Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อ Iphone 4 ออกจอทั้งหมดทำยังไงได้บ้างครับ( Pa2013 2.5GT )  (อ่าน 12340 ครั้ง)
Aon Kangkhoi
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 03:40:04 pm »

- คือผมลองเสียบดูแล้วสามารถฟังได้แต่เพลง
- ทำอย่างไรได้มั่งครับอยากให้โชหน้าจอIphonไปเลยทั้งจอ ต้องใช้อุปกรณ์เสริมรึปล่าว หรือต้องไปจิวเบลก รบกวนด้วยจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:29:30 pm โดย อ้อน คลองสามวา » บันทึกการเข้า
nokair
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:46:30 am »

- คือผมลองเสียบดูแล้วสามารถฟังได้แต่เพลง
- ทำอย่างไรได้มั่งครับอยากให้โชหน้าจอIphonไปเลยทั้งจอ ต้องใช้อุปกรณ์เสริมรึปล่าว หรือต้องไปจิวเบลก รบกวนด้วยจ้า

ถ้าอยากให้หน้าจอรถ show เหมือนหน้าจอของ iphone เท่าที่ผมรู้และใช้อยู่ตอนนี้คือ ต้องเจล iphone และลง app ชื่อ display out ครับ

รวมทั้งต้องซื้อสาย isimple ต่อจากช่อง aux ของหน้าจอรถมาต่อกับ iphone

ปล. 1. สาย isimple ที่ผมใช้อยู่มันสามารถชาร์ท iphone และ ipad ได้ในตัวเองด้วยนะคับ

2. จขกท อยู่แถวคลองสามวาหรือเปล่าครับ ผมก็อยู่แถวๆ นั้น ถ้าสนใจมาดู และทดสอบรถผมก่อนก็ได้
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:15:26 pm »

ผมอยู่แถววัดพระยาสุเรนทร์อ่ะครับ เสาร์-อาทิตก็ไปแหมะอยู่แฟชั่น  ไอแลนด์ อิอิ

สรุป ถ้าไม่ทำการเจลเบรกก็ต่อออกจอไม่ได้ใช่รึป่าวครับ ผบ ไม่ยอมแน่เลย ประกันขาดอิอิ คงต้องรอไปก่อน เฮ้อ
nokair
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 01:40:20 pm »

ผมอยู่แถววัดพระยาสุเรนทร์อ่ะครับ เสาร์-อาทิตก็ไปแหมะอยู่แฟชั่น  ไอแลนด์ อิอิ

สรุป ถ้าไม่ทำการเจลเบรกก็ต่อออกจอไม่ได้ใช่รึป่าวครับ ผบ ไม่ยอมแน่เลย ประกันขาดอิอิ คงต้องรอไปก่อน เฮ้อ

ผมอยู่แถวซาฟารีเวิล์ด เสาร์-อาทิตย์ ก็ไปสิงสถิตย์แฟชั่นเหมือนกันคับ haha

ต้องเจลเบรคอย่างเดียวคับถึงจะออกหน้าจอได้  Cheesy
thegot
Newbie
*

like: 2

Pajerosport-Thailand ID:3028

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 07:27:09 am »

jailbreak ไม่หมดประกันครับ

ก่อนเคลมก็ restore ใหม่

ศูนย์ ก็ไม่รู้ละว่าเครื่องเจลเบรคมา ^^

Pajerosport-Thailand ID:3028
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 10:14:20 pm »

ขอถามเพิ่มเติมครับ ถ้าเจลแล้ว สามารถใช้ช่อง USB ที่มากับรถเปิดได้เลยรึป่าวครับ เหมือนตอนเปิดเพลงกับเปิดหนังจาก ฮาดดิส ไดร

หรือต้องต่อสายเพิ่ม
oofapp98
Newbie
*

เที่ยวต่อไป ตราบใดที่ใจยังมีแรง

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 10:33:27 pm »

Appมันหน้าตาเป็นยังไงและชื่ออะไรครับ มีรูปให้ดูด้วยก็จะดีมากเลยครับ ถ้าเราไม่เจลแต่เราซื้อappมาเลยจะๆได้ไหมครับ

มีเวลาเที่ยวเราก็เที่ยว ไม่มีเวลาเที่ยวเราก็ยังเที่ยว อิอิ
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 01:29:51 am »

Appมันหน้าตาเป็นยังไงและชื่ออะไรครับ มีรูปให้ดูด้วยก็จะดีมากเลยครับ ถ้าเราไม่เจลแต่เราซื้อappมาเลยจะๆได้ไหมครับ

นั่นสิครับ ซื้อ App แบบถูกต้องได้มั๊ยครับ วันหยุดผมก็ไปแถวๆ แฟชั่นเหมือนกัน
มีโอกาสขอชมมั่งนะครับ  u

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
nokair
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 01:21:34 pm »

