Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: v6 ใครติด Energy Reform บ้างครับ  (อ่าน 6669 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 12:22:00 pm »

ถ่ายรูป เด็ดมาลงโชว์กันหน่อยป๋า ชุด ER นี่ ไม่เคยเห็นมีใครมา Review แบบเต็มเต็มสักที   Dealer ใหญ่ถ้ามี Vdo หรืออะไรเข้ามา Present เรามั่งก็ดี ให้เรามีตัวเลือกกันเยอะดี   เด๋ว AC เขาพา V6 ไปหมดเวบนะ จ๊ะ...

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
isarai1329
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 01:09:50 am »

ขอแนะนำสถานที่ติดตั้งแก๊สในอุบลนะครับ ผมอยากให้หลายๆๆ จังหวัดมีศูนย์บริการด้านแก๊สรถยนตร์เหมือนอุบลราชธานี (คือดูแล้วมีความมั่งคงครับ ศูนย์บริการใหญ่เหมือนหงษ์ทองเลยนะครับ)
1. อุบลถ้า Energy Reform ต้องอุบลเซอร์วิสครับ แต่ราคา แรงมาก (ศูนย์บริการใหญ่มาก สร้างพึ่งเสร็จ งานติดตั้งเยอะมากต่อวัน ขับรถผ่านทุกวัน)
2. วิศวะยนต์ ทำหลายยี่ห้อ ศูนย์บริการใหญ่ไม่แพ้อุบลเซอร์วิส แต่ราคา แรงมาก ช่างผมว่าไม่ค่อยเก่งเท่า อุบลเซอร์วิส
3. Fobos (ศูนย์บริการใหญ่มาก อยู่ในปั้ม ปตทน้ำมัน Lpg NGV) ตรงข้ามบิ๊กซี วาริน ไม่ค่อยได้สัมผัสครับ แต่มีมอง มอง เวลาไปปั้มเต็มแก๊ส
4. และร้านอื่นๆ ที่เปิดเยอะมากในระยะสองปีมานี้  ไม่มีส่วนได้เสียอะไรนะครับ แต่เป็นร้านที่ผมได้นำรถไปให้แก้ไขให้ตอนอยู่ โคราช ปัจจุบัน เปิดร้านเองแล้ว
ที่แนะนำเพราะ 1. ฝีมือที่เคยสัมผัส + ราคาเปิดร้านใหม่ ถือว่าถูกว่าร้าน 1 และ 2 อยู่ ประมาณ 4 พันครับ (อุบลออร์โต้แก๊สครับ) และอีกร้านที่ฝีมือโอเคแต่ไม่ใส่ใจร้านละเอียดพอ ก็โปรแก๊สครับ(ผมใช้บริการตลอดหลังๆ มาร้านที่แนะนำครับ)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์