้แล้ว ให้จองคิวเข้าเช็ค1000โลยังไม่ได้เลย ถ้าเป็นพี่ๆทำไงครับ ถ้าโดนจับป้ายแดงที่มีเล่มหมดจะไม่ว่าเลยเซ็งมากเลย

ขอติดต่อผู้จัดการศูนย์  นำใบแจ้งความว่าซื้อรถใหม่จากโชว์รูมแล้วได้ป้ายปลอม  โดยคนที่บอกว่าปลอมคิอฝ่ายขายชื่อ........  โดยการแต่งตั้งจากโชว์รูม............  นำไปยื่นขอคำชี้แจง

ดูซิ  เขาจะไปอย่างไรต่อ

**ผมเคยมีกรณี ซื้อรถเชฟโลเล็ต  ศูนย์นวมินทร์(ไม่เล็กนะครับ)  ดาวน์ 500000 บาท   พร้อมออกรถไปใช้งาน  แต่แปลกใจทำไมไม่มีการเรียกเก็บค่างวด    ผ่านไป  4 เดือนจนเกิดเรื่อง   เกี่ยวกับประกันเคลม    ปรากฎว่ารถคันที่ผมขับไม่มีการซื้อขายและยังไม่จำหน่ายออกจากศูนย์    และมีการจ่ายเงินดาวน์เพียง  150000 บาทเมื่อไม่กี่วันหลังเกิดเรื่อง

สุดท้าย ทางศูนย์ยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นจาก ผู้จัดการฝ่ายขายและคืนเงินพร้อมดอกเบี้ยทั้งหมดและตกลงกันใหม่  ด้วยราคารถพิเศษกว่ามากกว่าแสนบาท  จนจบ   แบบนี้แหละครับกรณีน่าจะคล้ายกัน  
TON_2335
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:47:22 am »

ไม่ใช่ sale ครับ ที่เลือกใช้มิตซูเพราะว่าการใช้งานที่ดี เมือเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่น ราคาสมเหตูสมผล ไม่ได้ซื้อเพระ sale แต่อาการที่พวกเพื่อนๆเป็นเช่น โช๊ครั่ว เฟืองท้ายหอน ที่ปัดน้ำฝนเสียงดัง ผมยังพอรับได้ในจุดหนึ่ง   ซึ่งรู้ล่วงหน้าว่าจะเกิดขึ้นไม่ช้าก็เร็ว แต่ต้องการสอบถามเพื่อน ๆป๋าๆ อยู่ในเวปนี้ว่าในกรณีอย่างนี้นอกจากโทรตามแล้วควรทำอย่างไรบ้าง

yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 01:45:34 pm »

แต่ผมขับอยู่เข้าดานไม่เคยโดนเรียกครับขับมาจะ 2 เดือนแล้ว

TON_2335
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 05:37:28 pm »

ได้รับป้ายแล้วครับ(ป้ายแดงจริงๆ) โทรไปต่อว่าอีกรอบได้ทันตาเห็นครับ sale ไม่อยู่ให้คนอืนมาแทน มันต้องอย่างพี่ๆว่า ต้องใช้ไม้แข็ง ส่วนใบสั่งผมให้ sale ไปเสียค่าปรับแทนผม(เงินใครเสียไม่รู้แต่ไม่ใช่เงินผม)  ค่อยสบายใจขึ้นครับ

poparochy
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 07:14:35 pm »

เข้ามาเก็บความรู้ ขอบคุณคร๊าบบบ สาธุ

LANFERNS โลกของคนรักเฟิน ณ ไม้งามโคกกรวด
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์