Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 14   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. stickerติดล้อ16 /โลโก้mitsuแดง /Ralli Art /ไฟมุมส้ม ตัดหมอกเหลือง /เสาประตูเคฟล่า  (อ่าน 186157 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:58:02 am »

ต็มๆคัน ยังขาดไฟหน้าโคมดำ step ต่อไป

ป๋าเปิ้ล 
1.  ช่วยทำไอ้ที่ติดรอบโลโก้หน้าให้ผมอันหนึ่งซิครับ   ที่เป็นเคฟล่าหน้ากะจังของป๋า อ่ะ
2. ช่วยทำมุมส้มและโคมดำด้วยฟิล์ม  แต่เจาะช่องกลม 2 ให้ได้ตำแหน่ง    ยืนห่างหน้ารถสัก  3-5 เมตร   แล้วมองตรงมาทะลุช่องที่ตัดออกแล้วเห็นดวงไฟด้านในกลมพอดีวงทั้งไฟสูง  ไฟต่ำ

***หวังว่าผมขอไปเยอะไปน่ะ  และเชื่อว่าระดับเซียนอย่างป๋า  ไม่ทำให้ผมผิดหวัง  อิ  อิ

ค่าใช้จ่าย  บอกมาได้ครับ    ของานตามที่ต้องการ    เพราะไมม่ใครทำขายผมหรอก 555555

*** ความพยายามของป๋าเปิ้ล  จะช่วยให้ฝันผมเป็นจริง  Kiss Kiss Kiss Huh? Huh? Grin Grin
opjung
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:43:33 pm »

สวยงามมากเลยครับ  Kiss
pakapong
Jr. Member
**

like: 18

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:54:49 pm »

Camm-1 ป๋าเปิ้ล อายุสิบกว่าปีแล้ว เคยเสียเงินซ่อมบ้างหรือป่าว ป๋า  Grin

SANER
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 06:21:39 pm »

พี่เปิ้ล..รบกวนบอกพิกัดร้านอีกทีคับพี่/พี่เคยบอกแล้วแต่จำไม่ได้/กะจะไปทำติ๊กเกอร์อีกคันนึงคับ/ว่าจะเข้าไปคุยที่ร้านด้วยเลย/ขอบคุณคับ
ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:15:29 am »

Camm-1 ป๋าเปิ้ล อายุสิบกว่าปีแล้ว เคยเสียเงินซ่อมบ้างหรือป่าว ป๋า  Grin

เคยงอแงนิดหน่อยครับ  ถอดออกมาเป่าฝุ่น เช็ดบอร์ดปีละหน  เปลี่ยนลูกยางไปสองชุด หัวจับสองอัน  หยอดกาวที่ปุ่มกด หักไปสองปุ่ม  ทนดีคับ

ป๋าอ็อด  สงสัยต้องใช้สติ๊กเกอร์ฝ้าครับ  ร้านทำป้ายมีขาย  เป็นลายจุดๆแบบนั้นเลย

ป๋านะ  อย่าแขบนะ   วันอาทิตย์หยุด จะลองทำดูครับ   ผมก้ไม่อยากติดทึบทั้งโคม  เจาะรูน่าจะสวย 

นี่สมัยรถคันเก่าครับ  เคยเจาะรูแบบนี้

http://www.mazdaclub.net/module_view.php?mod=webboard&fn=view&cid=13186&sh=neverdie

ตอนสมัยวัยสะรุ่น

d. i. y . แม็กน้องปา  เริ่มต้นที่นี่

อตีดเคยบ้าเครื่องเสียง  ใส่ระบบ dvd dts 5.1 surround ในรถ

รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:34:53 am »

พี่เปิ้ล..รบกวนบอกพิกัดร้านอีกทีคับพี่/พี่เคยบอกแล้วแต่จำไม่ได้/กะจะไปทำติ๊กเกอร์อีกคันนึงคับ/ว่าจะเข้าไปคุยที่ร้านด้วยเลย/ขอบคุณคับ

ร้านอยู่ในหมู่บ้านภูเก็ตวิลล่าหนึ่ง สามกอง  มาจากพังงา ถึงสามแยกโตโยต้า เลี้ยวขวาเข้าถนนบายพาส มาถึงสี่แยกเลี้ยวซ้ายก่อนถึงโลตัส  ตรงมาเรื่อยๆ เลียวขวาเข้าหมู่บ้าน  เห็นร้านเฟอร์นิเจอร์อยู่หัวมุม  พอเข้ามาเจอสนามเทนนิสให้เลี้ยวซ้าย ตรงมาร้อยเมตร ปาขาวจอดอยู่หน้าร้าน

มาลองเปิดไฟตัดหมอกดู  เหลืองซะ

ไฟเลี้ยวก็ส้มซะ

ทดสอบก่อนใช้งาน

กลางคืน แสงไฟตัดหมอกมันเหลืองซะ

ตรามิตซูเรืองแสง หลอนจริงๆ

เปิดไฟเลี้ยวที ยิ่งแสบตา step ต่อไป เล่น ไฟหน้า หรือไฟท้ายดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2015, 11:24:03 pm โดย ple_sticker_phuket » บันทึกการเข้า