นั่นสิครับ ซื้อ App แบบถูกต้องได้มั๊ยครับ วันหยุดผมก็ไปแถวๆ แฟชั่นเหมือนกัน
มีโอกาสขอชมมั่งนะครับ  u

app ที่ขายใน app store ของ apple ที่ทำให้ภาพและเสียงจาก iphone และ ipad ขึ้นหน้าจอรถยังไม่มีขายคับ

เท่าที่รู้ตอนนี้มีแต่ app ที่มีให้โหลดอยู่ใน cydia เท่านั้น ซึ่งการจะมี cydia จำเป็นต้องเจลเครื่องคับ ไม่มีทางอื่น

อีกอย่างการเจลเครื่องก็ไม่ได้ทำให้เครื่องขาดประกันนะคับ อย่างที่สมาชิกด้านบนบอกไว้ ถ้าจะเคลมเราก็ restore เครื่องกลับให้ไปเป็นแบบเดิมได้คับ 
WolfinSheep
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:35:12 pm »

ซื้อสาย AVOut มาติดได้ครับ isimple ตัวนี้ก็เวิร์คครับ ต่อกับ Iphone Ipod ไม่ jailbreak ก็ดูหนังได้ครับ
แค่เสียบสาย แล้วกด Play มันก็ไปออกจอให้เลยครับ แต่มันจะออกจอแค่หนัง หรือ vdo ที่เราลงเครื่องไว้ มันจะไม่โชว์หน้า app อื่นๆ 

ผมมีทั้ง iphone jailbreak โหลด Display Out เพื่อเอา GPS (Sygic) ออกจอครับสะดวกดี

แล้วมี ipod touch ไม่ได้ jailbreak ไว้ดูหนังฟังเพลง ใช้ app Oplayer lite (ฟรี) ลงหนังต่างๆก็ดูได้เลยครับ แต่ไฟล์บางไฟล์เสียงมันไม่ออก เช่น .MKV หรือ ไฟล์ .iso มันก็เล่นไม่ได้นะครับ ถ้า .DAT หรือ .MP4 สบายเลยครับ

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

numnoi11
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 08:31:50 pm »

ซื่้อสายแท้ของAlpine มาเสียบครับ เอาไว้เสียบเข้าช่อง usb กับช่อง 3.5 mm ที่อยู่ด้านบนช่อง usb ด้านหนึ่งจะมี 2 หัวคือ usb กับหัวแจ็ค 3.5 mm อีกด้านไว้เสียบกับ iphone ครับ  ราคาเส้นละ 1750  ราคาศูนย์มิตซูพันล้านเชียงรายครับ
KEN 2.5 GT
Newbie
*

สิ่งดีๆ เกิดขึ้นได้ ด้วยตัวเรา

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 03:27:24 pm »

ที่มัดของสายไฟ ด้านหลังจอ จะมีสายไฟชุด นี้ครับ ไม่ต้อง D.I.Y ให้ยุ่งยาก แค่ซ้ือ สาย AV Adaptor i-pad , i-phone อย่างเดียวอ่ะครับ
(เค้าทำปลั๊กมารองรับไว้แล้วอ่ะ ครับ เช่น GPS ,TV in , Mic , และ AV in)  ยอดเยี่ยม
sermpong.t ID.2751
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 08:12:31 am »

ของผมเป็นรุ่น V 6 จะมีสายที่ติดมากับรถผมลองเสียบดูกับไอโฟน 4 เสียบเหมือนจะหลวมครับต้องคอยขยับติดบ้างไม่ติดบ้าง ไม่ทราบสายที่มากับรถเสียบไอโฟน 4 ได้หรือป่าวครับ  สาธุ สาธุ
Kridsda_25
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 07:50:23 pm »

ประกันไม่น่ามีปัญหาครับ ถ้าเครื่องมีปัญหาเราก็ resetใหม่ครับ

ผมเคยเจลแล้วล้างเครื่องใหม่ไปเครมครับ

อย่า!! ดูถุกใครด้วยการศึกษา เพราะปริญญาไม่ได้การันตี " สันดานคน "
PATHAILAND ID3490
pungkung
Newbie
*

รถเมืองชล คนขอนแก่น

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:08:53 am »

ที่มัดของสายไฟ ด้านหลังจอ จะมีสายไฟชุด นี้ครับ ไม่ต้อง D.I.Y ให้ยุ่งยาก แค่ซ้ือ สาย AV Adaptor i-pad , i-phone อย่างเดียวอ่ะครับ
(เค้าทำปลั๊กมารองรับไว้แล้วอ่ะ ครับ เช่น GPS ,TV in , Mic , และ AV in)  ยอดเยี่ยม

ป๋าครับแล้วสายที่ว่านี้ มันอยู่ไหนครับ
2.5 GT 2013

Pajerosport-thailand.com ID 3093
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์