Akepapah
ปาน้ำตาล บางบอน ID 0107
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 06:51:50 pm »

มาส่งการบ้านคับ

เรา รัก น้อง ปา
Akepapah
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 06:58:14 pm »

อีกนิดนึง

Akepapah
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 07:31:01 pm »

บันไดข้าง กับเสาเคฟล่าข้างซ้าย  โปรเจคร์ต่อไป ไฟมุมส้มกับไฟตัดหมอกเหลือง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 07:33:07 pm โดย Akepapah » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:33:18 pm »

มีรูปกระจังชัดๆไม๊ครับ  ชิ้นนี้ติดยากไม๊   เสาประตูเคฟล่า น้องJo Devil เอาไปติดชิดขอบยางพอล้างอัดฉีดแล้วน้ำเข้า

ในรูปนี่ติดเว้นระยะห่างจากขอบยางมิลนึงรึเปล่าครับ

พรุ่งนี้ว่าจะถ่ายรูป D. i.y. เสาประตูเคฟล่า และขั้นตอนการติดตั้งอย่างละเอียดอีกที

pakapong
Jr. Member
**

like: 18

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 10:05:53 am »

ป๋าเปิ้ลครับ ลูกยางซื้อมาเปลี่ยนเองหรือส่งเข้าศูนย์ Roland ของผมเปลี่ยนเมนบอร์ดสองครั้งแล้ว ส่งศูนย์ตลอดแต่แพงจัง

Akepapah
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:57:39 pm »

รูปด้านหน้าใกล้ๆคับ แต่เสากลางไม่ได้ถ่ายไว้เดวจะมาลงให้คราวหน้านะป๋าเปิ้ล

lookton
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 02:21:35 pm »

เอาผลงานมากฝากจ้า หลังจากติดแล้ว

Dayligth ติดที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
sti191145
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:26:13 am »

สาธุ สวัสดีครับป๋า ผมขอสั่งสติ๊กเกอร์ แดงเงาดำติดด้านหน้า 1ชุด
                                    สั่งสติ๊กเกอร์ ช่องปุ่มลอ๊ค                 1ชุด สีแดงสะท้อนแสง
                                    สั่งสติ๊กเกอร์แรลลี่อารต์ 10ซม.          4ชุด
                                    สั่งสติ๊กเกอร์ ไฟตัดหมอกสีเหลือง       1ชุด 2อัน
                                   สั่งสติ๊กเกอร์ เส้นขอบใต้โลโก้ดานหน้า 1ชุด
     สาธุขอเบอร์ บช.ดว้ยครับ
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:23:28 am »

สาธุ สวัสดีครับป๋า ผมขอสั่งสติ๊กเกอร์ แดงเงาดำติดด้านหน้า 1ชุด
                                    สั่งสติ๊กเกอร์ ช่องปุ่มลอ๊ค                 1ชุด สีแดงสะท้อนแสง
                                    สั่งสติ๊กเกอร์แรลลี่อารต์ 10ซม.          4ชุด
                                    สั่งสติ๊กเกอร์ ไฟตัดหมอกสีเหลือง       1ชุด 2อัน
                                   สั่งสติ๊กเกอร์ เส้นขอบใต้โลโก้ดานหน้า 1ชุด
     สาธุขอเบอร์ บช.ดว้ยครับ

กะทู้สติ๊กเกอร์ราคาจิ๊บๆ ในบ้านเก่า โดนแมว ที่นั่น ลบไปแล้ว

( ถ้าเป็นคน ต้องpmชี้แจงก่อนลบ ว่าทำผิดกฎอะไร แต่นี่เล่นลบแบบไร้เหตุผล  ผมเลยคิดว่าต้องเป็น แมว ลบ แน่ๆ 555 )  

ว่างๆ ผมจะอัพกะทู้ใหม่ใน facebookครับhttp://www.facebook.com/profile.php?id=100000524416271&sk=photos

สำหรับบ้านนี้ ยังไม่เปิดบอร์ดซื้อขาย  ถ้าป๋าต้องการ ก็pmคุยกัน หรือโทรมาคุยกันก่อนครับ  ไม่ก็แอดไปสั่งใน facebookผมก้ได้   ไว้รอให้เปิดบอร์ดซื้อขาย  ผมจะมาตั้งกะทู้ใหม่อีกทีครับ

ช่วงนี้ มีไร โทรมามือถือดีกว่าครับ0816911903

สั่งสติ๊กเกอร์ ช่องปุ่มลอ๊ค                 1ชุด สีแดงสะท้อนแสง  ถ้าเห็นเรืองแสงแว๊บๆ แสดงว่า ลืมล็อก ถ้าล็อก มันจะหมุนมองไม่เห็น ติดแล้วช่วยเตือยความปลอดภัย เวลาออกรถ ไม่ลืมล็อกประตูแน่

อันนี้ไม่ขาย  แต่แจกฟรีครับ เพื่อความปลอดภัย ป๋าๆท่านใดต้องการ ผมยินดีแจกฟรีทุกท่าน แต่ช่วยรวบรวมกันหลายๆคน จะได้ส่งให้ทีเดียวเยอะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2015, 11:27:53 pm โดย ple_sticker_phuket » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 14   ขึ้นบน
  พิมพ์